Hạng B2
12/1/17
159
248
43
39
http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe...an-bi-cho-cuoc-chien-xe-hoi-2018-3621366.html
Các bác nghĩ sao các cụ nhà ta sẽ làm gì trong hoàn cảnh này để đứa con cưng th và htc chết hay là cứu bằng những chính sách ưu đãi khủng đã từng được bàn luận thời gian qua.
Thế nay thì rõ 100% giảm giá rồi nhé các bác. Một khi mà cả 2 ông lớn của ô tô Nhật - thánh toy và thánh mô tô đều định hướng là sẽ nhập và cạnh tranh sòng phẳng ngay tại thị trường VN bằng dòng xe nhỏ thì chúng ta nên mở hội ăn mừng đi thôi. Liên doanh nissan - mitsu thì trc giờ mitsu toàn nhập, nissan thì ráp chỉ một số dòng chủ lực của hãng. Thông tin bên lề là mấy tháng cuối năm, ae TH và TC đang chạy đôn chạy đáo khắp nơi để xin các cụ 01 tấm kim bài miễn tử. Đó là làm sao đầu năm 2018 phải giảm thuế nhập linh kiện về 0%, song lễ vật đi hơi hẻo nên có vẻ các cụ chưa ưng cái bụng lắm (vì làm thế sẽ giảm thu, quen xài rồi giờ lấy đâu bù chi). Dự đoán là con i10 mới ra sẽ chỉ còn tầm 300-350 cho phiên bản cao cấp nhất vào năm sau. Ae xác định qua năm xe cỏ inđo chạy đầy đường nhé !!!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
12/1/17
159
248
43
39
Bức tranh ô tô VN 2018 càng về các tháng cuối năm càng rõ nét. Từ động thái của các hãng lớn khi trưng bày một loạt những mẫu xe nhập cho tới việc thuế má, trước bạ cho dòng bán tải vẫn ko tăng theo tin đồn. Từ việc 2 thành phố lớn nhất nhì VN chuẩn bị rục rịch cho đề án hạn chế xe 2 bánh (mà tuyệt ko nói gì đến cấm ô tô), cho đến lời phát biểu của cụ chánh tổng trong buổi họp với các hãng xe. Từ việc chủ tịch tập đoàn mitsu (một hãng chuyên nhập) tiếp xúc với lãnh đạo cấp cao nhà nước đề xuất hướng giải cứu ô tô trong nước và cả việc TH công bố thống nhất giá bán chính thức với giá niêm yết tại các đại lý từ thời điểm 01/8. Thế là đã rõ rồi các anh các cụ các chị các mẹ ạh. Chỉ một câu thôi 'Giá xe ôtô năm 2018 giảm'. Hãy loan báo tin mừng này và hoan ca !!!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Bức tranh ô tô VN 2018 càng về các tháng cuối năm càng rõ nét. Từ động thái của các hãng lớn khi trưng bày một loạt những mẫu xe nhập cho tới việc thuế má, trước bạ cho dòng bán tải vẫn ko tăng theo tin đồn. Từ việc 2 thành phố lớn nhất nhì VN chuẩn bị rục rịch cho đề án hạn chế xe 2 bánh (mà tuyệt ko nói gì đến cấm ô tô), cho đến lời phát biểu của cụ chánh tổng trong buổi họp với các hãng xe. Từ việc chủ tịch tập đoàn mitsu (một hãng chuyên nhập) tiếp xúc với lãnh đạo cấp cao nhà nước đề xuất hướng giải cứu ô tô trong nước và cả việc TH công bố thống nhất giá bán chính thức với giá niêm yết tại các đại lý từ thời điểm 01/8. Thế là đã rõ rồi các anh các cụ các chị các mẹ ạh. Chỉ một câu thôi 'Giá xe ôtô năm 2018 giảm'. Hãy loan tin tin mừng này và hoan ca !!!
Em nghĩ cần bổ sung them một ý nhỏ nữa "các bác chăm chỉ cày cuốc tích phước để năm sau mua oto chở Ba Mẹ Vợ Con di chuyển tránh mưa tránh nắng đi ạ", giờ cái gì cũng toàn tin tốt chỉ còn thiếu tiền nữa thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
29/7/17
177
288
63
33
Thế nay thì rõ 100% giảm giá rồi nhé các bác. Một khi mà cả 2 ông lớn của ô tô Nhật - thánh toy và thánh mô tô đều định hướng là sẽ nhập và cạnh tranh sòng phẳng ngay tại thị trường VN bằng dòng xe nhỏ thì chúng ta nên mở hội ăn mừng đi thôi. Liên doanh nissan - mitsu thì trc giờ mitsu toàn nhập, nissan thì ráp chỉ một số dòng chủ lực của hãng. Thông tin bên lề là mấy tháng cuối năm, ae TH và TC đang chạy đôn chạy đáo khắp nơi để xin các cụ 01 tấm kim bài miễn tử. Đó là làm sao đầu năm 2018 phải giảm thuế nhập linh kiện về 0%, song lễ vật đi hơi hẻo nên có vẻ các cụ chưa ưng cái bụng lắm (vì làm thế sẽ giảm thu, quen xài rồi giờ lấy đâu bù chi). Dự đoán là con i10 mới ra sẽ chỉ còn tầm 300-350 cho phiên bản cao cấp nhất vào năm sau. Ae xác định qua năm xe cỏ inđo chạy đầy đường nhé !!!
Có thêm thông tin trên báo dantri là lãnh đão tỉnh quảng nam phát biểu khả năng cao là từ 1/10/2018 nn sẽ có chính sách cụ thể để ưu đãi xe lắp ráp trong nước, và tháng 11 thì trường hải sẽ có triểm lãm ô tô của riêng mình lên em tin có thể tháng 11 năm nay xe lắp ráp có thể sẽ có giá mới.
Còn các bác nào nói là cp sẽ k để mất nguồn thu thuế thì hãy tính lại xem.thuế thì cp đã luật hóa k phải thích là tăng, phí tăng là tất nhiên rồi vậy càng nhiều xe cp càng lợi. Và nếu k ưu đãi cho th và htc thì cái hậu quả của 2 hãng đấy đẻ lại cho vn là k nhỏ nếu phá sản. Vì k cạnh tranh nổi sớm muốn gì cũng tèo.

