Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc

congduale nói:
minhchip nói:
Em đi tòan giờ thấp điểm : Tối thứ 5 22h em đạp ra VT đường đi rộng hòan thành 90% rồi, chạy có 1 mình 1 đường chẳng thấy chú xxx nào khỏe re , Sáng 7h em đạp từ VT về đường cũng OK, hòan thành 80% ngày nghỉ ko có 2 bánh đạp thỏa mái, chiều ra thì xe khá đông.
Chào bác minhchip.
Bác có nhầm ngày chăng "Tối thứ 5 22h", tối thứ Năm - 01/09 (19h30') em đi từ Vũng Tàu về Saigon, em thấy chiều từ Saigon>Vũng Tàu, xe gắn máy chạy kín đường luôn đó Bác, xe du lịch cũng khá nhiều. Qua ngã 3 Thái Lan tí xíu em rẽ trái vào "5 Dê" để ăn tối (21h10') mà quá khó khăn do chiều xe gắn máy từ Saigon ra quá nhiều mà lại chạy nhanh nữa, mất một lúc em mới rẽ trái qua đường được mà còn tí nữa bị một chú gắn máy táng vào xe em. Lúc em ăn xong (22h15') tiếp tục về lại Saigon, đường có ít xe hơn nhưng vẫn còn đông, chỉ có chiều xe từ VT>SG là vắng tanh mà thôi. Chiều VT>SG vẫn còn vài đoạn khá xấu như Bác đã nói.
Bác ơi, 19h30 và 22h00 khác nhau xa.

Như trong hình ở trang trước em có chụp ở Liên tỉnh lộ 25, kẹt xe từ phà Cát Lái đến cầu Giồng Ông Tố 2, lúc 18h30 (QL51 cũng không tương tự thôi). Tuy nhiên, em nghĩ lúc 22h thì chắc chắn quốc lộ sẽ vắng xe.

Hạng B2
20/4/07
495
5
0
66

phucminh nói:
congduale nói:
minhchip nói:
Em đi tòan giờ thấp điểm : Tối thứ 5 22h em đạp ra VT đường đi rộng hòan thành 90% rồi, chạy có 1 mình 1 đường chẳng thấy chú xxx nào khỏe re , Sáng 7h em đạp từ VT về đường cũng OK, hòan thành 80% ngày nghỉ ko có 2 bánh đạp thỏa mái, chiều ra thì xe khá đông.
Chào bác minhchip.
Bác có nhầm ngày chăng "Tối thứ 5 22h", tối thứ Năm - 01/09 (19h30') em đi từ Vũng Tàu về Saigon, em thấy chiều từ Saigon>Vũng Tàu, xe gắn máy chạy kín đường luôn đó Bác, xe du lịch cũng khá nhiều. Qua ngã 3 Thái Lan tí xíu em rẽ trái vào "5 Dê" để ăn tối (21h10') mà quá khó khăn do chiều xe gắn máy từ Saigon ra quá nhiều mà lại chạy nhanh nữa, mất một lúc em mới rẽ trái qua đường được mà còn tí nữa bị một chú gắn máy táng vào xe em. Lúc em ăn xong (22h15') tiếp tục về lại Saigon, đường có ít xe hơn nhưng vẫn còn đông, chỉ có chiều xe từ VT>SG là vắng tanh mà thôi. Chiều VT>SG vẫn còn vài đoạn khá xấu như Bác đã nói.
Bác ơi, 19h30 và 22h00 khác nhau xa.

Như trong hình ở trang trước em có chụp ở Liên tỉnh lộ 25, kẹt xe từ phà Cát Lái đến cầu Giồng Ông Tố 2, lúc 18h30 (QL51 cũng không tương tự thôi). Tuy nhiên, em nghĩ lúc 22h thì chắc chắn quốc lộ sẽ vắng xe.

Chào bác phucminh.
Em ghé ăn tối chỗ gần trạm thu phí Long Thành, lúc em ăn xong ra về là 22h15', em thấy hướng ngược chiều xe vẫn còn đông Bác ạ. Em về đến Ngã 4 Thủ Đức thì xe mới ít đi phần nào.
Thân.

