Lơ Xe
20/1/17
2.127
103.582
113
Sài Gòn
nkl.am
Nội thất sao không vào mấy cái mall lớn mua luôn cho tốt chứ thuê thợ đóng xài thời gian cọt kẹt cọt kẹt khó chịu lắm. Mall lớn nó có bán theo Set từng phòng ngủ, khách, bếp rất tiện. Trung bình 1Set ~ 20-40 triệu vậy chi 5 phòng tầm 200-300 triệu tuyệt đẹp rồi.
Cái này thì đúng với nhà phố, phòng diện tích đủ to để thoải mái bày đồ, chứ cc phòng bé tí phải customize nhiều, khó mua theo set có sẵn.

Nhân đây hỏi luôn anh nào có kèo mua sofa rẻ không ah?

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.575
113
KTS thằng nào làm nội thất đâu? toàn thuê lại hoặc khoán cho bọn làm xưởng gia công lắp ráp thì hên xui thôi a, mình nếu giới thiệu thì mình phải biết hắn làm trực tiếp hay ko, có tâm với nghề hắn đang làm hay ko ? vậy thôi!
e biết mà, KTS làm tổng thầu thôi, giao lại 1 nhóm làm xây dựng, 1 nhóm làm mộc, xong

Hạng D
27/9/05
1.706
1.830
113
Nếu vậy anh cứ hoàn thiện phần thô đi.
Thô xong rồi thì ra mall vát nội thất về thôi.
Chứ kêu bên thi công thô rồi làm thêm nội thất họ cũng thuê bên ngoài làm thôi nếu nhóm nhỏ.
Nhóm lớn thì lại hét cho xem dù chất lượng cũng bằng nhóm nhỏ.
Kinh nghiệm làm 2 căn mình muốn điên rồi. Mất thời gian ghê gớm vì ..hứa cụi dự lắm.
Em chỉ sợ mình mua như vậy thì nó sẽ k đồng bộ, nhà thì là hoàn thiện cơ bản rồi. Nếu k cầu kì thì dọn vào ở luôn cũng được. Nhưng e muốn làm thêm ví dụ trang trí vách phòng khách, vách phòng ngủ, trần,... chứ k phải chỉ là sơn nên phải thiết kế đồng bộ.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.575
113
hình vài typical defect trong căn hộ KTS oser làm cho bạn em :(
do bạn em chụp, còn oser thì im lặng coi như đã xong, trước khi bạn em chụp

tủ treo trong WC:
Thi công nội thất căn hộ
Thi công nội thất căn hộ
Thi công nội thất căn hộ
Thi công nội thất căn hộ
Thi công nội thất căn hộ
Thi công nội thất căn hộ
Thi công nội thất căn hộ
Thi công nội thất căn hộ
Thi công nội thất căn hộ
Thi công nội thất căn hộ

Attachments

Lơ Xe
20/1/17
2.127
103.582
113
Sài Gòn
nkl.am
Em cũng đang thiết kế đây mà nhìn bản 3d dựng ra trông chán đời éo chịu được :( hay do mình khó tính?

Hạng D
27/9/05
1.706
1.830
113
ko đắt nếu đủ thiết kế mà nhà thầu nào coi cũng thi công được, và dựa trên các sản phẩm nguyên vật liệu có thật
Đúng rồi em sợ nhất thiết kế xong thi công k được hoặc nhìn thì đẹp nhưng chất lượng thì chưa xài đã hỏng thì tức chết. Những khiếm khuyết đó thường rất dễ xảy ra với nội thất gỗ vì thực tế đa phần mình sử dụng MDF nên chất lượng ván MDF thay đổi tí thôi là chất lượng mọi thứ khác hẳn. Cho nên nếu bác có biết chỗ nào thì pm chia sẻ em với chứ đúng là mấy ông nhà thầu ông nào hót cũng hay

Hạng C
13/4/15
980
91.273
93
Em làm ở FitHome, do bạn là KTS giới thiệu.
Em thấy giá rẻ và chất lượng được.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.575
113
Đúng rồi em sợ nhất thiết kế xong thi công k được hoặc nhìn thì đẹp nhưng chất lượng thì chưa xài đã hỏng thì tức chết. Những khiếm khuyết đó thường rất dễ xảy ra với nội thất gỗ vì thực tế đa phần mình sử dụng MDF nên chất lượng ván MDF thay đổi tí thôi là chất lượng mọi thứ khác hẳn. Cho nên nếu bác có biết chỗ nào thì pm chia sẻ em với chứ đúng là mấy ông nhà thầu ông nào hót cũng hay
có anh @mgp làm ổn
đồ MDF và MFC thì chủ yếu em sợ chỗ mấy mối nối, giao cắt, cần phải hoàn thiện theo cách nào cho đẹp mà thôi