Tập Lái
16/4/13
21
424
48
ôi may quá, đợt trước sale chào e căn thô 2 tỏi 64m2 em ko đu theo :D

Hạng D
26/9/09
1.910
6.245
113
Em xin phép lượn qua món thiết kế tí.
Đây là tất cả những cái em quan tâm trong gđ 2014-2015-nay, Millenium + Lancaster mới, giá ngoài khả năng nhưng em thấy cũng khoái nên đưa vô luôn.

Cá nhân em nghiêng hẳn về các căn hộ vuông, thoáng.

Thứ tự đặt ngẫu nhiên, ko mang tính chất xếp hạng ạ.

1/ Grand Riverside: Thằng này tí nữa làm em say ngất, may mà tỉnh kịp ko cũng mệt dài dài.
Căn: ~100m2
View attachment 565845

2/ Icon 56:
na ná Mỹ Phước 3 chục năm về trước
View attachment 565852

3 / The Goldview:
View attachment 565847

4/ Galaxy 9
View attachment 565851

5/ River Gate
View attachment 565853

6/ Millenium Q4
View attachment 565854

7/ Lancaster Lincoln:
Căn 3PN có mấy thiết kế, mấy cái kia OK.
Nhưng kiểu này em xin phép chưa khen được, cảm giác như cái nhà ống, liên tưởng đến mấy cái Dorm ấy. Hy vọng có dịp xem nhà mẫu sẽ thay đổi nhận xét.
View attachment 565856

8/ Vin Tân Cảng: đẹp
View attachment 565857
9/ Sky 9
View attachment 565859
10/ HBĐ
View attachment 565865
sau 1 thời gian dài lọng cọng Grand đã tăng tốc, em đã thấy "ảnh" nhú chồi non zồi :p:p

Hạng B2
16/12/10
197
7.908
93
vậy bác nào chơi theo thanh toán theo tiến độ thi công, lên đến đâu thì thanh toán đến đó. nó lên ầm ầm các bác lại sợ. còn chú ko có động đậy gì các bác lại khen hết nước.
Em ăn nói cẩn thận nhé. D/a nào không động đậy mà tôi khen hết nước ?:(
Lên ầm ầm nhưng có xây được 10 tầng/tháng không mà dám hứa với khách ?

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
20/2/06
29
2.267
78
53
Haizz...
Thuận mua vừa bán.
Xuống tiền mua căn hộ là chấp nhận lên xuồng với Cdt. Giờ nó ép lịch thanh toán sao ko xem lại điều khoảng trong hợp đồng?

N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
867
2.086
93
Haizz...
Thuận mua vừa bán.
Xuống tiền mua căn hộ là chấp nhận lên xuồng với Cdt. Giờ nó ép lịch thanh toán sao ko xem lại điều khoảng trong hợp đồng?
Nó ép méo đâu anh. Nó đẻ ra cái lịch TT tào lao nên mọi người ghét thêm thôi.

sau 1 thời gian dài lọng cọng Grand đã tăng tốc, em đã thấy "ảnh" nhú chồi non zồi :p:p
Hy vọng em nó là Thánh Gióng đặng ngồi chung mâm măm đầy tháng với Thần Đèn bên này ;)

• Like
Reactions: Mexi
N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
867
2.086
93
vậy bác nào chơi theo thanh toán theo tiến độ thi công, lên đến đâu thì thanh toán đến đó. nó lên ầm ầm các bác lại sợ. còn chú ko có động đậy gì các bác lại khen hết nước.
Em ăn nói cẩn thận nhé. D/a nào không động đậy mà tôi khen hết nước ?:(
Lên ầm ầm nhưng có xây được 10 tầng/tháng không mà dám hứa với khách ?
Anh Sale nói đích danh Anhwip hồi nào đâu mà anh nẫy lên vại !
Mà thấy anh cũng cửng thằng Goldview nhiều bận rồi hen, thớt nào về nó cũng cửng, thớt # mà bàn me mé anh cũng lôi vô cửng, ngộ !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
16/12/10
197
7.908
93
Anh Sale nói đích danh Anhwip hồi nào đâu mà anh nẫy lên vại !
Mà thấy anh cũng cửng thằng Goldview nhiều bận rồi hen, thớt nào về nó cũng cửng, thớt # mà bàn me mé anh cũng lôi vô cửng, ngộ !
Haha, chơi trên mạng ảo mình xác định chém gió 1 phần, phần còn lại là học hỏi kiến thức mình còn thiếu và kiểm nghiệm những đánh giá của bản thân. Mục sau cùng đối với mình khá quan trọng vì giảm thiểu ngu phí khi tham gia đầu tư hay mua bán bất cứ cái gì. Anh để ý mình thì chắc cũng biết mình công khai việc tìm hiểu d/a rất kỹ từ ban đầu nhưng thấy risky quá nên không tham gia (các topic trước) nhưng nếu bây giờ hoặc tương lai có hàng cắt lỗ vài chục % thì tại sao không suy nghĩ xem nên thử mạo hiểm nhỉ ?
Mà anh theo dõi mình có thấy ngoài d/a này mình còn hay chém gió vài d/a khác trên OS ?;) Trao đổi trên 4R chém gió thoải mái, miễn là tôn trọng nhau và tranh luận dựa trên dữ liệu và sự kiện có thật. That's all.
Anh yên tâm là vài comment hay topic trên OS không ảnh hưởng gì đến năng lực của TNR hay bất cứ CĐT nào cả. Bản chất nó thế nào thì từ từ sẽ rõ thôi.

