Hạng F
5/3/10
6.005
33.766
113
Re: Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc

phucminh nói:
Đi theo cung đường phà Cát Lái thì đường xá ngon lành, biển giới hạn tốc độ chỉ còn ở vừa quẹo ra rừng cao su (hướng ra QL51) và vừa qua khỏi nội ô Nhơn Trạch, còn lại từ Nhơn Trạch về phà và ngược lại quất 80km/h được rồi.
trời, bác xúi bậy không hà, trừ khi họ đã cắm biển mới, lần trước em đi toàn thấy biển 40-50 thôi

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

@solopidi: em đi hàng ngày mà, từ phà lên đến rừng cao su, không có biển báo giới hạn, mặc dù trước đây có, thậm chí có biển 40 nhưng giờ đường mở rộng nên GTCC nhổ hết rồi.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/4/11
418
4
18

solopidi nói:
Lai xe An toan nói:
Chờ đi du thuyền Đông dương , nghe nói cuối tháng 6 này , giá vé 280.000đ ,thời gian đi 2 giờ 30 , khởi hành 8 giờ sáng mỗi ngày

cho xin cái nguồn đi bác
Mình đọc trên báo Thanh niên ngày 22/6/2011

Hạng B2
21/4/11
418
4
18

phucminh nói:
Đi theo cung đường phà Cát Lái thì đường xá ngon lành, biển giới hạn tốc độ chỉ còn ở vừa quẹo ra rừng cao su (hướng ra QL51) và vừa qua khỏi nội ô Nhơn Trạch, còn lại từ Nhơn Trạch về phà và ngược lại quất 80km/h được rồi.
Bác vui lòng chỉ rõ tên đường từ phà cát lái -bà rịa

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
166.212
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com

solopidi nói:
phucminh nói:
trời, bác xúi bậy không hà, trừ khi họ đã cắm biển mới, lần trước em đi toàn thấy biển 40-50 thôi
Bác slopidi nói đúng! Em đi đường này hàng tuần ít nhất 2 lần. Thả lỏng thư dãn chạy tối đa 50 trong tuyến Nhơn Trạch. Lần nào đi cũng thấy bắn tốc độ, CSGT ngồi bên lề che dù bắn công khai không cải trang núp lùm.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Vậy là các bác chưa cập nhật tình hình đường xá hoặc không nhìn biển báo:
Đoạn đường mới nâng cấp, mở rộng từ ôm cua (ngay chùa) đến rừng cao su và ngược lại không có biển báo giới hạn tốc độ, mặc dù trước đây có.

Hạng F
5/3/10
6.005
33.766
113

phucminh nói:
Vậy là các bác chưa cập nhật tình hình đường xá hoặc không nhìn biển báo:
Đoạn đường mới nâng cấp, mở rộng từ ôm cua (ngay chùa) đến rừng cao su và ngược lại không có biển báo giới hạn tốc độ, mặc dù trước đây có.
trường hợp này thì có thể anh chánh khi làm lại đường chưa cắm biển kịp thời

tuy nhiên để tránh rắc rối cãi cọ với csgt thì nên đi 40-50 thôi để đi chơi cho an toàn, khỏi phải mất vui

Hạng B1
22/11/10
77
4
8

hic mới đi Long Hải về hôm qua, đi về lúc tối, mưa suốt tuyến, nhiều chỗ ổ gà mà mưa ngập hết do ko quen đường xe em phan rầm rầm mấy lần:mad::mad: ( xót chịu ko nổi lun)
tuần trước có người quen chay dịch vụ xe 15 chỗ, đi VT về, tới ngã ba vũng tàu ghé đổ xăng, xong lên đề xe ko chạy, ai dè bình xăng lủng, xăng châm vào chảy hết ra ngoài:confused::confused:. thế mới QL51 nhà mình kinh khủng quá
Eo ơi, biết đến bao giờ...

Hạng D
25/6/09
1.671
10.515
113

Nếu các bác chạy đường phà Cát lái - Nhơn trạch thì cứ...40-50 mà chạy. Vừa thư giãn (ngắm vườn cây) vừa...an toàn:D:D

Hạng C
18/6/11
823
1.146
93
HCM city-Seven district

Tính cuối tháng này làm 1 chuyến đi VT, nghe các bác nói thấy hãi quá. Xe em là KM, gầm thấp nên hơi sợ. Nhưng hồi cuối tháng 5 em cũng đi 1 lần rùi, đường xấu thật hơi xót xe, đến chỗ xấu thì từ từ bò thui. Không biết bây giờ có khá hơn một chút nào k?