Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc

May quá, hôm nay em về phà Cát Lái lúc 12h20 nên không bị tình trạng này.

Hạng D
30/11/10
3.974
59.939
113

Nếu đường ngon thì thiên hạ đổ đầu vào phà Cát Lái để làm gì bác, kể cả xe tải?! Chỉ riêng thời gian chờ phà đã hơn 2 tiếng đồng hồ! nếu như các bác ấy nói từ cầu SG đến VT chỉ 2g15", hóa ra thời gian chờ phà bằng thời gian chạy đường ngoài?! Vậy tại sao thiên hạ vẫn cố đứng chờ phà?! Muốn biết thực tế thì có lẽ hôm nào bác làm 1 chuyến là hay nhất :D
solopidi nói:
chả biết đường nào mà lần, bác thì nói ngon, bác thì nói chưa

Hạng D
25/11/09
4.271
16
38
CADIVI

solopidi nói:
chả biết đường nào mà lần, bác thì nói ngon, bác thì nói chưa
Tùy giờ xuất phát nữa bác ui , theo em thì đường xá cũng tạm ổn nhưng mình về đúng giờ cao điểm thì kẹt xe kinh ... lúc đó thì làm gì có cảm giác ngon nữa .

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

9h00 hôm nay, em đậu lane giữa trên phà 200 của Cát Lái, thằng xe tải chở mấy bình hàn gió đá thì phải, nó móc đầu ra để xuống phà (lên đất) không chịu nhìn kiếng hậu, nguyên cả thùng sắt phía sau cạ vào đầu xe của em, mình bóp kèn cho nó biết mà nó và mấy ông trong cabin không nghe, kéo hết chiều dài thân xe luôn.
Khi đến cầu phà, nó tấp vào, mình cứ tưởng là nó biết có va quẹt nên dừng lại nói chuyện, thật ra là nó dừng lại để bỏ mấy bình khí đá xuống.

Xuống nói chuyện, cả thằng lái xe và mấy ông kia lúc này mới biết có va quẹt và tưởng mình hiền, không biết gì, nói rằng mình ủi vào hông xe tải. Nói chuyện 1 hồi bên đó cứ khăng khăng là không có lỗi.

Được rồi, không biết lỗi à, 0613113, rồi CSGT 0613xxx039, lúc này bên kia vẫn còn tranh cãi ai đúng ai sai. Khi biết tin là đã báo CSGT thì bên kia mới chịu nhận lỗi và đồng ý thương lượng + hỗ trợ (thòng thêm vài câu là tai nạn không ai muốn,...). Em nói. Em nói: qua sự việc này cho thấy lái xe này chưa có GPLX, tài xế kia liền bóc vía ra khoe: GPLX được cấp 11/03/2011.

Chờ hoài chẳng thấy CSGT đâu mà chỉ có Công an xã, và như thế cũng đủ cho bên kia nhận lỗi.

Rồi lên đường, từ đây đến VT, em cho Hoa Mai, Thiên Phú, Minh Thắng ngửi khói.

Tới gần trạm thu phí đang xây, có CSGT bắt lấn lane, có ông Civic kia đi đúng lane mà thấy xxx bỗng thắng lại, vừa qua xxx, em lấn phải, đuôi xe em sát đầu Civic kia.

Last edited by a moderator:
Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

14h00 em xuất phát ở Co-op Mart Vũng Tàu

15h40 đến phà Cát Lái, kẹt xe khủng khiếp, lấn phải để lên phà.

Đến Liên Tỉnh lộ 25B, tiếp tục lấn phải cho đến cầu Phú Mỹ. Ở bên kia đối diện, các bác tài mở cửa, hút thuốc, vì kẹt từ đường vào cảng Cát Lái cho đến gần cầu vượt Cát Lái

16h20 đến cầu SG.

Hạng C
24/10/10
857
116
43
Gò vấp, HCMC
www.facebook

Em mới đi về hôm nay, đường đã khá hơn từng ngày từng ngày (tháng em đi 4 lần) nhưng còn những đoạn kinh lắm. Chờ đến cuối năm 2012 đi các bác nhé.

Hạng D
19/10/06
2.225
13.039
113

Sao bác phucminh lấn phải nhiều thế? :cool:

Hạng D
6/11/07
2.412
6.626
113

dstuyen nói:

Đi đường này k lấn phải k đc bác ui . Hichic , biết phạm luật mà vẫn phải chơi :D

Hạng D
19/10/06
2.225
13.039
113

huycl2507 nói:
dstuyen nói:

Đi đường này k lấn phải k đc bác ui . Hichic , biết phạm luật mà vẫn phải chơi :D

Vậy mấy người đi trước đúng lane thì sao bác? Họ đến trước nhưng phải về sau.

Em nghĩ nên hạn chế hết sức chuyện lấn phải.

Hạng D
18/2/10
3.291
3.166
113

huycl2507 nói:
dstuyen nói:
"Vượt phải" là 1 chuyện, còn lấn làn của xe khác là chuyện khác bác ơi !
Ý bác dstuyen theo em hiểu là thấy phucminh lấn làn xe khác ở đoạn phà Cát Lái ! Em cũng ko đồng ý với phucminh, gặp em là khỏi vào, ko như chiếc taxi nó nhường cho vào lại đâu. QL 51 thì ai cũng phải "vượt phải", nhưng đường nhỏ như đường phà Cát Lái, ai cũng xếp hàng chờ mà mình vượt phải lấn làn xe máy, hoặc vượt trái lấn làn xe ngược chiều, thì tuyệt đối ko nên.