Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc

Hôm nay em về phà Cát Lái khoảng 15h20, không kẹt ở đầu Nhơn Trạch nên chạy đúng lane, phía Cát Lái thì chưa có em Cont nào.

Hạng D
18/2/10
3.291
3.166
113

Hic hic, em cũng đi Cát Lái vì xế phụ kêu đi thử thêm lần nữa coi sao. Bắt đầu từ 16h05, mất 1 tiếng mới gần đến được ngã ba cầu Phú Mỹ và tỉnh lộ 25B.

Nhưng có mấy tấm hình thắc mắc, các bác giải đáp giúp

Xe số 1, 52X-0989, xe ghi Thảo Điền Corp, bật đèn khẩn cấp, đi ngược chiều vào đậu trong bến phà.

Xe số 2, 52T-9727, cũng bày đặt, bật đèn nguy hiểm, đi ngược chiều, nhưng ... bị chặn lại ko cho vào cổng, tài hạ kính xuống thắc mắc, chỉ vào xe 52X-0989 sao vào được, nhân viên phà trả lời đó là xe ưu tiên, 52T-9727 đành cụp đuôi chó quay lại xếp hàng.

Xe số 3, 60V-9118, cũng bật đèn cảnh báo, và được mở cửa vào trong

Bác nào rành, cho em hỏi, lũ xe mọt này sao được ưu tiên vào trong. Em quan sát thì ko thấy bảng ưu tiên hay gì cả (Các bác nhìn xe 60V sẽ rõ).

Không hiểu lũ xe này dựa vào quyền gì mà có thể đi ngược chiều một đoạn dài để đi vào ? Chuyện được ưu tiên đi phà trước em ko quan tâm lắm, em quan tâm là sao chúng nó có thể đứng trên pháp luật, coi thường những người đang chờ phà, và coi thường quyền của những người ở làn từ phà đi ra ?

Chút bức xúc mong các bác giải nhiệt dùm em

Hạng D
8/12/10
2.614
101
63
HCM

anhtuanpro nói:
Hic hic, em cũng đi Cát Lái vì xế phụ kêu đi thử thêm lần nữa coi sao. Bắt đầu từ 16h05, mất 1 tiếng mới gần đến được ngã ba cầu Phú Mỹ và tỉnh lộ 25B.

Xe số 1, 52X-0989, xe ghi Thảo Điền Corp, bật đèn khẩn cấp, đi ngược chiều vào đậu trong bến phà.

Xe số 2, 52T-9727, cũng bày đặt, bật đèn nguy hiểm, đi ngược chiều, nhưng ... bị chặn lại ko cho vào cổng, tài hạ kính xuống thắc mắc, chỉ vào xe 52X-0989 sao vào được, nhân viên phà trả lời đó là xe ưu tiên, 52T-9727 đành cụp đuôi chó quay lại xếp hàng.

Bác nào rành, cho em hỏi, lũ xe mọt này sao được ưu tiên vào trong. Em quan sát thì ko thấy bảng ưu tiên hay gì cả (Các bác nhìn xe 60V sẽ rõ).

Không hiểu lũ xe này dựa vào quyền gì mà có thể đi ngược chiều một đoạn dài để đi vào ? Chuyện được ưu tiên đi phà trước em ko quan tâm lắm, em quan tâm là sao chúng nó có thể đứng trên pháp luật, coi thường những người đang chờ phà, và coi thường quyền của những người ở làn từ phà đi ra ?

Ngộ nhỉ sao tự nhiên được ưu tiên,em nghĩ chắc là xe quen nên cho vào?

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Giấy ưu tiên qua phà là 1 tờ giấy màu trắng (ghi chi chít chữ) có 2 sọc đỏ, được Sở Giao thông Vận tải tỉnh, TP cấp.

Chuyện xe có giấy ưu tiên qua phà mà đi ngược chiều hoặc coi thường quyền của những người ở làn từ phà đi ra,...thì không hẳn vậy đâu. Vẫn phải tuân thủ hướng dẫn của người điều khiển giao thông khi qua phà, cầu phao.

Hạng B2
9/7/10
133
24
18

Vì cái kiểu mập mờ, bát nháo... trong việc ưu tiên giải quyết qua phà này nên em không đi đường CL nữa, vả lại đường Long Thành cũng khá nhiều rồi, chạy tà tà cũng chỉ mất 2g30 cho tuyến SG-VT thui

Hạng B1
5/4/11
56
1
8
42

Em nói nhỏ bác nghe nhé: 2 xe này em đều biết. Một chiếc của KCN trên đường 25B trong khu Nhơn Trạch. Chiếc kia của Sonadezi ... Chắc cũng quen biết chỉ đạo nên được ưu tiên. Không biết nói sao, có khi mình chờ phà lâu đến nỗi xuống mua bánh dừa với nước mía lót dạ mà họ thì chạyc cái vèo qua! Đời lắm chuyện bực mình!

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.384
297
83
The Earth

bibincivic nói:
Em mới đi về hôm nay, đường đã khá hơn từng ngày từng ngày (tháng em đi 4 lần) nhưng còn những đoạn kinh lắm. Chờ đến cuối năm 2012 đi các bác nhé.
Đợt vừa rồi khá lên từng ngày là chạy đua để dọn đường rước các sếp vào hạ thủy dàn khoang tự nâng hôm 10/9 của VSP do PV Shipyard đóng bác ạ. Có lẽ iờ thì tiến độ lại tiếp tục chạy đua với...RÙA

Hạng D
2/8/09
1.563
84
48

nó quen biết là khác mình bác ạ

Hạng D
18/2/10
3.291
3.166
113

nhtdanh nói:
Em nói nhỏ bác nghe nhé: 2 xe này em đều biết. Một chiếc của KCN trên đường 25B trong khu Nhơn Trạch. Chiếc kia của Sonadezi ... Chắc cũng quen biết chỉ đạo nên được ưu tiên. Không biết nói sao, có khi mình chờ phà lâu đến nỗi xuống mua bánh dừa với nước mía lót dạ mà họ thì chạyc cái vèo qua! Đời lắm chuyện bực mình!
Quen biết nhau => Ưu tiên nhau => Coi như chuyện của chúng nó.
Nhưng mà chúng nó ko đứng trên pháp luật được bác ạ ! Đó đâu phải đường của nhân mà là đường của nhân dân mà. Đi ngược chiều cả 500m để đi vào là ko thể chấp nhận được.

Hạng C
4/6/11
893
2.128
93
Quận nhì

Ngoài ~ xe quen biết ra cũng có ~ xe đc ưu tiên nhờ ''ngoại giao'' đó mấy Bác , những ai thường xuyên đi phà CL nầy thì phải tự biết cách ''ngoại giao''để ko bị ảnh hưởng đến công việc. Bác nào thử đi : dể dàng & gần gũi hơn khi làm việc với xxx rất nhiều .
Em khi nào cấp bách lắm mới nhờ ''trợ giúp'', vì vượt qua ~ xe đang kẹt để xuống phà họ nhìn lăm lăm ngại lắm.