Hạng B2
12/1/17
159
248
43
39
Thêm 01 em hạng A mới tham gia vào cuộc đua với wigon, i10 và morning,.. có xuất xứ từ Thái: Suzuki Celerio. Xem ra qua năm cuộc đua Compack sẽ rất sôi động đây. Anh e dự đoán giá đi nào, theo tôi là 350 lăn bánh :p:p:p

• Like
Reactions: huntervoz
Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
Thêm 01 em hạng A mới tham gia vào cuộc đua với wigon, i10 và morning,.. có xuất xứ từ Thái: Suzuki Celerio. Xem ra qua năm cuộc đua Compack sẽ rất sôi động đây. Anh e dự đoán giá đi nào, theo tôi là 350 lăn bánh :p:p:p
Con wigon này bên indo giá 10K$. Vậy giá xuất xưởng khoảng 7k.
Về VN tính thuế TTDB, VAT + tiền vận chuyển + đại lý ăn lời nửa thì có thể thành 15k.
=> giá lăn bánh khoang 350 - 380.
Morning với I10 khóc thét.

Tập Lái
29/7/17
13
10
3
33
350 thì nghĩ đến cảnh lúc nhúc ba em compack này ngoài đường cũng oải nhỉ. Giờ là thời giao thoa giống xe máy năm xưa... Gom lúa sang năm múc thôi ae.
Mazda 3 1.5, elantra 2.0, focus trend
Hiệu quả, ổn định, an toàn nhất là con nào nhỉ ?

• Like
Reactions: BBanfa
Hạng B2
12/1/17
159
248
43
39
Phát biểu tại Lễ Khai Mạc Triển Lãm Ô Tô Việt Nam 2017, Ông Toru Kinoshita – Chủ tịch Hiệp hội các nhà sản xuất Ô tô Việt Nam cho biết: “Sự thay đổi mạnh mẽ trong phong cách sống sẽ góp phần vào sự gia tăng về nhu cầu sử dụng ô tô trong năm tới. Khi nền kinh tế và thị trường tăng trưởng ổn định, chúng tôi trông chờ “thời kỳ ô tô hóa” sẽ sớm diễn ra trong tương lai gần.
Tổng giám đốc Toy Việt Nam đã phát biểu như vậy thì viễn cảnh ô tô đến với mọi nhà là sắp diễn ra rồi. Ngành "ô to" Việt Nam có sống lại hay chết luôn sẽ phụ thuộc rất nhiều vào sự thay đổi từ tư duy của các nhà quản lý trong 4-5 tháng tới. Cùng chờ xem.
Còn bây giờ mình muốn thấy những cánh tay của các fan cuồng thánh toy và cả những cánh tay của những bạn ko muốn hoặc đã ko tin là giá xe 2018 giảm nào !!!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: manhbecon