Hạng B2
15/6/17
131
9.307
103
Mềnh từng cầm dùi búa đục khoan, đóng đồ. Mềnh khẳng định mấy món này là lao động chân tay, chỉ cần cẩn thận. Luôn phải dùng level để cănvà đo đạc cẩn thận, cắt cẩn thận, chậm, bắt vô cẩn thận đo đạc kỹ. Chỉ cần trình độ lớp 5 miễn là cẩn thận, không có gì khó. Nhưng thực tế thợ thuyền đa số thì ẩu thôi rồi, trình độ chắc lớp 4, vậy mới là thợ
Giả sử cái bàn đó ko có vách bên hông thì bác sẽ làm kiểu gì. Nói. Mặt bàn như hình là 600 x 2m x 40

Hạng F
2/3/14
12.223
128.228
113
Uh, đó là a nói. A làm dc như hình đi. Phải có vách như bác ấy nói thì ngồi lv, tỳ người lên ko sao. Chứ ko thì thời gian mặt bàn nghiêng ngay, để đồ lên là lăn xuống đất.
Thì nửa bàn là dựa vào cái vách, bắt ốc vô tám điểm chắc ngay. Nghiêng là do cái góc không chịu lực, một thời gian sẽ sệ, cái góc bàn bên trái đó gia cố bát chữ L và làm tấm ván phẳng phía sau chỗ có bức tường giằng hai cạnh ngang dọc (giống như sau tủ) là ngon ngay, bao phẳng

Hạng B2
15/6/17
131
9.307
103
Thì nửa bàn là dựa vào cái vách, bắt ốc vô tám điểm chắc ngay. Nghiêng là do cái góc không chịu lực, một thời gian sẽ sệ, cái góc bàn bên trái đó gia cố bát chữ L và làm tấm ván phẳng phía sau chỗ có bức tường giằng hai cạnh ngang dọc (giống như sau tủ) là ngon ngay, bao phẳng
Vậy thì stop dc rồi. Ko làm dc như hình đâu. Nếu làm ke thì xấu.

Hạng F
2/3/14
12.223
128.228
113
Giả sử cái bàn đó ko có vách bên hông thì bác sẽ làm kiểu gì. Nói. Mặt bàn như hình là 600 x 2m x 40
Không có vách thì mình thi công khung sắt chữ U nằm ngang, hai cái chữ U nằm ngang song song, giằng vào nhau, xong đặt tấm ván lên và ốp cạnh trái, vưỡn đẹp lung linh. Không như render có thêm khung sắt nhưng sơn đen là vẫn elegant và thanh thoát vì hở một đầu.

Hạng D
1/9/14
2.303
86.569
113
Sai Gon
Dễ ẹc, làm ... cái chân ngay góc đó :D
muốn thẩm mỹ thì làm kiểu bản lề, bình thường gấp lên giấu dưới mặt bàn, khi nào học thì kéo chân xuống.