Hạng D
2/5/12
2.042
566
113
Hôm qua, tụi em về còn nhậu duới hầm xe nhà em, bác Quái Xế bị bà cả doạ nên về sớm không là tụi em nhậu tới sáng rồi.

Hạng D
3/8/09
3.539
1
0
44
ronglua nói:
Em mới dzìa tới...say chúi đầu lun. Mấy bác mem mới uống dữ quá, mem cũ chạy hết trơn. Chỉ còn mỗi em trụ lại...

@Joseph: bác đăng ký xong rồi không đến. Làm vậy mem mới đánh giá mem cũ không nhiệt tình nha. Lỗi này bác gánh sao đây? Đừng để tai tiếng lây đến tụi em nha bác!
k đến thì vẫn đóng xiền bình thường thôi bác. bác rồng cho số tk đê.
Boc fet nguyen chi bit moa moa ... nói chuyện có văn hoá xíu đi bác :D

Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113

Thay mặt BĐH FFC, em xin trân trọng cảm ơn sự góp mặt của mọi thành viên cùng gia đình đã đến dự buổi tiệc ra mắt thành viên mới của chi hội tối FFC hôm qua!!!
Qua đây cũng thể hiện được tình cảm cũng như sự trân trọng đón tiếp các thành viên mới gia nhập đại gia đình FFC của chúng ta. Cũng là biểu hiện cho sự phát triển cũng như lớn mạnh của chi hội. BĐH sẽ cố gắng sắp sếp thời gian tổ chức các chuyến đi dã ngoại xa hoặc gần cũng như các hoạt động văn thể mỹ, giao lưu, từ thiện giúp đỡ xã hội…nhằm làm phong phú các loại hình hoạt động của chi hội.
Với sự nhiệt tình và chung sức của mọi thành viên, chắc rằng FFC sẽ luôn là một chi hội mạnh của OS.

Nhân tiện đây em cũng xin có chút ý kiến nhỏ. Trong cuộc sống cũng như công việc hàng ngày của mỗi thành viên chúng ta vốn cũng đã rất bộn bề công việc, lo toan. Nhưng để mọi người có được một buổi họp mặt đông đủ cũng cần một chút hy sinh nho nhỏ của mỗi thành viên trong việc sắp sếp thời gian.
Chúng ta là một tập thể nên mỗi người sẽ có trách nhiệm và bổn phận riêng mà mình cần tôn trọng. Như vậy chi hội mới có thể phát triển theo hướng bài bản và quy củ hơn chứ không phải phát triển theo chiều hướng lỏng lẻo mạnh ai nấy sống đúng không các bác?
Vì vậy em “tha thiết” nhắc nhở các bác thành viên <span style=""color: #ff0000;"">lưu ý</span> dùm em<span style=""color: #ff0000;"">:”Khi đã sắp sếp thời gian đăng ký tham dự các buổi offline hay dã ngoại thì hết sức cố gắng, tránh tình trạng đến cận ngày, cận giờ lại SMS hay Alô cho em báo bận”</span>
Em có thể thông cảm cho các bác được nhưng còn cả một tập thể nữa, chưa kể các chi hội khác ghé thăm FFC sẽ nghĩ sao nhỉ? Với lại khâu tổ chức của BĐH đã sắp sếp và như dự trù đúng theo dự kiến danh sách tham gia, nhưng các bác không tham gia thì phần đó mọi người sẽ phải gánh cho các bác (đành rằng đó cũng không phải nhiều nhặt gì nhưng nhiều khi em thấy thức ăn đặt xong dư thừa rất nhiều vì… em thấy lãng phí quá…híc..híc…)
Trường hợp bất khả kháng em không dám ý kiến…hihihi

Em có đôi lời, mong các bác hiểu và thông cảm cho em cũng là vì mọi người. Em chỉ sợ nó biến thành một tiền lệ xấu của FFC thì em buồn lắm lắm ạ!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
12/3/11
346
51
28
52
Kiểm điểm nà kiểm điểm thế lào, ồn ào chi dzậy ? 5 kg ốc hương là được dồi QB ! kheckhec :)

Hạng C
17/10/11
560
1
0
45
quận Bình Thạnh
Em xin lỗi bác Rồng và các bác hội Ford, thực tình là em đã sắp xếp hết rồi để tham gia.Nhưng cơn mưa làm hõng hết , em về trễ không kịp đến nhà để tắm rửa thay đồ nữa .Một lần nữa em thành thật xin lỗi.... Mong sẽ ra mắt hội trong dịp sớm nhất

Hạng D
24/4/10
3.904
52
48
ronglua nói:
... Vì vậy em “tha thiết” nhắc nhở các bác thành viên <span style=""color: #ff0000;"">lưu ý</span> dùm em<span style=""color: #ff0000;"">:”Khi đã sắp sếp thời gian đăng ký tham dự các buổi offline hay dã ngoại thì hết sức cố gắng, tránh tình trạng đến cận ngày, cận giờ lại SMS hay Alô cho em báo bận”</span>
...
chính xác, khâu tổ chức là ngại nhất khoản này. Dù em cũng vi phạm kiểu này thứ 7 vừa rồi nhưng điều này phải nói thẳng. em góp ý mỗi người mình nên có "trách nhiệm" với tập thể là ổn, là tự khắc mấy vấn đề này sẽ thành đơn giản. Việc đăng ký rồi kô đi trước giờ vẫn chia theo như có mặt (tốt nhất sau này đóng tiền trước nếu tg dư dả), riêng hôm rồi cứ tưởng mua vé buffet giống kỳ thiếu nhi nên hổng quan tâm, ai dè là đặt món.Đây là vấn đề 1.

