Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
23/2/12
79
0
0
hieu_wangler nói:
tokyo nói:
E thấy những buổi hội thảo như thế này rất hay vì chúng ta có thể học hỏi nhau thông qua thảo luận và hơn nữa đó là thảo luận một cách chuyên nghiệp. E phải nhấn mạnh "chuyên nghiệp" vì ở đó có lẽ do không phải là ảo nữa nên không có chuyện chỉ trích cá nhân, tranh cãi quá đà khi quan điểm khác nhau.

Làm nữa đi các bác!
Chắc chắn là hội trưởng TD sẽ làm nữa.
Em rất khoái các hội thảo như thế này vì các bác đưa ra những bài học thực tiễn rất bổ ích.
Lúc nào đi tiếp bác cho em đi ké với nhé :D

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
Cám ơn bác JBL, bữa đó hay. Đến lúc gay cấn nhất thì e lại phải về đưa gấu đi công chuyện .... tiếc :)

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
ngo_anhvu2000 nói:
tamvo nói:
ngo_anhvu2000 nói:
Có lẽ buổi hội thảo này chưa làm hài lòng được hết mọi người do thời lượng quá ngắn để có thể trao đổi (tranh luận) toàn bộ các quan điểm (vẫn còn khác nhau), nhưng dù sao ở đây cũng đã khởi xướng tinh thần chia sẻ - kết nối mọi người như slogan của OSFI. Ngu ý của tôi là nên giới hạn ở việc cung cấp thông tin là chính hơn là giới thiệu (dạy) một chuyên đề nào. Nếu thống nhất như vậy và thừa thắng xông lên, các bác mà đồng ý ủng hộ thì em đăng ký chuyên đề cung cấp thông tin: TPHCM: Quy hoạch và định hướng phát triển. Nội dung dự kiến gồm:
1. Giới thiệu về TPHCM:
+ Những con số biết nói
+ Những hình ảnh biết nói
2. Định hướng phát triển:
+ Quy hoạch tổng thể: Sử dụng đất và Giao thông
+ Một số dự án trọng điểm
3. Trao đổi giữa các thành viên:
+ Giới thiệu các thông tin (khác, hay) liên quan chủ đề hội thảo
+ Giải đáp thắc mắc (nếu có) về một số thủ tục hành chính quy hoạch - xây dựng
4. Kết thúc:
+ Hết tiền
+ Tăng 2
Đề tài này rất hay . Chắc bác là KTS thành phố hay ở trong ban quy hoạch . Hy vọng sẽ tham gia được kỳ này . Cám ơn trước bác ngo_anhvu2000 nhé .
Em làm ở Viện QHXD TPHCM được 15 năm, hy vọng biết chút ít thông tin. Cho đến bi giờ rút được kinh nghiệm của việc QH là: một khi anh đã biết thông tin QH nào đó, thì đã có cái QH mới hơn đang điều chỉnh!!!. Nhưng dù sao, em vẫn muốn và chỉ có thể giới thiệu mục 1 & 2, còn mục 3 & 4 là cần sự chia sẻ của các bác. Đó là chưa kể mục 1 & 2 cũng đã có nhiều thông tin trên báo, đài rồi mà không ít các 'đại ca' trong OSFI đều không những biết mà còn rõ ngọn ngành, nên em lo là không đủ info giá trị (mang tính bổ sung thêm) để hầu các bác. Chỉ mong muốn chia sẻ tí thông tin (không phải kiến thức) để các bác thấy em có tấm lòng, gia nhập em vào hội bưởi bòng thôi, hehe

Dạo này...sung dữ he bác, bác mà đăng đàn thì em lôi cả vợ con và ...osin qua nghe để nó mở mang kiến thức và tầm nhìn ...chiến lược về QH cái Sì Ghềnh. Ngoài ra chuyện bưởi bồng chắc sẽ có chuyên đề sau đó bác hỉ ?

