O2 confirmed
Hạng B1
5/9/06
85
452
53
WC nằm trong , giữa nhà, ko có cửa sổ ra mặt ngoài. Giái pháp nào hiệu quả? Em hình dung:
- Tại hộp gen, cho 1 cửa gió ra, 1 cửa gió vào từ trên sân thượng. Có hiệu quả ko các bác? các bác có làm chưa? Xin chia sẻ các bác nhé!

WC chỉ có 1 cách duy nhất là thông gió cưỡng bức (dù có cửa sổ) và phải thổi vào chỗ không có người qua lại như cửa sổ trên cao đẩy ra bên ngoài hoặc trên mái. Hết :)

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Bởi vậy người KTS khi binh nhà thì phải có tâm ở vụ này . VS đã bí thì mọi cách giải quyết chỉ là tạm thời . Bí quá thì mua sáp thơm cho bớt mùi thôi . Giống như cách giải quyết xe cách âm kém quá thì mở nhạc cho to là xong chuyện

Hạng B2
6/8/09
497
2.390
93
Bởi vậy người KTS khi binh nhà thì phải có tâm ở vụ này . VS đã bí thì mọi cách giải quyết chỉ là tạm thời . Bí quá thì mua sáp thơm cho bớt mùi thôi . Giống như cách giải quyết xe cách âm kém quá thì mở nhạc cho to là xong chuyện

đúng đó bác ! cần quan tâm vị trí này. vd : chung cư nhiều WC giữa nhà. giải quyết thế nào ?

CÁc bác KTS chia sẻ thêm kinh nghiệm.

O2 confirmed
Hạng B1
5/9/06
85
452
53

Chế cái lọc tuần hoàn cũng được bác. Dùng quạt thổi vào ống đặt trên trần => lọc => lọc xong đẩy vào WC

Hạng C
7/2/17
669
67.325
93
Không có cách nào khác nữa thì anh chủ dùng keo dán cũng được.

Hạng B2
6/8/09
497
2.390
93
Chế cái lọc tuần hoàn cũng được bác. Dùng quạt thổi vào ống đặt trên trần => lọc => lọc xong đẩy vào WC

WC tầng 1 thì sao bác?