Hạng C
25/9/03
691
76
28
47
Ho Chi Minh
www.netsolution.vn
RE: Thuê xe tự lái ,những điều băn khoăn!

Mình cũng thường xuyên thuê xe tự lái, mình thấy không đến nối luộc đồ đâu các bác ợ, chỉ có điều lấy xe honda mình đi công chuyện thôi vì đồng hồ xăng của chiếc Dream nó hút tí xíu khi nhận lại 2 bánh. :)

Tập Lái
4/10/08
6
0
0

đệ thi lúc 14h30 đợi lâu gần chết đệ cũng 95 điểm như huynh . Chắc hyunh lái cứng rồi đệ lái còn tệ lắm

Hạng C
8/7/07
862
17
0

bác lo xa quá. người ta lo làm ăn chứ hơi đâu mà ngồi chờ khách hàng mang xe đến để luộc đồ[:-]. em nói thật[8D]

Hạng F
9/3/06
6.465
3.807
113
Sì Gòn

kinh nghiệm là mình nên để nên để lại chiếc 2B nào cũ cũ và hết xăng phải không các bác [8|]:D

Hạng D
23/3/05
2.199
285
83

bác cứ đến chỗ cho thuê, nhìn mặt ông chủ, nếu thấy nghi ngờ thì đi chỗ khác. Tin vào cảm giác của mình thôi bác ơi. Người ta làm ăn lớn, không vì mấy cái lặt vặt mà phá hoại đâu.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Cái vụ luộc đồ, chính thằng em trai nhà em bị rồi. Thuê có con MATIZ thôi và hậu quả là chiếc ĐỜ RIM Thái bị luôn, cặp phuộc, Nồi, Đầu Nòng....xong phim.
Ông bà đã nói đi đêm có ngày gặp Ma, thằng e của e ấm ức nhưng không có bằng chứng nên huề cả làng. Sau đó vì công việc nó cũng thuê xe chổ đấy tiếp, dĩ nhiên là chiếc xe của nó không còn gì để mất. Một hôm, nó thấy một đồng chí tới thuê xe cũng đi Đờ Rim, nó Xi nhan trước là khi về kiểm tra xe kỹ. Y như rằng, ông này cũng bị như nó và làm ầm lên, kêu cả CÔNG ÂN HÌNH SỰ đến thế là lòi ra vài thằng.
Dù gì thằng em cũng cứng tay lái và lái con ỈIN rồi, nhưng cái ấm ức cứ day dẳng mỗi khi nhắc đến vụ này.

Các bác xem đây là một kinh nghiệm mà thôi.

Bây giờ, các chổ cho thuê 4b tự lái họ có cách kiểm soất mấy chú nhân viên TAY NHÁM rồi. Khi nhận xe 2B họ dán niêm phong một số chổ nhạy cảm.
Mấy chổ cho thuê xe tự lái không có XẤU, nhưng chỉ có mấy thằng XẤU được thuê vào đó làm thôi.

Hạng B2
3/5/07
201
23
18
Việt Nam

"Nếu lỡ gây tai nạn, ngừoi thuê xe phải trả tất cả các chi phí, bên cho thuê xe sẽ chỉ định sữa chữa xe nơi họ muốn. Còn xe bị XXX giam, các Bác vẫn phải trả tiền thuê xe theo ngày, phí giữ xe,.... " , mặc dù chủ xe cho thuê tự lái có tham gia bảo hiểm 2 chiều nhưng khi xẩy ra va quệt hư hỏng... họ vẫn bắt đền người thuê (theo hợp đồng đã ký) đồng thời họ sẽ kiếm tiền cả bên Bảo hiểm nữa (khoản bồi thường "kép" này cũng chính là khoản thu nhập khá lớn đấy các bác ạ).

Hạng B2
6/1/08
399
2.012
93
52

Trích đoạn: toanthangcs

"Nếu lỡ gây tai nạn, ngừoi thuê xe phải trả tất cả các chi phí, bên cho thuê xe sẽ chỉ định sữa chữa xe nơi họ muốn. Còn xe bị XXX giam, các Bác vẫn phải trả tiền thuê xe theo ngày, phí giữ xe,.... " , mặc dù chủ xe cho thuê tự lái có tham gia bảo hiểm 2 chiều nhưng khi xẩy ra va quệt hư hỏng... họ vẫn bắt đền người thuê (theo hợp đồng đã ký) đồng thời họ sẽ kiếm tiền cả bên Bảo hiểm nữa (khoản bồi thường "kép" này cũng chính là khoản thu nhập khá lớn đấy các bác ạ).
Không phải là đc "kép" mà theo mình nghĩ họ cũng không hề muốn đc kép như bác nghĩ đâu !

Họ đã làm kinh doanh đương nhiên một ngày xe không hioạt động là 1 ngày họ phải dóng hụi chết với rất nhiều chi phí , 1chiếc xe khi gây tai nạn hay vì vấn đề gì đó tương tự, tất nhiên vấn đề BH hầu như xe nào cũng có .tuy nhiên trong tình trạng như vậy xe sẽ không thể kinh doanh trong 1 time nhất định, vậy những ngày đó ai sẽ là người phải chịu thiệt thòi ? chưa kể xe bị va chạm ,tai nạn thì mất giá , xuống chất lượng rồi các thủ tục rắc rối với chính quyền và BH V.V...

Làm nghề gì cũng có cái "khó "của người ta các bác ah !