Hạng F
22/7/13
9.160
42.305
113
Đã cuồng quá thì nếu không giảm thì các thánh cuồng cũng ráng xúc thôi bác. Hhhh.
Ko giảm mà fanboy chúng nó tranh nhau mua, cầm cả tỷ còn phải xếp hàng hoặc dấm dúi sâu lấy xe sớm, chưa kể để đc lấy xe sớm trong đại lý lại "vặt" tiếp 30-50tr tiền đồ trang trí (đồ này ngoài chợ tổng khoản 5-8tr là hết) mới đc đưa xe về!
Trên quả đất này chưa đâu bán xe dễ như Toy bán ở xứ ta, đồ ráp kiểu ji cũng chấp nhận, miễn gắn cái logo Toy để sau này bán lại có lời là đc

Hạng B2
24/2/15
410
379
63
37
Ko giảm mà fanboy chúng nó tranh nhau mua, cầm cả tỷ còn phải xếp hàng hoặc dấm dúi sâu lấy xe sớm, chưa kể để đc lấy xe sớm trong đại lý lại "vặt" tiếp 30-50tr tiền đồ trang trí (đồ này ngoài chợ tổng khoản 5-8tr là hết) mới đc đưa xe về!
Trên quả đất này chưa đâu bán xe dễ như Toy bán ở xứ ta, đồ ráp kiểu ji cũng chấp nhận, miễn gắn cái logo Toy để sau này bán lại có lời là đc
Chỉ có thể là Việt Nam haha

• Like
Reactions: kevin_Kien
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Cái gì làm quá cũng không tốt, rồi cũng sẽ đi theo vết xe đổ của Nokia hay Yahoo nếu không chịu thay đổi. Tuy nhiên thị trường Việt Nam quá bé, nên tèo ở đây thì cũng chẳng ảnh hưởng gì đến phần còn lại của thế giới.

• Like
Reactions: Quốc Lương
Hạng B2
24/2/15
410
379
63
37
Cái gì làm quá cũng không tốt, rồi cũng sẽ đi theo vết xe đổ của Nokia hay Yahoo nếu không chịu thay đổi. Tuy nhiên thị trường Việt Nam quá bé, nên tèo ở đây thì cũng chẳng ảnh hưởng gì đến phần còn lại của thế giới.
Chuẩn lấy những ví dụ đã xảy ra làm minh chứng,nếu không biết thay đổi sẽ như nokia và yahoo,tuy Việt Nam có bé nhưng cũng sẽ phải theo quy luật đào thải,vì năm 2018 tới đây sẽ là năm cạnh tranh khóc liệt của ngành công nghiệp ô tô tại Việt Nam này

Hạng B2
25/11/05
429
654
93
Một phần tại mấy hãng khác cạnh tranh quá tệ ở phân khúc SUV 7 chỗ nên Toy VN cùng bọn đại lý nó làm ăn kiểu khốn nạn như vậy, ông Mítubishi, Ford có con xe ngon thì để giá trên trời, ông Isuzu thì đem con xe lắp máy với kiểu dáng từ thập niên trước về bán ở VN,... phân khúc Vios, Altis thì Toy phải múi mặt giảm giá cả gần trăm triệu rồi vì trang bị quá nghèo nàn so với các đối thủ giá thấp hơn.

Hạng B2
14/6/14
182
224
53
58
Ho Chi Minh City, Vietnam
Một phần tại mấy hãng khác cạnh tranh quá tệ ở phân khúc SUV 7 chỗ nên Toy VN cùng bọn đại lý nó làm ăn kiểu khốn nạn như vậy, ông Mítubishi, Ford có con xe ngon thì để giá trên trời, ông Isuzu thì đem con xe lắp máy với kiểu dáng từ thập niên trước về bán ở VN,... phân khúc Vios, Altis thì Toy phải múi mặt giảm giá cả gần trăm triệu rồi vì trang bị quá nghèo nàn so với các đối thủ giá thấp hơn.
Chửi thì các Bác cứ chửi, nhưng em thấy dòng 7 chỗ chả hãng nào cùng mâm được với Toy về doanh số. Bằng chứng Nissan cũng từng có con 7 chỗ Livina được kỳ vọng nhưng rồi tạch, em dự con ertiga của suzuki rồi cũng thế. Em có 2 thằng bạn lái taxi, tụi nó muốn làm ăn riêng nên ôm tiền ra thẳng SR Toy, chỉ con innova rồi xuống tiền nhanh, gọn, lẹ. Em hỏi nó có biết xe 2018 xuống giá k? Nó bảo hãng nào xuống chứ dòng 7 chỗ của Toy thì quên đi. Đấy, cứ như thế thì Toy nó còn làm mưa làm gió chán.

Hạng B2
24/2/15
410
379
63
37
Chửi thì các Bác cứ chửi, nhưng em thấy dòng 7 chỗ chả hãng nào cùng mâm được với Toy về doanh số. Bằng chứng Nissan cũng từng có con 7 chỗ Livina được kỳ vọng nhưng rồi tạch, em dự con ertiga của suzuki rồi cũng thế. Em có 2 thằng bạn lái taxi, tụi nó muốn làm ăn riêng nên ôm tiền ra thẳng SR Toy, chỉ con innova rồi xuống tiền nhanh, gọn, lẹ. Em hỏi nó có biết xe 2018 xuống giá k? Nó bảo hãng nào xuống chứ dòng 7 chỗ của Toy thì quên đi. Đấy, cứ như thế thì Toy nó còn làm mưa làm gió chán.
Nói với bạn bác,toy cũng đang dần giảm giá sâu,innova 2.0-2.5 cũng nằm trong diện giảm giá theo thuế nhập khẩu và thuế ttdb...bác nói bạn bác thích cứ mua,nhưng năm sau chắc chắn xuống giá

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Thông tin mới làm đắng lòng mấy anh thuê nhà báo viết bài kiểu "6 tháng cuối năm, giá xe khó giảm nữa" vì mới 01/07 mà Honda đã giảm mạnh tay :
http://m.vietnamnet.vn/vn/kinh-doan...am-lich-su-len-toi-200-trieu-dong-381456.html
Như vậy City đã giảm thêm 10 triệu cho dù vừa bán xong, áp lực này thì Innova hay Fortuner rồi cũng phải giảm. Ăn dày quá rồi quen, giờ phải phét mông mới chịu chạy.

Hạng D
24/3/13
2.321
2.196
113
Bây giờ hình như còn duy nhất FT chưa giảm , nên dù có gét có anti đến cỡ nào cũng thừa nhận Toy đưa cái giá FT hợp lý hơn các đối thủ . Đẳng cấp là mãi mãi nhỉ.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Bây giờ hình như còn duy nhất FT chưa giảm , nên dù có gét có anti đến cỡ nào cũng thừa nhận Toy đưa cái giá FT hợp lý hơn các đối thủ . Đẳng cấp là mãi mãi nhỉ.
Chuẩn bác, em thì không anti thằng nào cả, chỉ là hợp lý hay chưa hợp lý thôi, xe fortuner hàng ghế 3 rộng rãi ngon lành, chở người đông quá hợp lý. Muốn giá giảm thì phải có đối thủ xuất hiện, mà giờ thì chưa thấy em nào hàng ghế 3 rộng mà giá tương đương cả.