Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Ban căng nhể. Có lẽ bác chưa gặp hên với chiếc xe đó thôi. Bác cứ yên tâm, tầm 200tr vẫn kiếm được xe tốt chán. Hồi 2009 em mua BMW 525i 1996, khoảng 230tr, đã chạy 170,000km. Em chạy thêm đc 15.000km bao gồm cả xuyên Việt 2 lần vẫn ngon, đến lúc tiễn đi làm dâu nhà khác thì hòa tiền so với lúc mua. Có thể em gặp may hơn bác chút xíu thôi. Nếu bác quan tâm dòng xe chất mà giá từ 200-300tr thì yên tâm là vẫn có rất nhiều.

Hạng D
28/6/07
2.811
1.815
113
bacdau nói:
beden nói:
manuhoangyen nói:
bacdau nói:
- Hôm qua theo lời hẹn đem xe lên Mekong . Loay hoay cả ngày không phát hiện bệnh . Sáng nay ( CN ) XE lại tái phát , lần này có khá hơn 1 chút, đèn báo hệ thống phun xăng bị lổi , trong khi chiều nay theo Lịch Em chở Má Em và gia đình đi chơi . Xe này hình như là không có duyên với Má Em hay sao ấy . Điện thoại cầu cứu 1 loạt người để rồi mới nhớ hôm nay Chủ Nhật ( Ai cũng bó tay) . Thôi thì lên đây than với các Bác cho nhẹ lòng vậy .
- Xe em (xin phép Em không nói Nó là Vợ 2 nữa) theo Em nghĩ ,sắp tới nên giải quết 3 bệnh sau :
1. tiếng lục cục dưới gầm : do cao su chân máy sau - p/a giải quyết : thay mới (ĐN không có), Nếu thóc lúa cho     phép, thay luôn 2 cao su trước (trái và phải) cho an tâm . Chí phí : Em chưa rõ nhưng chắc cũng nhiều....
2. Chảy dầu thắng bánh sau bên phụ - p/a giải quyết : thay mới heo dầu thắng sau ( Đà Nẵng không có ) . Hồi ở SG ,Bác Thanh Tùng có giải quyết rồi ,nhưng sao vẫn còn.... Chi Phí : Em chưa rõ....
3. Hiện tượng đề máy không nổ _ p/a giải quyết : có lẻ là do hệ thống phun xăng ( Cái này Em mới nghi ,chưa chắc ) . Hồi ở SG ,Em cũng đã thay mới  bơm xăng và 1 số thứ rồi ... không hiểu sao lại bị. Chi phí : Em hy vọng là sẽ nhẹ vì mình cũng thay mới 1 loạt rồi . Hic .
- Thưa các Bác , Quả thật Em hơi mệt mỏi . Từ quá trình mua XE cho đến bây giờ ,Em phải suy nghĩ, lo lắng với nó nhiều quá .... Một mình Em chống chọi với bao định kiến của gia đình và mọi người xung quanh , Em mất quá nhiều thời gian để lo lắng cho Nó . Vợ Em ,Má Em ,Gia đình Em cứ nhìn nó như 1 cái Gai trong mắt . Em cứ giải thích là : giấy tờ XE không có vấn đề ,Em sẽ làm cho Xe tốt hơn , bệnh này chỉ là bệnh nhỏ ,vv & vv... Cuối cùng , niềm tin của mọi người dành cho Em đã mất đi thật nhiều . Nhiều lúc ,Em muốn nói 1 lời âu yếm đến Vợ ,sự quan tâm đến Má ... thế nhưng , tình cảnh bất phân minh về chiếc XE khiến Em không thể làm điều đó được....
- Thôi thì Nợ nhiều hơn Duyên .[/:)][/:)]
Bacdau em đưa phương án cho bác nè:
1. tiếng lục cục dưới gầm : do cao su chân máy sau - p/a giải quyết : bán xe
2. Chảy dầu thắng bánh sau bên phụ - p/a giải quyết : bán xe
3. Hiện tượng đề máy không nổ _ p/a giải quyết : bán xe
Lên nhà bác Daingu nhờ mua xe mới, lấy lại niềm tin với gia đình, như xe em nè bác Daingu dan đi mua xe xong giờ xe bị mỗi tội là XE NGON QUÁ vợ con bắt đưa đi chơi hoài hao lúa quá...
theo phương án bác manu đi bác bacdau.......cắt lốt đi bác....đập thêm vào kiếm em nào mới mới 1 tí , khỏi suy nghĩ cho nhẹ đầu
- Mấy Bác cứ ghóp ý linh tinh đi , Chuyến này Em vào SG mà mấy Bác trốn hết thì có chuyện với Em đấy....
.........cứ gé quán của bác manu nhé bác.........