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Em nhứt trí với bác binharch, em cũng ba chân bốn cẳng kiếm chỗ ngồi cho sớm vì cũng như mọi người, em rất quan tâm vụ quy hoạch TP này, trừ cái đoạn... trái cây:D, em bị chống chỉ định:D
binharch nói:
ngo_anhvu2000 nói:
tamvo nói:
ngo_anhvu2000 nói:
Có lẽ buổi hội thảo này chưa làm hài lòng được hết mọi người do thời lượng quá ngắn để có thể trao đổi (tranh luận) toàn bộ các quan điểm (vẫn còn khác nhau), nhưng dù sao ở đây cũng đã khởi xướng tinh thần chia sẻ - kết nối mọi người như slogan của OSFI. Ngu ý của tôi là nên giới hạn ở việc cung cấp thông tin là chính hơn là giới thiệu (dạy) một chuyên đề nào. Nếu thống nhất như vậy và thừa thắng xông lên, các bác mà đồng ý ủng hộ thì em đăng ký chuyên đề cung cấp thông tin: TPHCM: Quy hoạch và định hướng phát triển. Nội dung dự kiến gồm:
1. Giới thiệu về TPHCM:
+ Những con số biết nói
+ Những hình ảnh biết nói
2. Định hướng phát triển:
+ Quy hoạch tổng thể: Sử dụng đất và Giao thông
+ Một số dự án trọng điểm
3. Trao đổi giữa các thành viên:
+ Giới thiệu các thông tin (khác, hay) liên quan chủ đề hội thảo
+ Giải đáp thắc mắc (nếu có) về một số thủ tục hành chính quy hoạch - xây dựng
4. Kết thúc:
+ Hết tiền
+ Tăng 2
Đề tài này rất hay . Chắc bác là KTS thành phố hay ở trong ban quy hoạch . Hy vọng sẽ tham gia được kỳ này . Cám ơn trước bác ngo_anhvu2000 nhé .
Em làm ở Viện QHXD TPHCM được 15 năm, hy vọng biết chút ít thông tin. Cho đến bi giờ rút được kinh nghiệm của việc QH là: một khi anh đã biết thông tin QH nào đó, thì đã có cái QH mới hơn đang điều chỉnh!!!. Nhưng dù sao, em vẫn muốn và chỉ có thể giới thiệu mục 1 & 2, còn mục 3 & 4 là cần sự chia sẻ của các bác. Đó là chưa kể mục 1 & 2 cũng đã có nhiều thông tin trên báo, đài rồi mà không ít các 'đại ca' trong OSFI đều không những biết mà còn rõ ngọn ngành, nên em lo là không đủ info giá trị (mang tính bổ sung thêm) để hầu các bác. Chỉ mong muốn chia sẻ tí thông tin (không phải kiến thức) để các bác thấy em có tấm lòng, gia nhập em vào hội bưởi bòng thôi, hehe

Dạo này...sung dữ he bác, bác mà đăng đàn thì em lôi cả vợ con và ...osin qua nghe để nó mở mang kiến thức và tầm nhìn ...chiến lược về QH cái Sì Ghềnh. Ngoài ra chuyện bưởi bồng chắc sẽ có chuyên đề sau đó bác hỉ ?

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/7/11
760
13
28
41
Cái đoạn đầu thì em chưa đủ tầm để quan tâm, thôi đành phải tham gia cái tăng 2 vậy!

Hạng B1
20/9/11
58
4
8
hy vọng các bác tổ chức lần nữa để giao lưu chém gió :D. hôm đó em gọi mợ Hạnh mấy lần không ai bắt máy, tưởng là tăng 2 không có.

Hạng B2
21/2/11
499
6
18
hi hi, em là em hận bác JBL lắm lắm, vì bác ý cho em leo cây. Bác hẹn hò dặn dò em có mặt lúc 7h để chuẩn bị, may hồn 7h30 em mới tới mà chả thấy ma nào. Đến 8h mới thấy mặt bác chủ tọa và bác Bravia.

Nhưng các bác phải thấy được tinh thần mê nhậu không quên nhiệm vụ của bác JBL. lúc 22h đêm hôm truớc hội thảo, sau khi đã nhâu nhẹt liểng xiểng thì bác JBL vẫn đủ tinh thần trách nhiệm để gọi cho em để dặn dò công tác chuẩn bị. :D:D

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
recdecor nói:
hi hi, em là em hận bác JBL lắm lắm, vì bác ý cho em leo cây. Bác hẹn hò dặn dò em có mặt lúc 7h để chuẩn bị, may hồn 7h30 em mới tới mà chả thấy ma nào. Đến 8h mới thấy mặt bác chủ tọa và bác Bravia.

Nhưng các bác phải thấy được tinh thần mê nhậu không quên nhiệm vụ của bác JBL. lúc 22h đêm hôm truớc hội thảo, sau khi đã nhâu nhẹt liểng xiểng thì bác JBL vẫn đủ tinh thần trách nhiệm để gọi cho em  để dặn dò công tác chuẩn bị. :D:D
Hihi! Do in tài liệu hơi nhiều nên tới trễ 1 xíu, thông cảm nhà xa:D.
Thank mợ Rec hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ. Lần tới không biết mợ có hỗ trợ thêm 1 lần nữa không nhỉ

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
tuando nói:
Lần tới mợ REC miễn mua vé, vì tham gia trợ giảng rất xuất sắc 
Tích cưc đâm chém có được miễn giảm không bác nhỉ?:D

Status
Không mở trả lời sau này.