Hạng D
5/6/13
2.751
3.679
113
www.vinhphutung.com
quoc_quynh nói:
@cat: triệu chứng là nó không mát nữa nên thay luôn hở bác? :)
Triệu chứng xì dàn lạnh là xì hết gas, xe k lạnh, chỉ còn mát, nạp gas thêm thì chừng 1-3 tháng tuỳ mức độ xì sẽ hết tiếp.
Khi gas yếu, bác sẽ nghe tiếng lẹt xẹt nho nhỏ liên tục phát ra từ dàn lạnh.

Last edited by a moderator:
Hạng C
10/4/13
750
605
93
49
TP HCM
325iE46 nói:
quoc_quynh nói:
@cat: triệu chứng là nó không mát nữa nên thay luôn hở bác? :)
Triệu chứng xì dàn lạnh là xì hết gas, xe k lạnh, chỉ còn mát, nạp gas thêm thì chừng 1-3 tháng tuỳ mức độ xì sẽ hết tiếp.
Khi gas yếu, bác sẽ nghe tiếng lẹt xẹt nho nhỏ liên tục phát ra từ dàn lạnh.

Trước khi thay dàn lạnh mình cũng phân vân dữ lắm, gọi qua EA để check hệ thống lạnh (Vì mình không sure là dàn lạnh bi xì gas) là chính xác nó bị gì, xì dàn lạnh hay đường ống hay lốc lạnh hư, họ bảo phải phải để xe lại mấy ngày, sau đó bàn với 325iE46 là giờ hổng lẽ tháo bung dàn taplo ra chỉ để kiểm tra dàn lạnh có bị xì hay không???
vì không có mùi PB như trước đây bác moon đề cập, mà gas nó giảm từ từ...kể từ lúc bơm thêm gas đến lúc hết khoảng 3 tháng, rồi lỡ dàn lạnh mới được thay thì sao??
phân vân quá, thấy thương cho V2 mình quá, cuối cùng cũng liều luôn...là phải mổ em nó ra, nói thiệt là lúc đó mình chỉ cầu cho dàn lạnh bị xì thôi..[/:)].(vì trước đó có alo order dàn lạnh có valve, loc gas từ bác Phong rùi, nếu nó mà không xì..thì teo luôn
)

May quá, cuối cùng thì cũng theo như ý, gọi điện cho bác thợ máy lạnh qua kiểm tra sơ bộ thì lốc lạnh còn tốt, dám khẳng định 90% là bị xì mà không phải xì nhẹ đâu, mà do bụi bẩn bám vô dày quá nên xì ..lâu thôi
..

Trong vòng khoảng từ 8h 30 đến 12h bác ý tháo banh dàn taplo và lắp lại ngon lành luôn-công nhận nhanh thiệt, ko bị gãy cái chốt nào luôn, thậm chí bác ấy còn biết tượng tận mấy cái giắc cắm ở trong đó luôn mới ghê (lần đầu tiên dàn taplo bị phá trinh đóa-zin như cục pin luôn mà), em trộm nghĩ cái này mà vô EA chắc khoảng 2 tuần
...mà chí phí chắc cũng gấp 3 lần là ít. (toàn bộ em làm cho em nó đợt này dưới 10tr nhe).

Hy vọng dàn trước xài được 10 năm thì dàn này cũng được 1/2 dàn trước là mừng rùi.

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Chưa biết xì mà đã order hàng luôn rồi...ghê quá

Cho em xin số đt ông thợ đó với nha, em muốn nhờ tháo vệ sinh dàn lạnh cho con mini!

Hạng C
10/4/13
750
605
93
49
TP HCM
moonriver nói:

Cho em xin số đt ông thợ đó với nha, em muốn nhờ tháo vệ sinh dàn lạnh cho con mini!
HiHi...bác nói y chang 325iE46, nhưng lúc Hải giao hàng (lính của bác Phong) em có nói với nó là nếu lỡ dàn lạnh xe anh mới được thay và không bị xì thì anh trả lại nhe :), nó bảo là cứ gọi cho bác P, miễn là đừng có ráp vô rồi tháo ra trả là được rùi, nên em mới yên tâm.

Thông tin của bác thợ đây bác moon: Mr Đạt -dt 0918 2 năm 8888, bác này hình như bạn của 325iE46

Hạng C
26/12/12
739
467
63
Bác cũng cho em số ĐT ông thợ dzới. Có khi một ngày đẹp trời nào đó em cũng tháo ra vệ sinh quá. :)
Kiểu gì chắc cũng phải làm thôi, máy lạnh ở nhà mình thì 3-6 tháng, tệ lắm là ... 2 năm cũng vệ sinh/lần, hehe, còn máy lạnh ô tô thì chả bao giờ rờ tới.

Hạng B2
máy lạnh ở nhà 6 tháng vệ sinh một lần mà còn nhìn thấy ghê, chiếc xe chạy ngoài đường hít bao nhiêu khói bụi mà không làm vệ sinh, chắc cũng teo sớm hoặc không biết nó có ảnh hưởng đến người ngồi bên trong chiếc xe không nữa. Em cũng vừa ghé bác Dũng CCW làm vệ sinh dàn lạnh bây giờ yên tâm hơn hơn rồi.

Hạng D
5/6/13
2.751
3.679
113
www.vinhphutung.com
Đồng chí Đạt này có thể đến tận nhà action ht lạnh cho xe các bác, tay nghề khá (từ 4-5 tiếng mà múc xong dàn lạnh E46 thì e rất nể), cẩn thận, nhiệt tình. Đã thay dàn lạnh cho xe e, xe mèo rừng và lốc lạnh cho xe ông bạn e ở gv

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/6/13
2.751
3.679
113
www.vinhphutung.com
moonriver nói:

Rân chơi mừ, sợ gì chứ hjhj
Bác moon lên kế hoạch giải trí 30/4 cho ae đi kìa, sonnguyen đang hỏi đoá :)

Hạng D
15/2/14
3.450
6.445
113
Em cũng phải "lu" số anh Đạt này lại phòng thân. Chứ ht lạnh xe em nó cũng iu íu roài.