Hạng B2
15/3/10
435
36
28
C15B
Re: Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc

E vừa dính một quả In BS ( đá chém)

Hạng D
20/7/09
2.779
0
38

Đường ổ gà mà xe đông nên khó mà biết đc phía trước hố sâu hay cạn, mấy xe gầm thấp hay bị cạ liền. Đi chơi thì vui nhưng xót xe quá.

Hạng F
12/9/10
6.652
43.256
113
48
Bà Tó

Thôi ! chuyển qua Mũi Né cho lành . Tuy xa mà gần , tuy gần mà xa .
Xe em mới tinh . Xót quá .

Hạng B2
26/8/10
271
0
0

Em chạy QL 51 hàng ngày mà còn ớn muốn chết ! Tối nay chiều từ VT về , ở xã Phước Thái ,Long Thành , có 1 em xe tải 2,5T chạy lệch vào lề vì né ổ gà lao luôn xuống ruộng ! Hjx , Tối mịt , đường lại chật nên em k chụp hình được !
Hiện tại , nhớ biển các bác ráng phi xe ra Phan Thiết (nhiêu đó time) hay gió biển Cần Giờ cũng mát lắm Đi VT chỉ hành xác , căng thẳng đầu óc lái xe , mất vui !

Hạng B2
17/3/10
187
36
28
43

E đi hôm CN ngày 3-7. Khởi hành từ Q6. Chọn đường cát lái mất 110km. chiều đi đường đang làm dằn xóc khoảng 10km. Chiều về xấu gấp đôi. Đi mất 3h, về mất 4h vì kẹt phà mất 1h.

Hạng B2
19/10/09
452
24
18
18

Nói chung đi cũng vẫn được và không đến nỗi quá nguy hiểm, chỉ có vấn đề là rất xót xe với bác nào kỹ kỹ tính. Mà quả thật đi đường này chỉ vài tiếng thì tuổi thọ của lốp xe, giảm xóc, các liên kết bằng nhựa trong nội thất chắc chắn sẽ giảm tuổi thọ bằng 2 năm trời đi đường thành phố (cũng có thể do em xót xe quá nên nhận định hơi quá)

Hạng D
13/5/10
1.069
252
83
48

Một năm này em chưa đi VT cũng chỉ vì sửa đường kiểu cùi bắp này.
Xem thằng nhà thầu Freyssinet sửa cầu Bình Triệu 1 vừa rồi, em mới thấy các nhà thầu VN quá bầy hầy, thiếu chuyên nghiệp và thiếu cả trách nhiệm.

Hạng D
11/1/11
2.356
2.413
113
Earth
Re:Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc.

knguyenvo nói:
Đi dễ khó về
đi khó về càng khó hơn, em đi hôm T7- CN , đường gập ghềnh ổ gà, ổ trâu xe sedan rất dễ cạ gầm, bụi thì mịt mù, đá lởm chởm sợ nhất chạy kế mấy chiếc xe tải dễ bị đá chém V2. Có những cặp vợ chồng chở con nhỏ bị hứng bụi mịt mù của xe 4B phía trước thất tội mấy cháu bé làm sao! Bác nào có ý định đi VT nên đổi hướng đi Lagi (170km) cho lành.

Hạng C
9/4/06
576
357
63
49
Quận 2

Hôm chủ nhật em đi Vườn Xoài (Long Bình, gần ngã 3 Thái Lan). Bận đi thì đường tương đối, nhưng bận về đường cực xấu. Từ Vườn Xoài về SG chỉ có 30km mà em mất 2 tiếng đồng hồ (18g30-20g30). Một vài đoạn cực xấu + kẹt xe nên chạy cả 4-5 lane luôn, không có cửa để tránh ổ gà, đành phải xuống luôn dù biết chắc bị cạ gầm, xót cả xe.
Các bác lưu ý đoạn từ Long Thành về tới ngã 3 VT cực xấu đó nhe.

Hạng B2
6/11/10
211
17
18

Mới về từ Phan thiết về SG em đi QL55 ra QL51 , giống như chuyển từ nhạc hòa tấu qua nhạc heavy rock , cũng may em đi xe offroad nên cày bừa ầm ầm với mấy chú xe tải , từ Bà rịa về ngã 3 VT chắc cũng 80% đường offroad đá đủ lọai . sedan thì nguy hiểm quá , 1 bác đi mondeo trước em sụp cái hố rớt cái mỏ . Hôm thứ 7 thì em đi buổi tối từ SG ra Bà Rịa ,đọan gần vedan có khúc chúng nó trải đá hộc bằng nắm tay mà còn không căng dây hay biển cảnh báo mới ghê . Chú ý giữ khỏang cách vì nhiều chiếc thắng gấp dễ tạo hiệu ứng domino .