Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam
RE: Thay mâm và lốp xe cho Mazda3

Loại bỏ yếu tố bộ mâm độ là hàng đểu / tai nạn, hư hỏng rồi độ sơ lại, theo em mâm đúc zin khi bán nhà sản xuất đã bảo đảm tính ổn định, nhưng khi gắn vỏ vẫn phải cân chỉnh kỹ, chuẩn. Vì vậy đừng đổ cho bộ mâm (tốt) khi xe rung lắc.

Mâm độ mà hàng xịn thì em không nói làm gì, ở đây em nghi ngời chất lượng bộ mâm độ em thửa. Lúc thay mâm là thay luôn 4 vỏ mới tinh, canh chỉnh bằng máy các kiểu rồi kẹp chì, tình hình vẫn không thay đổi.

Còn với mâm theo xe, sau khi thay cũng phải cân chỉnh hết 4 bánh + kẹp chì, chạy trên 120km/h cực kỳ ổn định.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: anacoda

Lúc còn chạy mâm giống y choang xe bác Nghĩa, xe em lên cỡ trên 100 là bắt đầu rung vô-lăng rồi, nhưng mà nhiều khi cũng không bị, nên em mới nghĩ là nó bị cộng hưởng (nhưng bị nhiều hơn không bị :D), thế là phải giảm chân ga về dưới 80km/h thì mới hết. Từ ngày thay 4 quả mâm của Maz6 thì không còn tình trạng này, nên em sure là do mâm không chuẩn.
Bác Nghĩa thử đi sưu tầm 4 quả mâm của Maz6 đi bác, gắn vào Maz3 nhìn xìpo hay phết, đẹp hơn gắn cho Maz6 nhiều :D :) Nhất là xe bác lại cóa quả body-kit nữa, gắn vào khi nào chạy tốc độ cao cho nó an tâm chứ tay lái cứ rung bần bật thấy ghê quá![8D]
Vậy là chắc mâm zỏm rồi, lúc đầu thay vỏ Michelin mới vô mâm zin của maz3 chạy không thấy bị gì. Khi thay mâm mới thì bị, đem vô cân mâm rồi đảo ra sau chạy vẫn bị. Chắc chắn là do mâm. Bộ mâm Maz6 bác mua lại bao mhiêu vậy? Ở đâu?:D

Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam

Maz6 bác mua lại bao mhiêu vậy? Ở đâu?

Em lên bảo trì xe ở Mazda Cộng Hòa nhân tiện hỏi ku Duy thợ máy trong đó coi có ai bán mâm Maz6 k, thế là 2 ngày sau nó gọi lại cho em bảo là có hàng 10 chai 5 cái, em trả xuống còn 7,5 chai cho 5 cái thế là múc luôn, mâm còn mới tinh.
Mâm cũ hồi đó mua ở HC là bao nhiêu em quên rồi bác, thay xong em tính mang về nhà nhưng nghĩ lại ở nhà còn 4 cái mâm zin + vỏ của Maz3 nên không biết chỗ đâu mà để, tặc lưỡi bán lại có 500k/cái (bị trầy vài chỗ), lỗ sặc máu :D :D

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Mâm HC bán mình 1.750.000/cái, nó thu lại mâm zin có 400k/cái à (nó nói do anh em bán lại nhiều quá nó bán ra không hết). Biết vậy giữ lại bây giờ đỡ phải đổi. Không có cái dại nào như cái dại nào. Tư nhiên bây giờ có cái hãm tốc độ, chỉ cho chạy 80 km/h, chạy hơn nó rung tay lái. Kệ, không sợ bị bắn tốc độ.:D Vậy là bác còn mâm zin ở nhà hay bán luôn cho nó rồi???

Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam

Mâm zin em còn chứ bác, lấy về chạy chưa được 1 tháng đã tháo ra mâm + vỏ Brigestone ra thay mâm độ 17", xong xuống 16" giống bác và giờ là 16" của Maz6 nên bộ mâm + vỏ theo xe của em còn mới cứng cừng cưng luôn :D:D
Hồi đó bác mua mâm mà đi bán lại cái mâm theo xe là quá sai lầm đó bác, được có bao nhiêu tiền đâu. Mai mốt đổi xe gắn mâm zin vào người ta vẫn thích mua hơn.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: anacoda

Mâm zin em còn chứ bác, lấy về chạy chưa được 1 tháng đã tháo ra mâm + vỏ Brigestone ra thay mâm độ 17", xong xuống 16" giống bác và giờ là 16" của Maz6 nên bộ mâm + vỏ theo xe của em còn mới cứng cừng cưng luôn :D:D
Hồi đó bác mua mâm mà đi bán lại cái mâm theo xe là quá sai lầm đó bác, được có bao nhiêu tiền đâu. Mai mốt đổi xe gắn mâm zin vào người ta vẫn thích mua hơn.
Thì thế, nói rồi : không có cái dại nào như cái dại nào!!![8|] Với lại nhà nhỏ quá, không có chổ để nên phải bán thôi.:D

Hạng B2
15/5/07
125
0
0
46

hống cường mua 5 cái mâm zin mà có 2 triệu , thấy mở tiệm bán bánh mâm cũng hay à nghen !

Tập Lái
23/4/08
29
0
0

xe minh chạy lên 120 ko lắc nhưng khi đạp thắng thì rung như các bác nói,vậy có phải do mâm ko hay do vỏ???mong chỉ giáo..

Hạng B1
31/12/04
71
0
0

em mới lên mâm mới ...có bộ này càn thanh lý mới chạy 3000km thôi
mới lắm ..9tr (cả mâm và lốp)
0909091983