Hạng D
30/11/10
3.974
59.954
113

Bác nói đúng, trung bình 1 tuần mình đi Vedan khoảng 1 lần. Thấy nhiều bác trên diễn đàn mô tả đầy "lạc quan" nhưng tình hình thực tế thì vẫn còn rất nhiều đoạn rất xấu, tốc độ vẫn cà rịt cà tàng, lâu lâu kẹt xe 1 lần vài tiếng là chuyện thường! Vẫn còn nhiều chướng ngại vật nằm giữa đường khá nguy hiểm, sedan chạy đoạn này hơi bị xót
congduale nói:
minhchip nói:
Em đi tòan giờ thấp điểm : Tối thứ 5 22h em đạp ra VT đường đi rộng hòan thành 90% rồi , chạy có 1 mình 1 đường chẳng thấy chú xxx nào khỏe re , Sáng 7h em đạp từ VT về đường cũng OK , hòan thành 80% ngày nghỉ ko có 2 bánh đạp thỏa mái , chiều ra thì xe khá đông .
Chào bác minhchip.
Thân.

Hạng D
30/3/05
2.353
15.845
113

Chiều 1/9, 13h tui xuất phát từ Q5 theo QL 51 đi Long Hài, tới nơi là 15h40, đường cũng tốt, không kẹt chổ nào cả. Ngày 2/9 cũng 13 h xuất phát, về tới Sg là 15h30, chạy cũng khoẻ ru. Cả 2 lượt đi về hơn 2,5h/ lượt là ok rồi. Nhìn chung là Ql 51 đỡ hơn nhiều cách đây 2 tháng.

Hạng B2
6/11/10
211
17
18

congduale nói:
minhchip nói:
Em đi tòan giờ thấp điểm : Tối thứ 5 22h em đạp ra VT đường đi rộng hòan thành 90% rồi , chạy có 1 mình 1 đường chẳng thấy chú xxx nào khỏe re , Sáng 7h em đạp từ VT về đường cũng OK , hòan thành 80% ngày nghỉ ko có 2 bánh đạp thỏa mái , chiều ra thì xe khá đông .
Chào bác minhchip.
Thân.
tối thứ 5 vừa rồi bác ah , 22h em depart từ Gò Vấp ra đến VT là đúng 0h30 đêm có dừng lại làm ly cafe ngay đọan Bà Rịa trên đường chỉ thấy dân đi bão đổ ra VT còn xe 4b chẳng có mấy, chắc bác đi sớm hơn , em nghĩ bác đi tầm 19h . Em đi pick up nên cũng ko đến nỗi nào ,đường tốt hơn tháng trước nhiều ko có nhiều chỗ offroad nữa. thanks bác

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/11/07
1.248
69
48
48

Sáng nay mình mới đi QL51 tứ ngã ba nhơn trạch ra, nói chung đi ok rùi, không phải lo gi đâu.
Hôm nay ra Vũng Tàu vắng quá

Hạng B2
11/12/10
441
6
18

em mới về tối hôm qua ----- nói chung tạm ổn ----- đường thông thoáng ----- đi đêm tới mấy ngã tư hơi nguy hiểm ----- xe máy chạy xẹt xẹt kinh hãi

Hạng D
21/10/10
1.154
3.893
113

Hi vọng đến cuối năm sẽ gọn gàng hơn.

Hạng D
25/6/09
1.671
10.513
113

Tình hình em mới hoàn thành 1 vòng HCMC-Lộc an-HCM.
Đi: 8g sáng 2/9 xuất phát đi Cát lái. Kẹt 1tiếng tại phà Cát lái. 9g bắt đầu vào đường Đồng nai. Nhìn chung đường xá ngon, chạy 60-80 đến ngã 3 Nhơn trạch. Từ đây đi Lộc an, trung bình 70km/h. Đường tương đối tốt, xe ít. Có mặt tại Lộc an 11:40.
Về: Sáng 9:30 xuất phát từ Lộc an. Ra đường 51, xe ít, đường xấu (không ngon = đường SG-VT). Em chạy về Nhơn trạch-phà Cát lát. 12g có mặt tại chân cầu SG.
Nhìn chung không quá vất vả cho 3 ngày đi chơi.

Hạng B2
3/10/10
115
2
0
38

Mong QL51 làm xong được như QL13 thì tuyệt