Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
52
Campuchia
Re: Tình hình đường xá trên QL51 - Cho các bác có thắc mắc.

Ngon nhưng max tốc nhiu bác..?? 100 hay tám chục..??:D

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

thai_KIAFC nói:
Bí quyết biết được chuẩn bị vào khu vực thị trấn Phú Mỹ để giảm tốc độ xuống 50km/h là nhìn thấy 2 tòa nhà cao tầng ở bên trái trong khu vực đông dân cư như hình bác phucminh đã đưa lên mạng.
Đoạn nào vậy bác? em đạp hoài 80 trước mặt xxx chưa bao giờ bị tít? hay do xe e bèo?

@Khỉ Biến Hoá: 100 tèo đó...

Hạng D
18/2/10
3.285
3.157
113

baopanasonic nói:
bác nào lâu lâu mới đi VT thì hạn chế vượt phải!Chú ý XXX hay bắn tốc độ công khai đoạn TT Tân Thành hướng VT về SG!Qua Chùa Đại Tùng Lâm,ráng chút nửa qua khỏi cầu Ngọc Hà là hết nội thị!Biển này bị tháo lúc sửa đường nên TT Tân Thành bây giờ hướng từ SG-VT thì không có biển vào Đô thị,hướng VT-SG thì không có biển báo hết Đô thị!....bó tay!
Em "vượt phải" thường xuyên mà chưa bị dính lần nào.

Tin mừng : QL 51 đang tiến hành gắn biển phân làn, 3 làn xe ôtô => Sẽ không bị vi phạm vượt phải nữa.
Bác nào chụp vào tấm up lên cho anh em xem đi nha. Mới gắn được vài khúc thôi, nhưng tình hình là sẽ gắn toàn tuyến, lúc đó chỉ lo bị bắn thôi :D.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Thì thiết kế của QL51 sau khi nâng cấp và mở rộng là: 3 lane xe cơ giới + 1 lane thô sơ (sau khi bỏ dải phân cách tôn sóng).

Hạng D
2/10/10
1.081
41
48

Iem vừa đi về hôm qua, may mắn không bị bắn tốc độ.Iem không đi theo đường Phà Cát Lái nữa.
Đường sá ngon, các bác chú ý mấy cái biển khu vực thành thị, không thì sẽ tốn lúa.
Dân cư chạy rất ẩu, chứ không phải ẩu. Nhất là 2 B đang đi thích 1 phát lạng nguyên con từ lane trong cùng ra lane ngoài cùng và rẽ, không hề có tín hiệu xi nhan, các bác hết sức cẩn thận.
Đoạn từ ngã 3 VT đến hết khu vực Biên hòa theo QL51 thì đường vẫn còn nham nhở, có khúc đang cày xới lung tung và cầu tạm có 2 cái. Chú ý đừng chạy quá nhanh mất công sụp gờ nhá.
Hết ah!

Hạng C
26/3/12
588
97
28
44

Xuanque nói:
Iem vừa đi về hôm qua, may mắn không bị bắn tốc độ.Iem không đi theo đường Phà Cát Lái nữa.
Đường sá ngon, các bác chú ý mấy cái biển khu vực thành thị, không thì sẽ tốn lúa.
Dân cư chạy rất ẩu, chứ không phải ẩu. Nhất là 2 B đang đi thích 1 phát lạng nguyên con từ lane trong cùng ra lane ngoài cùng và rẽ, không hề có tín hiệu xi nhan, các bác hết sức cẩn thận.
Đoạn từ ngã 3 VT đến hết khu vực Biên hòa theo QL51 thì đường vẫn còn nham nhở, có khúc đang cày xới lung tung và cầu tạm có 2 cái. Chú ý đừng chạy quá nhanh mất công sụp gờ nhá.
Hết ah!
Đúng vậy, em đã từng lết bánh khi đang ngon trớn 80, may ông bà còn thương nên chưa hit!

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương

Em xác nhận là CSGT có kiểm tra tốc độ ở Phú Mỹ (Hướng VT-SG) ngay khúc cua trước khi đến ngã 3. Em gặp hôm CN lúc gần 6h30 tối.

Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
52
Campuchia

Mai mốt xong các bác đi VT từ TPHCM nhanh hơn bọn em ở BH đi:p

Hồi đó thì các bác phải đi xuống BH( ngã 4 VT) rồi mới đi:D

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48

phibienhoa nói:
Mai mốt xong các bác đi VT từ TPHCM nhanh hơn bọn em ở BH đi:p

Hồi đó thì các bác phải đi xuống BH( ngã 4 VT) rồi mới đi:D
Trừ khi không kẹt phà Cát lái thôi bác ạ. Kẹt phà cũng mất thời gian lắm.

Hạng B2
22/5/12
452
139
43

phucminh nói:
Thì thiết kế của QL51 sau khi nâng cấp và mở rộng là: 3 lane xe cơ giới + <span style=""color: #ff0000;"">1 lane thô sơ</span> (sau khi bỏ dải phân cách tôn sóng).
Thời buổi này mà còn lane này hả bác ???
Chắc là giai đoạn chuẩn bị để dân tập làm quen, sau khi áp dụng các loại thuế sẽ chuyển sang 3 làne thô sơ + 1 lane cơ giới