• Like
Reactions: Tedle
N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
867
2.086
93
Haha, chơi trên mạng ảo mình xác định chém gió 1 phần, phần còn lại là học hỏi kiến thức mình còn thiếu và kiểm nghiệm những đánh giá của bản thân. Mục sau cùng đối với mình khá quan trọng vì giảm thiểu ngu phí khi tham gia đầu tư hay mua bán bất cứ cái gì. Anh để ý mình thì chắc cũng biết mình công khai việc tìm hiểu d/a rất kỹ từ ban đầu nhưng thấy risky quá nên không tham gia (các topic trước) nhưng nếu bây giờ hoặc tương lai có hàng cắt lỗ vài chục % thì tại sao không suy nghĩ xem nên thử mạo hiểm nhỉ ?
Mà anh theo dõi mình có thấy ngoài d/a này mình còn hay chém gió vài d/a khác trên OS ?;) Trao đổi trên 4R chém gió thoải mái, miễn là tôn trọng nhau và tranh luận dựa trên dữ liệu và sự kiện có thật. That's all.
Anh yên tâm là vài comment hay topic trên OS không ảnh hưởng gì đến năng lực của TNR hay bất cứ CĐT nào cả. Bản chất nó thế nào thì từ từ sẽ rõ thôi.
Anh vô đây 8 chơi hay vì gì mình ứ biết.
Trong này mình chỉ coi và hóng vài thớt mà mình quan tâm, những thớt ko có nhu cầu mình lướt qua hoặc chỉ dựa cột nghe thôi. Nên mình cũng chẳng biết anh chém mấy thớt khác kiểu gì. Có điều mấy thớt có GV là y như rằng anh cửng nhiệt tình, làm cho mình ko tránh khỏi có nhận định anh là 1 trong những thằng đang cạnh tranh với nó... Chứ nếu trong vai nhà đầu tư, 1 chơi 2 không, ko chơi thì phắn chứ cù nhây chi ?!
Mình có lý do để xin chung độ sớm.;)

Hạng B2
16/12/10
197
7.908
93
Anh vô đây 8 chơi hay vì gì mình ứ biết.
Trong này mình chỉ coi và hóng vài thớt mà mình quan tâm, những thớt ko có nhu cầu mình lướt qua hoặc chỉ dựa cột nghe thôi. Nên mình cũng chẳng biết anh chém mấy thớt khác kiểu gì. Có điều mấy thớt có GV là y như rằng anh cửng nhiệt tình, làm cho mình ko tránh khỏi có nhận định anh là 1 trong những thằng đang cạnh tranh với nó... Chứ nếu trong vai nhà đầu tư, 1 chơi 2 không, ko chơi thì phắn chứ cù nhây chi ?!
Mình có lý do để xin chung độ sớm.;)
Anh nghĩ gì thì tùy, mình không quan tâm. Trên OS có vài người biết mình, nếu có gì khuất tất sớm hay muộn cũng bị tuột quần. Xác nhận với anh là nghề nghiệp và kiếm sống của mình không liên quan gì đến xây dựng/bất động sản/tài chính. Anh nghĩ mọi người cũng như anh nhưng thực tế cuộc đời rất khác ;)
Nếu mục đích của anh độ chỉ thế thì mình xin hủy độ. Vui thì chơi chứ cắn đắn làm gì cho khổ.

Chỉnh sửa cuối: