Hạng B2
3/4/07
366
4
18
Re: Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc.

Bác coi cái này nè bác sẽ biết xxx bắt lỗi gì
http://www.otosaigon.com/forum/Lỗi-hay-vi-phạm-tại-cửa-ngõ-trước-cầu-Sài-Gòn-m4717552.aspx
xetrau1973 nói:
Hic! Em mới đi hôm 1-5 chả thấy cái biển nào nên cắm đầu cắm cổ đạp vô tư, lại còn chạy lane giữa nữa chứ! Hú hồn!
. Trên đường về gặp xxx tại Phú Mỹ và ngay trạm thu phí Long thành bắt gà vô kể! Kế về XLHN gặp xxx ngay chỗ Metro, ko bít bắt lỗi gì chỗ này nữa!

Hạng F
15/11/10
9.329
2.966
113
50

xetrau1973 nói:
Hic! Em mới đi hôm 1-5 chả thấy cái biển nào nên cắm đầu cắm cổ đạp vô tư, lại còn chạy lane giữa nữa chứ! Hú hồn!
. Trên đường về gặp xxx tại Phú Mỹ và ngay trạm thu phí Long thành bắt gà vô kể! Kế về XLHN gặp xxx ngay chỗ Metro, ko bít bắt lỗi gì chỗ này nữa!

Em cũng chả thấy bảng mặc dù biết khu này chỉ chạy 50km/h và tuân thủ tốc độ. Đọc comment của bác phucminh mới biết là bảng tháo chưa gắn lại. Còn chuyện chạy lane giữa em nghĩ là được vì chưa có bảng phân loại xe.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

dawmgoodman nói:
Cắm bảng nội thị mà k có bảng 40-50 là cứ phóng 80 thôi chứ.
Xúi dại không hà.

Hạng B1
21/12/10
50
29
18

Bí quyết biết được chuẩn bị vào khu vực thị trấn Phú Mỹ để giảm tốc độ xuống 50km/h là nhìn thấy 2 tòa nhà cao tầng ở bên trái trong khu vực đông dân cư như hình bác phucminh đã đưa lên mạng.

Hạng D
28/7/08
2.285
3.718
113

phucminh nói:
qui_q9 nói:
sáng qua em từ VT về SG vấp cái ổ gà nóng cả ruột, may mà thắng chậm lại, nên chưa có gì nguy hiểm, hình như là khúc qua <span style=""color: #ff0000;"">bánh bao 69 một tí</span>, các bác nhớ quan sát kỹ.
Hôm nay, khúc này đang dặm vá.

Tránh xa chỗ này các bác nhé! :mad:

Hôm trước em mua vài cái, để trong túi nilon, để quên trong xe vài ngày.
Lấy ra vẫn không hôi - không bốc mùi ---> chắc chắn tẩm ướp hóa chất (chất bảo quản, chống thiu, chống mốc, ...) ở mức độ cao!

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

phucminh nói:
dawmgoodman nói:
Cắm bảng nội thị mà k có bảng 40-50 là cứ phóng 80 thôi chứ.
Xúi dại không hà.
Em toàn phóng vậy, có bị gì bao giờ đâu? Bảng nội thị k có trong điều lệnh, chỉ có bảng hạn chế tốc độ mới có thôi.

Tập Lái
18/9/11
29
5
8

mai em đi vũng tàu rồi . hơn 1 năm nay không đi . mấy bác chỉ giúp em mấy đoạn nào 50 và 80 vậy. trên đường đã có biển báo gì chưa ? đường xá ok hết rồi chứ mấy bác . có chổ nào cần chú ý bắt tốc độ không ?
cảm ơn mấy bác

Hạng B1
29/12/09
99
43
28

bác nào lâu lâu mới đi VT thì hạn chế vượt phải!Chú ý XXX hay bắn tốc độ công khai đoạn TT Tân Thành hướng VT về SG!Qua Chùa Đại Tùng Lâm,ráng chút nửa qua khỏi cầu Ngọc Hà là hết nội thị!Biển này bị tháo lúc sửa đường nên TT Tân Thành bây giờ hướng từ SG-VT thì không có biển vào Đô thị,hướng VT-SG thì không có biển báo hết Đô thị!....bó tay!

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Đường xá giờ ngon lành rồi. Tuy nhiên ngon quá cũng nguy hiểm do người dân 2 bên đường băng qua nhưng thiếu quan sát.