Thảo Luận Chung Thư gửi bác 65A 14 tuổi

Hạng B2
14/7/22
236
205
43
chỗ có vạch xương cá, bản thân em thấy cũng hơi "lấn cấn".
1. trường hợp như bác nói là: xe rẽ, được phép chạy đè lên vạch xương cá. Còn xe đi thẳng thì đến vạch xương cá thì phải chuyển hướng vào len trong
2. theo Luật và quan điểm của 1 số bác là: cứ hễ có xương cá thì phải né ra, không được đè lên, dù là rẽ hay đi thẳng

bản thân em thì thấy trường hợp 1, có vẻ hợp lý hơn.
vì đường vắng "ra rồi vào" cũng không sau, nhưng đường đông thì né kiểu đó em thấy góp phần gây thêm ùn tắc hihi
em nhớ trường hợp này có lần bác taxi chở em bị dính rồi, mấy anh giao thông bảo rằng vạch xương cá nếu a rẽ thì không sao, đi thẳng là sai

Hạng B2
9/12/19
462
475
63
em nhớ trường hợp này có lần bác taxi chở em bị dính rồi, mấy anh giao thông bảo rằng vạch xương cá nếu a rẽ thì không sao, đi thẳng là sai
vâng, nếu được như thế thì tốt quá.
ông nào rẽ thì được đè lên.
ông nào đi thẳng thì phải xi-nhan chuyển vào làn trong để đi.

chứ ông nào cũng né xương cá thì góp phần làm tăng ùn ứ, kẹt xe.... mà giao thông thì mỗi ông, mỗi chỗ "định nghĩa" hơi bị khác nhau :D:D:D:D

• Like
Reactions: beemca and nttanmam
Hạng B2
28/10/14
477
583
93
30
vâng, nếu được như thế thì tốt quá.
ông nào rẽ thì được đè lên.
ông nào đi thẳng thì phải xi-nhan chuyển vào làn trong để đi.

chứ ông nào cũng né xương cá thì góp phần làm tăng ùn ứ, kẹt xe.... mà giao thông thì mỗi ông, mỗi chỗ "định nghĩa" hơi bị khác nhau
Tiếng Việt mình muôn màu muôn vẻ lắm. Ae đọc hiểu và áp dụng chứ ko cứng nhắc được.

Hạng C
30/3/18
677
529
118
Chủ thớt thông cảm cho các bác tài từ tỉnh lẻ lên Xì Phố, em thấy họ chạy cứ lóng nga lóng ngóng, em cũng thấy biển tỉnh lên T.p hay bị xxx lụm hoài.:p
Cũng thông cảm cho tài lạ đường. Bản thân mình khi đi đường lạ cũng lóng ngóng mà. Sao cứ hùa vào chửi người khác

Hạng B1
9/3/23
60
128
33
31
Bác tài 66A đi đường chú ý nhé, lóng nga lóng ngóng là pikachu nó cho ăn phạt đấy chứ ko giỡn. Bọn em thì thông cảm dc chứ gặp pikachu chỉ có thông cảm bằng tiền ngu

Hạng D
25/8/16
2.760
5.770
113
Mấy nay ngay mũi tàu Trường Chinh - Cộng Hoà đang bắt xe đi thẳng trên làn quay đầu(tới Cộng Hoà thì ép xe đi đúng) em thấy thật hả dạ. Ủng hộ các anh phạt thật nhiều mấy thành phần khôn lõi và xe máy ngược chiều