Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
21/2/11
499
6
18
tuxedo2nd nói:
haichien nói:
haobui nói:
@Hi REc : Làm nội thất phòng ngủ là kỵ nhất treo đèn chùm góc cạnh , có vật nhọn trên trần giường ngủ : Phong thuỷ ko tốt . Dẫn đến việc bất an khi ngủ . KO biết e nói vậy có đúng ko . Bác bỏ qua cho em .
Chính xác ! Nhìn cái chùm đèn thế kia thì ... ứh dám nằm dưới đâu .
Dạo này động đất nhìu lém, rung rung mấy cái...cái đèn chọt đúng ngay bộ chỉ huy dân sự thì.....tiu. Mà em thấy đèn ngủ ai làm chùm nhỉ.
Mợ chủ: render mờ mờ cho lung linh giống chụp ảnh chân dung nghệ thuật hén. Nhưng em thấy nhìn nó k rõ ràng mắt cứ tèm nhem, cũ kỹ quá.
@Haobui: Bác nói chí phải ạ, đá này chất lượng quá em giữ lại để rút kinh nghiệm. Thank bác.
@tuxedo2nd: bác làm em cười bể bụng, động đất thì em không đảm bảo cho của quý của bác, chứ còn tự nhiên đèn chùm rớt xuống thì em bảo đảm tính mạng cho bác, cùng lắm là gãy chân hay bay vài cái móng thôi. :D:D:D
@all : cảm ơn các bác đã góp ý, em sẽ rút kinh nghiệm để hoàn thiện cho các thiết kế

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Mobiado nói:
recdecor nói:
Blackstorm1317 nói:
HD Stone nói:
Em ném đá phát :
1/trắng gì mà sáng thế ?
2/ Hình đầu tiên có mảng tường phía trước (có cửa sổ và cửa đi) không hợp lý. cái mảng đó có vẻ "vô duyên" nhất trong cả cái nhà.cũng cái kệ để con "chó" hay con gì đó ngay đầu gường và nhô ra có khả năng đụng vào đầu hoặc cản trở ...
Dân làm đá có khác, ném là nguyên cục đá luôn:D

Hihi, mình dùng Tide đó bác ạ hihi, trăg là đúng rùi!
Ah, mình là dân NT nên thường làm theo khung nhà kiên trúc có sẵn, với lại mảng tường đó đâu vân đề gì, cửa đi và cửa sổ cùng nhau là chuyên bthuong thôi. Bác có vẻ khắt khe nhở, cái này để mình liên hê lại bác kiên trúc sư vẽ nhà này để trích dẫn lời bác nhá! Hehe!:D:D
Bảng vẽ kiến trúc thì cửa đi - cửa sổ bố trí ở đó là bình thường và dĩ nhiên vị trí cửa ko thể dời đi đc,nhưng khi mợ làm nội thất thì có nhiệm vụ phải làm cho mọi thứ trong phòng nhìn cho hài hòa về bố cục và màu sắc, mợ trang trí mấy mảng khác mà mảng tường có cửa thì để nguyên nên nhìn lạc nhịp mất. Cái này do lỗi của NT chứ ko đổ thừa kiến trúc đc đâu mợ ơi!
Ý kiến bác này hay ghê, thấy kỳ kỳ mà tôi nghỉ kg ra.

Hạng B2
21/2/11
499
6
18
Himlam nói:
Mobiado nói:
recdecor nói:
Blackstorm1317 nói:
HD Stone nói:
Em ném đá phát :
1/trắng gì mà sáng thế ?
2/ Hình đầu tiên có mảng tường phía trước (có cửa sổ và cửa đi) không hợp lý. cái mảng đó có vẻ "vô duyên" nhất trong cả cái nhà.cũng cái kệ để con "chó" hay con gì đó ngay đầu gường và nhô ra có khả năng đụng vào đầu hoặc cản trở ...
Dân làm đá có khác, ném là nguyên cục đá luôn:D

Hihi, mình dùng Tide đó bác ạ hihi, trăg là đúng rùi!
Ah, mình là dân NT nên thường làm theo khung nhà kiên trúc có sẵn, với lại mảng tường đó đâu vân đề gì, cửa đi và cửa sổ cùng nhau là chuyên bthuong thôi. Bác có vẻ khắt khe nhở, cái này để mình liên hê lại bác kiên trúc sư vẽ nhà này để trích dẫn lời bác nhá! Hehe!:D:D
Bảng vẽ kiến trúc thì cửa đi - cửa sổ bố trí ở đó là bình thường và dĩ nhiên vị trí cửa ko thể dời đi đc,nhưng khi mợ làm nội thất thì có nhiệm vụ phải làm cho mọi thứ trong phòng nhìn cho hài hòa về bố cục và màu sắc, mợ trang trí mấy mảng khác mà mảng tường có cửa thì để nguyên nên nhìn lạc nhịp mất. Cái này do lỗi của NT chứ ko đổ thừa kiến trúc đc đâu mợ ơi!
Ý kiến bác này hay ghê, thấy kỳ kỳ mà tôi nghỉ kg ra.
hi hi, cảm các bác đã comment.

