Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
Tiến độ cũng nhanh quá nhỉ! Mà sao em thấy gạch xây lại không phải màu đỏ vậy bác Vinh Nguyễn?

13/7/12
1.268
112
63
@Gồng:Đây là loại gạch không nung rất phổ biến ở ngoải,nguyên liệu chính là vôi,xi măng,xỉ than...trộn hỗn hợp với nước,đóng vào khuôn,để khô đạt mác là dùng được.
Ưu:Dễ làm,nhà nào cũng có thể tự sản xuất...
NHƯỢC:Nặng,hấp thụ và thải nhiệt lâu,mùa đông thì lạnh,mùa hạ thì nóng,độ hút nước cao,tuổi thọ công trình không bền.

Hạng D
12/9/09
3.758
3.268
113
49
PTSC - HCMC
Đây là loại gạch thường được sử dụng ngoài bắc, với số tiền khiêm tốn mà nhà xây lại to nên vật liệu ko bằng căn Bàu lạch của bác Rồng :D. Tuy nhìn nó vậy nhưng ngày xưa nhà em cũng dùng loại gạch tương tự nhưng chất lượng ko bằng bây giờ. Vậy mà em và gia đình sống mấy chục năm dưới mái nhà đó cho đến lúc tháo dỡ cũng khó ra phết đấy :D

Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
@PhanPTSC: Căn nhà trên Bàu Lạch cũng nhờ kinh nghiệm trong nghề của bác AVCOM thương lượng giá cả với bên thi công chứ em cũng có rành gì về xây dựng đâu bác!

@Người Xây Dựng: hôm nay nhờ bác giải thích em mới hiểu thêm là trong xây dựng cũng có nhiều loại gạch. Thoáng nhìn em cứ tưởng xây bằng đá...hihi

Hạng D
12/9/09
3.758
3.268
113
49
PTSC - HCMC
Vâng, Bác đã làm việc xong nên em và Avcom cũng ko nói được gì thêm vì HĐ đã ký, nên chỉ chốt với thầu vài thứ gọi là cho có thôi ạ. Mong sao mọi việc nó sẽ được như ý của Hội :)