Nhân tiện lục lại luôn vấn đề 2 mà nhiều thành viên có góp ý với em là trọng số đóng góp của nam / nữ / F1. Trước giờ mình thường có 2 loại:
1) cứ chia theo đầu người lớn (F1 miễn phí) thì tốt cho F1 và tội cho các bà cả (vì không nhậu bia).
2) nữ thì 50% nam -> cái này hợp lý -> nhưng lại sót F1 vì nhiều khi F1 ngồi tương đương 1 ghế chính trong mâm. Theo nhiều ý kiến thì nên chia theo chiều cao hay độ tuổi gì đó (hình như trên 1m4 thì vào nhà hàng xem như người lớn ... vd thế thôi). Vậy F1 lớn thì coi như nữ là ổn.

Chúng ta họp mặt gặp nhau là quý, mấy vấn đề tiền bạc là chuyện nhỏ, tuy nhiên để phù hợp số đông thì nên ra quy định trước, sẽ thấy kỳ kỳ ban đầu nhưng lâu dài không sinh tâm bệnh.

Vấn đề thứ 3, em cũng nghe nhiều nhưng lại chưa có dịp góp ý cùng BĐH chi hội. Hôm nay nhân tiện rảnh đợi coi chung kết euro post luôn thể. Đó là việc đóng góp của các mem đến trễ, đến sau, đến không ăn nhậu, đến ăn nhưng không nhậu, nhậu nhưng không ăn, ... Đa phần người tính toán tiền sẽ theo kiểu thấu tình đạt lý, tuy nhiên đôi khi người ấy lu bu, không nắm tình hình đăng ký hoặc tham dư, hoặc có khi vài mem ra về trước (có hoặc không) để lại tiền (thiếu / dư đủ kiểu). Cho nên gút lại mấy ý chính:

1) Phàm đã là đàn ông ngồi vào bàn nhậu, nếu anh kô uống bia rượu, không ai ép nhưng khó mà phân biệt người uống nhiều, uống ít, không uống hay đang bệnh phải kiêng => như nhau, đàn ông cùng trọng số, chúng ta sẽ đóng góp như nhau

2) Trong các buổi họp mặt có tính chất chuẩn bị trước, có tính chất đăng ký (qua forum, phone, hay nói miệng) nếu đến trễ hay không đến, anh vẫn có trách nhiệm đóng góp như là anh đã tham gia từ đầu

3) Nếu đã tham gia ăn nhậu có việc về trước thì (bằng kinh nghiệm ăn nhậu) anh nên tinh tế để lại một ít ngân lượng :) hoặc nhờ ai đó xư lý hậu kỳ thay cho mình rôi tất toán sau, viêc góp thế nào sẽ do người chịu trách nhiệm phân chia hợp lý

4) Trường hợp kéo rờ mọc theo, anh có trách nhiệm hoàn thành nghĩa vụ thay cho rờ mọc. Vì người chịu trách nhiệm không bao giờ níu áo rờ mọc.

5) Nên có một sự ưu ái nhất định cho các đối tượng trễ có lý do chính đáng, hoặc vì hoàn cảnh gia đình họ đã thu xếp lên gặp anh em uông 1 ly bia rồi lại chia tay, đang ăn nhậu nơi khác xẹt qua giao lưu, ngồi không lâu thì kẹt việc không thể vãn hồi phải rời bàn.

Tạm thời như vậy, nhớ thêm gì em góp thêm. Em đang post như 1 member, hoàn toàn chỉ là góp ý cho toàn chi hội để ngày càng hoàn thiện khung gầm vốn đã chắc chắn nay còn tinh tế hơn, sẽ chở được nhiều người hơn.

Hạng C
6/8/11
644
1
18
ronglua nói:
Vì vậy em “tha thiết” nhắc nhở các bác thành viên <span style=""color: #ff0000;"">lưu ý</span> dùm em<span style=""color: #ff0000;"">:”Khi đã sắp sếp thời gian đăng ký tham dự các buổi offline hay dã ngoại thì hết sức cố gắng, tránh tình trạng đến cận ngày, cận giờ lại SMS hay Alô cho em báo bận”</span>
rồi xong có em trong này . cho em xin lỗi anh gồng và toàn thể FFC vì hôm bữa em vắng mặt cận ngày quá . thằng ku nhà em hôm đó ho quá nên em hẹn bác sỹ khám cho nó , hết giờ khám nên đành hẹn 7h30 , khám xong về tới nhà vợ bên đại lộ Võ Văn Kiệt chắc cũng 8h30 nên nhắm không thể nên đành buông xuôi gọi cho bác gồng trước luôn .:mad::mad::mad::mad:

em thấy huynhnhatminh nói đúng đó mấy bác , đã đặt chỗ thì coi như mua vé , dù đi hay không đi vẫn không thể trả vé lại được . vì thế cứ quy đầu người đặt chỗ rồi ai vắng mặt thì thu sau đi các bác ơi .:):):)

bữa bác nào vắng mặt chung với em , bữa nào cùng nhau trả nợ thân tình cùng 1 chầu cho quay đi các bác ơi kekekekek . nhắc đến chó tự dưng lại thấy thèm quá :D:D:D:D:D