Hạng D
12/5/12
1.339
964
113
google.com
Hạng B2
11/11/17
113
117
53
51
Kệ báo đài đi, chúng nó được hãng trả tiền để viết đó.
Mình cũng biết vậy nên mới nói đến cha mẹ của nó thôi, chứ báo đài hiện nay cũng là ae của nó.

Hạng B2
21/2/16
363
247
43
45
Việt nam chủ yếu là nhập khẩu linh kiện về lắp ráp or nhập khẩu nguyên chiếc, mà nhập khẩu thì theo tỷ giá đô la mỹ, hiện giá đô đã vượt mốc 23 rồi thì giá xe phải tăng giá vài chục củ so với năm ngoái.

Hạng B2
11/11/17
113
117
53
51
Việt nam chủ yếu là nhập khẩu linh kiện về lắp ráp or nhập khẩu nguyên chiếc, mà nhập khẩu thì theo tỷ giá đô la mỹ, hiện giá đô đã vượt mốc 23 rồi thì giá xe phải tăng giá vài chục củ so với năm ngoái.
Đồng ý với bác, nhưng e chưa thấy đá động gì về thuế nhập khẩu về 0%, tức là giảm 30% đó bác, chỉ là đánh lận con đen thôi, cứ ca bài giá năm 2017 giảm bằng thuế nhập khẩu bằng 0% rồi. Tóm lại ở xứ mình người tiêu dùng chịu thiệt thôi, chứ các hãng xe được sự bảo kê đùm bộc bắt tay nhau lũng đoạn thị trường, mặc súc tung hoành vì lợi ích nhóm thôi.

• Like
Reactions: linhquan and Bibi12
Hạng B2
28/10/17
338
316
63
41
Đồng ý với bác, nhưng e chưa thấy đá động gì về thuế nhập khẩu về 0%, tức là giảm 30% đó bác, chỉ là đánh lận con đen thôi, cứ ca bài giá năm 2017 giảm bằng thuế nhập khẩu bằng 0% rồi. Tóm lại ở xứ mình người tiêu dùng chịu thiệt thôi, chứ các hãng xe được sự bảo kê đùm bộc bắt tay nhau lũng đoạn thị trường, mặc súc tung hoành vì lợi ích nhóm thôi.
Đúng rồi bác, ko nhẽ 2017 chịu lỗ 30% thuế, có bác nào đi buôn chịu lỗ ko? Thà ko bán chứ ko làm từ thiện, nghe là thấy tào lao roài.

• Like
Reactions: 50xu
Tập Lái
8/3/18
19
6
3
Bác lập cái topic riêng ngoài kia cho dễ tư vấn, chỗ này không phù hợp lắm. Mà lỡ viết rồi thì nói luôn là bác nên mua Koup là chiếc xe thứ 2, chứ đừng mua nó là chiếc xe đầu tiên. Ai cũng có phụ huynh, mua cái xe mà Bố Mẹ leo vào không nổi thì hơi bị căng. Mà thích cảm giác lái, tính năng, độ an toàn thì bác chơi Ford Focus Trend Ecoboost đi ạ, mà nếu muốn đã hơn và dự phòng có bé hay chở phụ huynh thì đã có Elantra Sport để bác thử sức. Elantra Sport rất đáng giá đấy. Mà em toàn tư vấn bác xe mới giá cao là vì bác mới mua xe, và khả năng cao bác không phải là dân thích chọc ngoáy cơ khí, nên để thưởng thức trọn vẹn được cái xe thì bác nên mua mới. Chạy một đời xe có kinh nghiệm rồi thì bác chọn xe nào tiếp theo cũng ok.
Dạ em cảm ơn bác đã tư vấn em nhiệt tình ạ. Em đã đi trải nghiệm thử chiếc Koup và hàng ghế sau em khá bất ngờ là ko đến nổi chật cho 2 người cao 1m7. Nhưng đúng là nó hơi ngột ngạt tí ở hàng ghế sau. Nên em trót mua em nó luôn rồi bác. Hi vọng xe này chạy ổn, đừng "nhức đầu sổ mũi" nhiều quá cũng khổ cho người mới như em. Kính gửi các bác tham khảo thử chiếc Koup em mới mua ạ:

Kia Koup 1.6AT

• Like
Reactions: TamQuy
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Dạ em cảm ơn bác đã tư vấn em nhiệt tình ạ. Em đã đi trải nghiệm thử chiếc Koup và hàng ghế sau em khá bất ngờ là ko đến nổi chật cho 2 người cao 1m7. Nhưng đúng là nó hơi ngột ngạt tí ở hàng ghế sau. Nên em trót mua em nó luôn rồi bác. Hi vọng xe này chạy ổn, đừng "nhức đầu sổ mũi" nhiều quá cũng khổ cho người mới như em. Kính gửi các bác tham khảo thử chiếc Koup em mới mua ạ:

Kia Koup 1.6AT

Có thể phụ huynh của bác còn khỏe nên việc leo ra leo vào dễ dàng, chứ trường hợp chân yếu mà trèo được vào hàng ghế sau thì cũng phê lắm đó bác. Xe này chỉ để chạy 2 người và bạn bè thôi, không phù hợp cho gia đình có con nhỏ hoặc người già đâu. Mà thế thì bác có động lực làm vợ 3 cho vợ cả chạy, nhà có 2 xe lại càng hợp lý đó bác.

• Like
Reactions: Ximocko
Hạng D
12/5/12
1.339
964
113
google.com
Dùng koup 1 thời gian sẽ thấy bất tiện. Khi có f1 thì cần xe rộng và êm hơn. Chúc mừng bác chủ

• Like
Reactions: Ximocko