Hạng C
28/2/15
993
697
93
40
Ủng hộ! Quy định thoáng thoáng chút cho mấy tiệm độ xe có thêm tí việc làm, miễn là không ảnh hưởng đến an toàn của xe là được.

Máy móc, khó quá có mà "ăn cám" cả lũ!

thuyết âm mưu: giờ cho làm thoải mái, năm sau thay đổi quy định lại, thế là mấy anh độ đẽo ăn hành tiếp

Hạng D
8/5/16
2.228
6.065
113
- đèn hợp chuẩn: ví dụ xe X đời 2000 là đèn halogen còn xe x đời 2022 là đèn bi led ; vậy xe x đời 2000 có thể thay đèn của xe x đời 2022 ; vì đèn xe 2022 đã đc đăng ký phù hợp với tiêu chuẩn Việt Nam ( đèn hợp chuẩn)
- thay bóng đèn : vô tư ! Miễn là có CÔNG SUẤT tương đương ( ko phải độ sáng lumen) là đc ! Mà bóng led bây giờ công suất nhỏ hơn bóng halogen nhiều!
- đèn hợp quy/ bóng đèn hợp quy: em nghĩ là đèn nhập khẩu, có đưa đi kiểm định tại cục đlcl phù hợp v quy chuẩn chiếu sáng của Việt Nam . Và nơi bán sẽ có list các lịai đèn đã đc kiểm định ( cái này chỉ ng nhập khẩu và ng bán là biết rõ , )
Có gì thêm thì mấy anh chém tiếp
Giờ TT ghi rõ "đèn hợp qui/hợp chuẩn", ko còn mập mờ như mấy TT trước. Vậy thì hướng dẫn để các người nhập khẩu họ biết đường mà làm.
Chứ như bây giờ, cho nhập cho bán ì xèo rồi tới khi đk thì làm khó người dùng??? Còn đk ko cho thì cấm nhập cấm bán luôn từ đầu, đúng ko mấy anh?

Hạng B1
16/9/11
66
74
18
TX cho bánh mì rồi thì đâu có BB nữa Bác? :D

Xe Cty em đi giao hàng hóa cho chành ở SG gửi đi tỉnh hay chở theo hàng đi tỉnh gì mà xui cũng bị thổi lại hết, miền tây cũng bị, Đông nam bộ cũng bị...(hàng từ thiện hay quà tết gì mà ko tốn bánh mì thì cũng bị phạt tuốt)..để cho không khí đi ko bị mất hứng, mất vui,..:D
trên youtube có video chở hàng đó, cứng lên cho họ ghi xem làm gì có lỗi mà ghi

Hạng B1
16/9/11
66
74
18
Thêm 1 câu hỏi là xe mình 7 chổ. hàng ghế 3 xếp thì nó nằm gọn dưới sàn xe thành 1 mặt phẳng. Hàng ghế 2 thì nó là dạng tháo linh động (có ngàm, giật cái lẫy khóa là rinh nguyên cái ghế ra đc). Vậy, mình tháo bỏ 2 ghế hàng thứ 2 (để tạo thành 1 cái sàn) rồi thẩy cái nệm vào làm giường để đi camp đc ko? Dĩ nhiên khi di chuyển trên đường thì sẽ ngồi nghế trước đàng hoàng chứ ko có nằm sau sàn. Có bị bắt lỗi thay đổi kết cấu xe ko?

View attachment 3080293
xe nào có ngàm tháo hàng 2 hay thế bác em xin thông tin, theo em xe bác đi chở 2 người trước 1 giường sau là ok nha bác

• Like
Reactions: josephvn