Tập Lái
30/4/24
1
2
1
24
Chào các bác ạ.
Chẳng là em định làm con Lancer 1.6 Mt đời 2001 này về để lên dàn áo ngoài Evo 4 hoặc 5 cho hoài cổ tí. Mà không biết đi đăng kiểm bây giờ ngta có bắt về zin hết 100% không? Cao nhân nào có kinh nghiệm rồi có thể dành chút thời gian giúp em giải đáp không ạ? Em xin cảm ơn.
IMG_8252.webp
IMG_8259.webp

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
Chào các bác ạ.
Chẳng là em định làm con Lancer 1.6 Mt đời 2001 này về để lên dàn áo ngoài Evo 4 hoặc 5 cho hoài cổ tí. Mà không biết đi đăng kiểm bây giờ ngta có bắt về zin hết 100% không? Cao nhân nào có kinh nghiệm rồi có thể dành chút thời gian giúp em giải đáp không ạ? Em xin cảm ơn.View attachment 3140785View attachment 3140786View attachment 3140787
Xem hình không thấy khác nhiều. Anh nên xem thêm các quy định sửa đổi sau này.
Xe cổ có hai đèn gầm nhô ra . . . đừng dài hơn kích thước ghi trong giấy đăng kiểm là không vđ gì .
Qua những sự cố đăng kiểm vừa qua, các trạm đăng kiểm đã được chấn chỉnh để không gây khó nữa rồi.
Em nghĩ là được.

Hạng D
3/3/16
1.552
2.802
113
40
Xem hình không thấy khác nhiều. Anh nên xem thêm các quy định sửa đổi sau này.
Xe cổ có hai đèn gầm nhô ra . . . đừng dài hơn kích thước ghi trong giấy đăng kiểm là không vđ gì .
Qua những sự cố đăng kiểm vừa qua, các trạm đăng kiểm đã được chấn chỉnh để không gây khó nữa rồi.
Em nghĩ là được.
bác nói có vẻ như đúng rồi đó, họ không gây khó ai nữa hết mà từ chối làm vì xe bị thay đổi sạch thiết kế rồi :D

Hạng C
bác nói có vẻ như đúng rồi đó, họ không gây khó ai nữa hết mà từ chối làm vì xe bị thay đổi sạch thiết kế rồi :D
Anh nghe nói hay do tư duy đã mặc định là đăng kiểm luôn làm khó để nhận hối lộ, còn nếu chính anh đã trải qua xin hãy chia sẻ cụ thể.
Em không có ý phản bác còm anh, chỉ là muốn hỏi cho rõ vì em cũng đang có một con Mitsubishi cổ cũng muốn thay đổi diện mạo. Nó hiện đang là màu xanh dương đậm, em đã hỏi CA và đăng kiểm nếu em muốn đổi màu xanh lá có cần phải làm thủ tục gì không? Các anh đó nói khỏi cần, xanh là được (!)
Thích Mitsubishi Evo nhưng sợ đăng kiểm

• Like
Reactions: mèohen
Hạng B2
17/2/16
372
620
93
Vũng Tàu
Anh nghe nói hay do tư duy đã mặc định là đăng kiểm luôn làm khó để nhận hối lộ, còn nếu chính anh đã trải qua xin hãy chia sẻ cụ thể.
Em không có ý phản bác còm anh, chỉ là muốn hỏi cho rõ vì em cũng đang có một con Mitsubishi cổ cũng muốn thay đổi diện mạo. Nó hiện đang là màu xanh dương đậm, em đã hỏi CA và đăng kiểm nếu em muốn đổi màu xanh lá có cần phải làm thủ tục gì không? Các anh đó nói khỏi cần, xanh là được (!)
View attachment 3142325
Các anh đó trả lời vậy là đúng, vì trong hệ màu chỉ có Xanh, ko cụ thể xanh gì, nên anh đổi từ xanh dương sang xanh lá thì cà vẹt vẫn là xanh, ko cần đổi cà vẹt lại.

• Like
Reactions: viet xuan
Hạng C
Các anh đó trả lời vậy là đúng, vì trong hệ màu chỉ có Xanh, ko cụ thể xanh gì, nên anh đổi từ xanh dương sang xanh lá thì cà vẹt vẫn là xanh, ko cần đổi cà vẹt lại.
Đăng kiểm XCG là một cơ quan quản lý nhà nước, mà nhà nước là của dân, do dân, vì dân.

Mình là dân hãy hình thành tư duy đúng đắn để giúp các anh ấy làm tốt nhiệm vụ.

Những nguời lạm dụng chức trách đã bị loại và trừng phạt rồi.

Còn mình hãy ở tư thế chủ nhân của đất nước, thấy gì sai thì đừng làm và đừng "làm hỏng" các anh ấy. Cái gì đúng theo qui định thì cứ mạnh dạn làm. . .

Xin lỗi. Cho em "gồng" tí cho đời nó đỡ u ám (?)

Hạng B2
9/9/16
338
363
63
38
Đăng kiểm XCG là một cơ quan quản lý nhà nước, mà nhà nước là của dân, do dân, vì dân.

Mình là dân hãy hình thành tư duy đúng đắn để giúp các anh ấy làm tốt nhiệm vụ.

Những nguời lạm dụng chức trách đã bị loại và trừng phạt rồi.

Còn mình hãy ở tư thế chủ nhân của đất nước, thấy gì sai thì đừng làm và đừng "làm hỏng" các anh ấy. Cái gì đúng theo qui định thì cứ mạnh dạn làm. . .

Xin lỗi. Cho em "gồng" tí cho đời nó đỡ u ám (?)
Thiệt hả bác :!

• Like
Hạng D
8/4/12
2.387
7.549
113
Bài này có 1 số hướng dẫn các thay đổi/độ thường gặp nhất, a tham khảo.
Thông tin chung cho trường hợp độ lại body kit là không vượt quá 4x3x4cm theo kích thước nguyên bản của xe thì có thể đk đc :)

Thích Mitsubishi Evo nhưng sợ đăng kiểm

• Like
Hạng D
3/3/16
1.552
2.802
113
40
View attachment 3142325
Bác ơi, việc của bác là đổi màu xe: thì nó đơn giản đổi cà vẹt lại đúng màu thực tế đã sơn lại là ok.

Còn vấn đề chủ thớt nói là đổi thiết kế của xe cái này thì mấy ông đăng kiểm sợ ăn đạn nên từ chối thôi. còn việc gây khó để kiếm bánh mì thì giờ chắc ko dám làm sau khi hốt từ sếp tới lính vào ấy ngồi

• Like