Hạng B1
10/2/11
62
3
0
qwerty1 nói:
fiat_đà_nẵng nói:
em cũng khoái chọc ngoáy như bác, cơ mà chọc mấy thứ rẻ tiền thôi, chứ fiat em để dành tiền chơi con mới cho lành. Giờ đang nghèo chạy cd5 cổ chọc lỡ có sao cũng đỡ tiếc
Bác này chuyển qua CD5 mà để Nick là  FiatDN
máu thật qua gặp bác Dunghailua và ae Fiat Đà Nẵng tạ tội đi
em có đổi đâu, tại tìm fiat không ra nên chạy tạm con cd5 đó chứ, sau khi có chút kinh nghiệm, em sẽ lấy fiat. và lấy mới luôn chứ không chơi xe cũ. thích nhưng sợ em nó nằm đường. giống fi at này ở Đà nẵng hơi khó kiếm linh kiện.

Hạng D
14/4/09
1.023
166
63
Đà Nẵng
fiat_đà_nẵng nói:
qwerty1 nói:
fiat_đà_nẵng nói:
em cũng khoái chọc ngoáy như bác, cơ mà chọc mấy thứ rẻ tiền thôi, chứ fiat em để dành tiền chơi con mới cho lành. Giờ đang nghèo chạy cd5 cổ chọc lỡ có sao cũng đỡ tiếc
em có đổi đâu, tại tìm fiat không ra nên chạy tạm con cd5 đó chứ, sau khi có chút kinh nghiệm, em sẽ lấy fiat. và lấy mới luôn chứ không chơi xe cũ. thích nhưng sợ em nó nằm đường. giống fi at này ở Đà nẵng hơi khó kiếm linh kiện.
Vậy hôm nào đem CD5 off với 2Fiat và 1 cà rem

Hạng D
28/6/07
2.811
1.815
113
qwerty1 nói:
fiat_đà_nẵng nói:
qwerty1 nói:
fiat_đà_nẵng nói:
@qwerty : cái avatar là hình của bác ?

Hạng B1
10/2/11
62
3
0
qwerty1 nói:
fiat_đà_nẵng nói:
qwerty1 nói:
fiat_đà_nẵng nói:
nhất trí 2 kia với 2 fiat

Hạng B1
10/2/11
62
3
0
belop nói:
Bác fiat Đà Nẵng à, em đang đi con CD5 ở Đà Nẵng đây, hôm nào bác rỗi thì alo em, dây chuôí em là 0913453999
vô cùng vui vẻ khi đọc tin này, cuối tuần này ọp ẹp ca fe luôn nhé, trao đổi kinh nghiệm cd5:D

Hạng D
14/4/09
1.023
166
63
Đà Nẵng
fiat_đà_nẵng nói:
belop nói:
Bác fiat Đà Nẵng à, em đang đi con CD5 ở Đà Nẵng đây, hôm nào bác rỗi thì alo em, dây chuôí em là 0913453999
vô cùng vui vẻ khi đọc tin này, cuối tuần này ọp ẹp ca fe luôn nhé, trao đổi kinh nghiệm cd5:D
Ọp ẹp CD5 thì qua hội Kia mà hẹn, vô Fiat chọc ae Fiat
. Nhưng mà hú ae đi nữa cũng không dám từ chối