Status
Không mở trả lời sau này.
Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
Về nội dung chất lượng buổi họp em xin nêu tóm tắt như sau ạ

- Chủ tọa của buổi họp này là Chuyên gia Chém gió đến từ Hội Nông Dân.
- Vì thời gian buổi họp ngắn không thể chuyển tải và giải đáp hết tất cả các nội dung như mong đợi được cái này thì rất rõ ràng do đó đi vào cụ thể sẽ có cá buổi trao đổi sâu hơn.
- Thời gian dự kiến bắt đầu lúc 8h nhưng do các bác đến muộn nên buổi thảo luận trễ 1 tiếng. Kết thúc lúc 11h20. Quá ít, kể ra nếu có thêm 1h kia thì bữa đó chém cũng sướng tay hơn. Rút kinh nghiệm lần sau ai đến muộn áp dụng biện pháp Phạt.

+ Nội dung truyền đạt tới tất cả đó là sự cần thiết của việc cần áp dụng mô hình qủa trị doanh nghiệp.

+ Một thí nghiệm nhỏ cho chúng ta hiểu rõ về vai trò của người quản trị nếu tìm ra được quy luật sẽ làm cho công việc trở nên nhanh chóng hơn, trường hợp nếu xảy ra “sự cố” sẽ dò ra nhanh hơn và hiểu rõ hơn.

+ Phương pháp lập kế hoạch dựa trên các cơ sở phân tích và định hướng thực hiện theo kế hoạch nhằm đảm bảo hiệu quả công việc sẽ sao hơn.

+ Phương thức quản trị , đưa ra mô hình tổ chức, phương thức để cho các bộ phận phối hợp cùng hành động và cơ chế giám sát vận hành.

+ Còn đoạn cuối thì em mải nói chuyện riêng về bưởi bòng nên hổng nhớ và không có gì để lược thuật lại ạ.

Túm váy: Với em mô hình quản trị nói rộng ra, đã là doanh nghiệp thì bất cứ doanh nghiệp nào cũng có một mô hình quản trị riêng hết có điều là mô hình đó gọi là gì có chuẩn hay chưa, đã có phù hợp chưa, có cần phải điều chỉ và sửa đổi gì không. Khi áp dụng mô hình quản trị mới thì thời hạn phát huy hiệu lực khoảng bao nhiêu lâu để cho thấy kết quả, thời gian, hậu quả và chi phí để khắc phục nếu như áp dụng một phương thức quản trị Sai.
Nói chung sau này nếu em cần một mô hình quản trị nào tốt nhất thì em vẫn phải mò tới hội Nông dân để mời tay Chém gió này để viết cho cái Nền Tảng của cái gọi là Hệ thống quản lý doanh nghiệp để rồi từ đó em sẽ phát triển theo những đặc thù riêng của Doanh nghiệp em.

Hạng F
22/12/10
7.681
8.762
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
vivan nói:
Tới hôm nay còn xỉn hả hòa thượng? :D mô phật thí chủ mặc áo tím chứ đâu có mặc váy :p
@ HP: mợ trốn đi đâu vậy? e đi để gặp mợ muh :) , từ ngày tham gia OS tới h mới có người khen e xinh, chắc phải đi ọp đều quá :D
thangtnl nói:
Hanh.Pham nói:
bác nào bật mí giùm em nick của 3 mợ xinh đẹp trong bài bác tuando với ạ, em đang hóng, hóng cao độ hehe

Mợ mặc áo đen: mợ Hương, làm quản lý một công ty ở quận 1
Mợ mặc váy tím: mợ vy vân, chuyên về hàng trang trí nội thất Hafele....
Mợ mặc váy bông: em chưa biết vì mợ ấy không có tham gia tăng 2.....:D

Vẫn còn say lắm thí chủ......:D

Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
thangtnl nói:

JBL.WWE nói:
Mợ cuối cùng tên Phương
Cảm ơn hai bác.
Dưng mà 2 mợ Hương và Phương nick gì vậy ta.

vivan nói:
@ HP: mợ trốn đi đâu vậy? e đi để gặp mợ muh :) , từ ngày tham gia OS tới h mới có người khen e xinh, chắc phải đi ọp đều quá :D
mợ Vân xinh đẹp thảy cho em cái số cầm chưn, hôm nào em lóc cóc tạ tội mợ 1 ly cafe hén :D:D

Hạng B2
6/4/09
390
142
43
www.anhbanmai.vn
@HP: mợ Phương đi theo E Richie nên 0 có nick, còn mợ kia thì E 0 biết vì 0 đi tăng 2. Số E: O933 28O OO3

