Thảo Luận Chung Thư gửi bác 65A 14 tuổi

27/12/18
668
14.663
93
ông anh thông củm:
ban đầu em định quẹo trái, nhưng gần tới ngã 4 có kèo nhậu (hướng đi thẻn)

Hạng D
9/1/16
1.672
3.263
123
48
Sài Gòn
Bác crabs trích luật trên đầu đó
Os đã có tranh luận về vấn đề này. Mấy anh ra đường thì nhìn đèn,biển,vạch.
Đụng chuyện, chỉ lôi cái vạch ra phán lung tung thì không hay lắm. Cái vạch nó có đứng một mình chỗ đó đâu :(.

Hạng F
3/10/15
9.855
12.135
113
Đè là phạt, đâu phân biệt quay đầu hay đi thẳng
Mình ủng hộ ý này lắm, chưa cần biết là gì, nhưng cái này được vẽ ra thì mặc nhiên ý nó là cấm đạp lên.
Đạp lên là kể như lỗi.

Hạng B2
9/12/19
462
475
63
Okie bác. E trải nghiệm rồi nên e chia sẻ thui. Bác có thể chuyển sang phải rồi chuyển sang trái để quay đầu/rẽ trái nếu bác thấy hợp lý
chỗ có vạch xương cá, bản thân em thấy cũng hơi "lấn cấn".
1. trường hợp như bác nói là: xe rẽ, được phép chạy đè lên vạch xương cá. Còn xe đi thẳng thì đến vạch xương cá thì phải chuyển hướng vào len trong
2. theo Luật và quan điểm của 1 số bác là: cứ hễ có xương cá thì phải né ra, không được đè lên, dù là rẽ hay đi thẳng

bản thân em thì thấy trường hợp 1, có vẻ hợp lý hơn.
vì đường vắng "ra rồi vào" cũng không sau, nhưng đường đông thì né kiểu đó em thấy góp phần gây thêm ùn tắc hihi

Hạng B1
9/3/23
63
108
33
31
Hai lúa lên đời đó các bác, mới lên xì phố đi đứng còn hơi lạng choạng. Kính mong quý anh/chị tha thứ nếu có đi sai luật hehe
Em thì có thể tha thứ nếu là hai lúa thật đó. Nhưng mà pikachu thì tha thứ làm sao đây :)

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Chủ thớt thông cảm cho các bác tài từ tỉnh lẻ lên Xì Phố, em thấy họ chạy cứ lóng nga lóng ngóng, em cũng thấy biển tỉnh lên T.p hay bị xxx lụm hoài.:p

• Like
Reactions: nttanmam