Tập Lái
1/11/07
24
0
0
Các bác SF ơi em hỏi vấn đề này bên OF mà ít bác tư vấn cho em quá, hình như các bác chuyển hết sinh hoạt sang bên OS đây rồi, em mạn phép post lại bên đây.

Em đi xe SF cũ, vành R16, lốp hiện tại là R16/225/xxx (xxx là 65 hay 70 - em quên mất không nhớ). Em định thay 4 quả lốp mới, các bác tư vấn cho em chút nên thay loại nào (Hàn, Nhật, Michelin,... ???) thì hợp với xe. Em ở HN thì thay ở đâu, rổ rá thế nào các bác nhỉ. Nếu em thay lốp nó béo lên, ví dụ R16/235/65 hay R16/235/70 thì có đẹp hơn không. Nghe nói bánh béo lên nó sẽ bắn bùn lên sườn xe mới cả công an kiểm tra với đăng kiểm không đúng sẽ phạt .

Thấy nhiều bác nói nếu thay Michelin thì trên Ngọc Khánh là bán Michelin tốt nhất, nhưng không biết Michelin thì có hợp với xe em không (tính cả về mặt kinh tế lẫn chất lượng). Bác nào thạo chỉ giáo em với, em cám ơn.

Tập Lái
21/4/07
26
0
0
53
RE: thay lốp nào tốt các bác tư vấn em với

Bác lục lại các bài trong OS đi, chuyện thay lốp bác Kienvang đã đề cập rồi đấy.

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Chắc là trong này, bác từ từ coi chứ tui không nhớ hết

http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=669412

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

KHi đến đăng kiểm bác cứ làm theo đúng hướng dẫn của các bác đăng kiểm viên thì bác muốn đi bánh gì chẳng được.

Hạng B1
2/6/07
87
0
0

Em còn nguyên bộ Lazang và lốp 17 inche cho xe của em, mới chạy 5000 km, Bác thích em để nguyên cả bộ, giá ưu đãi nếu là thành viên của SF Club (Có xác nhận của bác Kienvang), để em chuyển sang chạy Lazang 18
Trích đoạn: dtrung

Các bác SF ơi em hỏi vấn đề này bên OF mà ít bác tư vấn cho em quá, hình như các bác chuyển hết sinh hoạt sang bên OS đây rồi, em mạn phép post lại bên đây.

Em đi xe SF cũ, vành R16, lốp hiện tại là R16/225/xxx (xxx là 65 hay 70 - em quên mất không nhớ). Em định thay 4 quả lốp mới, các bác tư vấn cho em chút nên thay loại nào (Hàn, Nhật, Michelin,... ???) thì hợp với xe. Em ở HN thì thay ở đâu, rổ rá thế nào các bác nhỉ. Nếu em thay lốp nó béo lên, ví dụ R16/235/65 hay R16/235/70 thì có đẹp hơn không. Nghe nói bánh béo lên nó sẽ bắn bùn lên sườn xe mới cả công an kiểm tra với đăng kiểm không đúng sẽ phạt .

Thấy nhiều bác nói nếu thay Michelin thì trên Ngọc Khánh là bán Michelin tốt nhất, nhưng không biết Michelin thì có hợp với xe em không (tính cả về mặt kinh tế lẫn chất lượng). Bác nào thạo chỉ giáo em với, em cám ơn.

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

Bác nào khéo nói thì bác Khoi 2002 biếu không đấy. Bác này hào phóng lắm.

Tập Lái
1/11/07
24
0
0

Trích đoạn: khoi2002

Em còn nguyên bộ Lazang và lốp 17 inche cho xe của em, mới chạy 5000 km, Bác thích em để nguyên cả bộ, giá ưu đãi nếu là thành viên của SF Club (Có xác nhận của bác Kienvang), để em chuyển sang chạy Lazang 18
Trích đoạn: dtrung

Em cám ơn bác, nhưng em chỉ định thay lốp thôi, còn con lazang 16 của em trông cũng ngầu ra phết nên em chưa máu đổi :)

Hạng B1
2/6/07
87
0
0

To Bac Thanhts
Lỗi với Bác vụ cà phê quá, mãi mà ko mời Bác được một ly, dạo này em bận quá nên đi công tác liên miên, lỡ luôn cả quả Off hoành tráng hôm 24.
Trích đoạn: thanhts

Bác nào khéo nói thì bác Khoi 2002 biếu không đấy. Bác này hào phóng lắm.