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
mợ đi theo bác hieu_wangler có nick là luk đó mèo

Hạng B1
23/2/12
79
0
0
Biết thế giơ tay phát biểu để có cái mẹt trên đây :D em có việc nên ko tăng 2 đc tiếc quá :(

thangtnl nói:
Hanh.Pham nói:
bác nào bật mí giùm em nick của 3 mợ xinh đẹp trong bài bác tuando với ạ, em đang hóng, hóng cao độ hehe

Mợ mặc váy tím: mợ vy vân, chuyên về hàng trang trí nội thất Hafele....
Mợ mặc váy bông: em chưa biết vì mợ ấy không có tham gia tăng 2.....:D

Mợ áo bông nick là luK - Mợ Nguyên. công ty của mợ này chuyên về automation, mechanical - electrical engineering- nhỏ con nhưng rất " gấu" nha mấy bác
Mợ này cũng bán cả thiết bị cho oil and gas lun thì phải. Cty của mợ luK ở Q9.

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
hieu_wangler nói:
Mợ áo bông nick là luK - Mợ Nguyên. công ty của mợ này chuyên về automation, mechanical - electrical engineering- nhỏ con nhưng rất " gấu" nha mấy bác
sẵn bác giới thiệu mẹt mũi nun lào :D:D hehe, được voi em đòi hai bà trưng cho đủ bộ :p

Hanh.Pham nói:
hieu_wangler nói:
sẵn bác giới thiệu mẹt mũi nun lào :D:D hehe, được voi em đòi hai bà trưng cho đủ bộ :p
THƯ MỜI: Offline thảo luận mô hình Quản Trị Doanh Nghiệp - OSFI

@ Hanh Pham: Mợ luK đây ạ, kế bên là mợ vivian. Cái "thằng đầu trọc" kế bên là em ạ.

Hạng C
27/2/07
578
954
93
TP Hồ Chí Minh
tamvo nói:
ngo_anhvu2000 nói:
Có lẽ buổi hội thảo này chưa làm hài lòng được hết mọi người do thời lượng quá ngắn để có thể trao đổi (tranh luận) toàn bộ các quan điểm (vẫn còn khác nhau), nhưng dù sao ở đây cũng đã khởi xướng tinh thần chia sẻ - kết nối mọi người như slogan của OSFI. Ngu ý của tôi là nên giới hạn ở việc cung cấp thông tin là chính hơn là giới thiệu (dạy) một chuyên đề nào. Nếu thống nhất như vậy và thừa thắng xông lên, các bác mà đồng ý ủng hộ thì em đăng ký chuyên đề cung cấp thông tin: TPHCM: Quy hoạch và định hướng phát triển. Nội dung dự kiến gồm:
1. Giới thiệu về TPHCM:
+ Những con số biết nói
+ Những hình ảnh biết nói
2. Định hướng phát triển:
+ Quy hoạch tổng thể: Sử dụng đất và Giao thông
+ Một số dự án trọng điểm
3. Trao đổi giữa các thành viên:
+ Giới thiệu các thông tin (khác, hay) liên quan chủ đề hội thảo
+ Giải đáp thắc mắc (nếu có) về một số thủ tục hành chính quy hoạch - xây dựng
4. Kết thúc:
+ Hết tiền
+ Tăng 2
Đề tài này rất hay . Chắc bác là KTS thành phố hay ở trong ban quy hoạch . Hy vọng sẽ tham gia được kỳ này . Cám ơn trước bác ngo_anhvu2000 nhé .
Em làm ở Viện QHXD TPHCM được 15 năm, hy vọng biết chút ít thông tin. Cho đến bi giờ rút được kinh nghiệm của việc QH là: một khi anh đã biết thông tin QH nào đó, thì đã có cái QH mới hơn đang điều chỉnh!!!. Nhưng dù sao, em vẫn muốn và chỉ có thể giới thiệu mục 1 & 2, còn mục 3 & 4 là cần sự chia sẻ của các bác. Đó là chưa kể mục 1 & 2 cũng đã có nhiều thông tin trên báo, đài rồi mà không ít các 'đại ca' trong OSFI đều không những biết mà còn rõ ngọn ngành, nên em lo là không đủ info giá trị (mang tính bổ sung thêm) để hầu các bác. Chỉ mong muốn chia sẻ tí thông tin (không phải kiến thức) để các bác thấy em có tấm lòng, gia nhập em vào hội bưởi bòng thôi, hehe

• Like
Reactions: anh3hung
Status
Không mở trả lời sau này.