Status
Không mở trả lời sau này.
Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.438
113
orange tree nói:
Em cũng đang có 1 mảnh ruộng + thổ cư ở cạnh 1 dự án khác. Bây giờ nghe nói chủ đầu tư dự án đó muốn mở rộng sang bên em. Mà mình thì không nhận đền bù, không giao đất không biết có được không. Haizz.
Loại đất đang nằm chờ QH cũng mệt mỏi lắm. Việc CDT muốn mở rộng hay việc bác không muốn nhận đền bù đều không phải muốn là được. Nó phụ thuộc vào QH sử dụng đất của Nhà nước.
Nếu bác không muốn nhận đền bù mà không để cho mấy thằng khác vào 'cướp' đất của bác thì cứ theo diện tích thổ cư được cấp bác dựng cái nhà lên, rồi sau này cứ trường kỳ kháng chiến

Hạng C
29/3/11
794
10
18
thekyrealestate.com.vn
bravia nói:
orange tree nói:
ĐấT bác Bravia là đất ruộng hoàn toàn hay có 1 phần thổ cư trong đó?

bravia nói:
ôi 3.850m2 ruộng của tui chờ đền bù, bác nào muốn tiếp tục ôm bom thì em gửi giá 1,99999tr/m2 thôi:(:(
ruộng bác ui, nếu có thổ cư thì nói làm gì. :(
Cái may là khu này được áp giá chia đều khi đền bù
Cái xui là dự án lại giao cho thằng cùi bắp!
Bây giờ em bưng 2 tay dâng cho nó với giá bằng 1/2 giá nó đã từng trả mà nó cũng nắc, nắc ----hết tiền rùi:mad:
Vậy là mấy ông to đè đầu cưỡi cổ dân thường sao!

Hạng B1
7/5/11
83
26
18
46
bravia nói:
orange tree nói:
Em cũng đang có 1 mảnh ruộng + thổ cư ở cạnh 1 dự án khác. Bây giờ nghe nói chủ đầu tư dự án đó muốn mở rộng sang bên em. Mà mình thì không nhận đền bù, không giao đất không biết có được không. Haizz.
Loại đất đang nằm chờ QH cũng mệt mỏi lắm. Việc CDT muốn mở rộng hay việc bác không muốn nhận đền bù đều không phải muốn là được. Nó phụ thuộc vào QH sử dụng đất của Nhà nước.
Nếu bác không muốn nhận đền bù mà không để cho mấy thằng khác vào 'cướp' đất của bác thì cứ theo diện tích thổ cư được cấp bác dựng cái nhà lên, rồi sau này cứ trường kỳ kháng chiến

Ý bác là nằm chờ quy hoạch nào? Quy hoạch định hướng của quận cho khu của mình hay QH 1/500 của dự án CDT ? Cái dự án kia thì đã được duyệt QH rồi. Vấn đề là nó muốn mở rộng ra thêm sang bên em. Nếu vậy thì phải đi xin điều chỉnh QH lại lằng nhằng cho CDT, bác nghĩ nó có khả thi không?

Tập Lái
20/1/11
27
1
0
dạo này cái làng nghệ nhân Hàm Long lên tivi hoài, báo chí chụp hình quay phim ầm ầm

Hạng B2
27/10/10
164
234
43
CNL
www.savax.com.vn
Himlam nói:
bomong nói:
Các Bác tư vấn giúp, Có NH nào chấp nhận thế chấp HD khu này để cho vay tiền ko?

Hình như ngân hàng kg nhận thế chấp HD đâu bác, đất phải có sổ đỏ, sổ hồng mới thế chấp được, mà với lãi xuất cao thế này vay được trả cũng phế luôn.
Bác đặt cọc lô đất mà kg đủ tiền chung phải thế chấp àh, nếu đúng thì gay đó.
Em nghe một vài chủ đầu tư có hợp đồng liên kết với NH thì vẫn thế chấp HĐ để vay được. Bác hỏi chủ đầu tư xem tn.

Hạng C
18/6/07
661
36
28
Bác chù pm cho em giá dao đong trong khoang nào khu này nhé ,thk

Hạng C
27/2/07
578
954
93
TP Hồ Chí Minh
duydinhreal nói:
Tức ko chịu được!
Khách em "bị dụ" mua nền K40, 2 mặt tiền, giá 39tr/m2
Trong khi công em tư vấn thật tình những nền khác giá tốt hơn ko mua.
1. Mua nhà đất thường 'có duyên' bác ợ.
2. Chín người mười ý
3. Còn nhiều thứ lắm: các đợt thanh toán, mua bán nhanh nhẹn, hướng nhà tốt - phù hợp phong thủy...

Hạng C
27/2/07
578
954
93
TP Hồ Chí Minh
bravia nói:
orange tree nói:
ĐấT bác Bravia là đất ruộng hoàn toàn hay có 1 phần thổ cư trong đó?

bravia nói:
ôi 3.850m2 ruộng của tui chờ đền bù, bác nào muốn tiếp tục ôm bom thì em gửi giá 1,99999tr/m2 thôi:(:(
ruộng bác ui, nếu có thổ cư thì nói làm gì. :(
Cái may là khu này được áp giá chia đều khi đền bù
Cái xui là dự án lại giao cho thằng cùi bắp!
Bây giờ em bưng 2 tay dâng cho nó với giá bằng 1/2 giá nó đã từng trả mà nó cũng nắc, nắc ----hết tiền rùi:mad:
Khu đất của bác bravia thuộc khu số 5 (thủ Thiêm) hay các khu còn lại (1,2,3,4) vậy? Nếu thuộc các khu còn lại, có thể 'binh' để góp vốn đầu tư, nâận lại nền theo tỉ lệ (thương lượng) đó bác. Toàn bộ khu này tôi đang lập điều chỉnh lại QH 1/2000 nên sẽ sớm có nhà đầu tư mới thôi

Status
Không mở trả lời sau này.