Hạng B1
1/9/16
53
39
18
Theo các bác, xe nào lội nước tốt nhất ở TP. HCM?
Xin chào các bác, các bác tư vấn giúp em 3 chiếc xe CUV gồm: Mitsubishi Outlander, Nissan X-trail và Hyundai Santa Fe - Chiếc nào gầm cao lội nước tốt nhất ạ. Đường TP. HCM hiện nay đang ngập nước tầm 50cm. Trong 3 chiếc này có chiếc nào khả năng lội nước tốt hơn không các bác? Hay em phải chuyển qua SUV gầm bán tải.
Thanks các bác!

Last edited by a moderator:
Tập Lái
9/3/16
11
10
3
31
Khuyên bác không nên lội nước, vì nếu ko chết máy thì các chi tiết gầm như các rô tuyn, thước lái cũng sẽ bị han gỉ.

Hạng B1
1/9/16
53
39
18
Khuyên bác không nên lội nước, vì nếu ko chết máy thì các chi tiết gầm như các rô tuyn, thước lái cũng sẽ bị han gỉ.
Thì đâu có ai mong muốn lội nước đâu bác. Vì đưa con đi học ở đường Nguyễn Hữu Cảnh mổi ngày, Nên muốn chọn xe lội nước cho chắc ăn. Không lẻ đến đó gặp trời mưa lại đi xe ôm về.

• Like
Reactions: tuanelectronic
Tập Lái
4/6/18
13
5
3
35
Có lẽ phải chuyển qua SUV gầm bán tải mới yên tâm quan nửa mét nước được

Tập Lái
9/3/16
11
10
3
31
Thì đâu có ai mong muốn lội nước đâu bác. Vì đưa con đi học ở đường Nguyễn Hữu Cảnh mổi ngày, Nên muốn chọn xe lội nước cho chắc ăn. Không lẻ đến đó gặp trời mưa lại đi xe ôm về.
Vâng nếu cầu bác cứ lội cũng được. Em chỉ cảnh báo về việc xe sẽ bị hỏng thôi ạ. Bác nên mua xe gầm thật cao để lội cho chắc.

Hạng B2
25/5/17
399
159
58
42
Hi các Cụ,
Các cụ tư vấn giúp em 3 chiếc CUV OUtlander, Xtrail, Santafe này. Chiếc nào gầm cao lội nước tốt nhất ạ.
Đường HCM hiện nay đang ngập nước tầm 50cm. Trong 3 chiếc này có chiếc nào khả năng lội nước tốt hơn không các cụ. hay phải chuyển qua SUV gầm bán tải.
Thanks các Cụ.
Chưa ai dám thử lội test đâu bác, đi đường bị ngập zậy thì né, tránh thôi - muốn yên tâm thì bác lấy SUV / bán tải chứ CSV thì phải dè chừng rồi

Hạng D
24/8/14
4.219
10.346
113
Bác sống ở đoạn đường đó thì em khuyên nên chọn pickup như Triton/Navara vì hàng ghế sau ngồi gia đình cũng thoải mái nếu k cần 7 chỗ cho an toàn vì các xe dòng CUV ở VN cam đoan với bác lội không nổi đoạn đường đó nếu mưa lớn đâu, vì mình phải còn trừ hao các xe khác chạy ngược chiều sóng đánh ập lên capo nữa, đừng ỷ y chỉ canh mực nước qua tầm nhìn ở bánh xe.
E từng nghĩ như bác và đã phải tắt máy ngồi chờ nước rút trên con CX-5 vào năm 2016 vì cứ nghĩ rướn qua nổi, ngay cái khúc gần xuống hầm ở Nguyễn Hữu Cảnh là chỉ thấy Fortuner/Everest, GX470 và các em bán tải chạy nổi chứ CUV thì thua, bữa đó mà e rướn tí nữa là nguy cơ xe bị thủy kích chắc luôn. E đã thử và khuyên bác đừng nên thử :p

• Like
Reactions: itnguyen
Hạng D
3/1/09
1.294
10.276
133
out họng hút gió trên cao sát capo , nguyên tắc thì lội dc 0,8m nước

Tập Lái
2/1/15
40
33
18
35
Nói lội nước 800mm nhưng các bác đừng liều, vì đó chỉ là con số trên lý thuyết, thực tế nước ngập qua tâm bánh xe thì nó đã len lỏi qua các ron cửa để làm ướt sàn rồi, chưa kể sóng sánh từ các xe chạy ngược chiều. Lỡ xui thì như con kiến kiện củ khoai, ko có hãng nào chịu bồi thường đâu

• Like
Reactions: baycon
Hạng B1
1/9/16
53
39
18
Nói lội nước 800mm nhưng các bác đừng liều, vì đó chỉ là con số trên lý thuyết, thực tế nước ngập qua tâm bánh xe thì nó đã len lỏi qua các ron cửa để làm ướt sàn rồi, chưa kể sóng sánh từ các xe chạy ngược chiều. Lỡ xui thì như con kiến kiện củ khoai, ko có hãng nào chịu bồi thường đâu
Thanks các cụ. Mình củng muốn chờ con Ford Everest chạy cho yên tâm. Mà chờ lâu quá. Đợt này về vẩn là động cơ củ. Chắc phải chuyển qua PS . Không biết PS có uống xăng lắm không? Mình chủ yếu chạy đường SG đưa đón con đi học và đi làm trong SG thôi.