Hạng B2
21/2/11
499
6
18
Phù phù, em nhặt cũng dươc khá nhiêu đá các bác ạ. Giờ em rãnh tay nên em up hình tiêp cho các bác ném đá đây.
Đây là thiết kế hoàn toàn khác , theo phong cách art.

Thiết kế nội thất nhà biệt thự - phong cách recdecor

Hạng B2
21/2/11
499
6
18
củ cải nói:
nhÌn hình mợ thiết kế xong muốn bán quách đi cái chòi trên CC của em :)
TK đẹp quá - Có nhiều xiền làm gì cũng đẹp !!! :)
Bác củ cải chả cần vứt cái CC của bác đâu, bác cứ đầu tư thêm 1 ít thiết kế nội thất lại sẽ khác ngay ấy mà. Cứ theo bọn Sing mà chơi bác ạ, 5 năm thay nội thất 1 lần

Hạng B2
25/9/10
340
12
18
50
recdecor nói:
Phù phù, em nhặt cũng dươc khá nhiêu đá các bác ạ. Giờ em rãnh tay nên em up hình tiêp cho các bác ném đá đây.

Em ném đá tý
- Em ko thích trần sọc nổi kiểu này, trừ khi bắt buộc do sàn tầng trên gác đà bằng thép hình
- Bóng của tủ bếp nhìn kỳ kỳ
- Bậc tam cấp thế này dễ trẹo chân sai khớp lắm
- Mấy thanh gì màu đen đen vừa đứng vừa nghiêng ngả nhìn rối rắm quá

Hạng B2
21/2/11
499
6
18
tinhnhubagia nói:
recdecor nói:

Em ném đá tý
- Em ko thích trần sọc nổi kiểu này, trừ khi bắt buộc do sàn tầng trên gác đà bằng thép hình
- Bóng của tủ bếp nhìn kỳ kỳ
- Bậc tam cấp thế này dễ trẹo chân sai khớp lắm
- Mấy thanh gì màu đen đen vừa đứng vừa nghiêng ngả nhìn rối rắm quá
Phong cách nghệ thuật nó thế bác ạ, phải phá cách 1 chút cho nó ấn tượng
Với lại em cũng nói thật, đây chỉ là thiết kế chơi thôi bác ạ( bài tốt nghiệp ) Em up lên nhằm mục đích cho bác nào muốn kế quán bar, phòng giải trí ... thì hú em.
Phong cách này chỉ dành cho số ít người có sở thích khác biệt, ở Việt Nam chắc cũng hiếm người chịu thiết kế nhà như thế này. Nói chung bác nào đại gia, chịu đầu tư phòng giải trí gia đình như nhà bọn tây hay có thì cũng đáng quan tâm .

Tập Lái
5/6/11
0
0
0
Em nghĩ chị Recdecor cho thêm thông tin luôn là các thiết kế đó cho phòng diện tích thế nào + đã thực hiện thực tế chưa?
Với em có căn chung cư 45m2, 1 p khách, 1 p ngủ, đang có nhu cầu làm lại cho đẹp để ở hoặc bán, mà không PM được. Chị PM thông tin liên lạc giùm em nhé, em cần tham khảo thêm 1 tí?

Hạng B2
21/2/11
499
6
18
Remember When nói:
Em nghĩ chị Recdecor cho thêm thông tin luôn là các thiết kế đó cho phòng diện tích thế nào + đã thực hiện thực tế chưa?
Với em có căn chung cư 45m2, 1 p khách, 1 p ngủ, đang có nhu cầu làm lại cho đẹp để ở hoặc bán, mà không PM được. Chị PM thông tin liên lạc giùm em nhé, em cần tham khảo thêm 1 tí?
Có cái đã làm, có cái đang làm và có cái không làm bác ạ.
Em sẽ pm cho bác thông tin .

Status
Không mở trả lời sau này.