Hạng B1
9/3/16
81
106
33
37
Để tránh chuột, bác nào ở ngoại thành thì kiếm vỏ rắn (thường ở các bụi cây khi nó thay vỏ), bỏ vào 1 gói nhỏ treo trong khoan máy, hốc bánh, đảm bảo ko có con Chuột nào dám vô đâu. Sáp siết gì cũng phải thay, chứ vỏ rắng để khi nào nó mục thôi.

Hạng F
3/10/15
9.858
12.137
113
Bọn nó nhỏ, giỏi leo trèo luồn lách. nên bọn nó trú ngụ toàn những chỗ khó vệ sinh cũng như khó bị phát hiện không à. Muốn vệ sinh sạch sẽ, một là phải có thiết bị vệ sinh chuyên dụng, hai là phải tháo bung hết ra. Hôm thợ họ vệ sinh, họ nói cái quạt gió máy lạnh cũng bị ám mùi nc đái chuột, phải tháo ra vệ sinh từng cánh mới hết, rồi dàn lạnh cũng có, phải vệ sinh nội soi 2 lần mới hết mứt và nước đái. Oải với bọn súc sinh này thật, phá còn hơn giặc nữa.
Tưởng tượng gái mặc váy leo lên xe, nó đói, nó đánh mùi nó nhảy xổng vào ngã ba gái thì bomie luôn :D :D :D
Bữa thấy thằng kia đứng đái đường ở vách tường bị chuột nhảy cả lên chim nó la làng la xóm.
Chán nhất chuột ở thành phố này bây giờ.
Quá nhiều.
Thành phố cứ vứt đồ ăn quá hoang phí nên chuột nó sinh sôi kinh khiếp các bác ạ.
Ở nhà cao tầng trong thành phố rõ ràng có cái hay của nó.
Lúc nào cũng sạch trong xanh hơn ở nhà phố.

Hạng D
8/4/12
2.367
7.463
113
Bữa thấy thằng kia đứng đái đường ở vách tường bị chuột nhảy cả lên chim nó la làng la xóm.
Quá nhiều.
Thành phố cứ vứt đồ ăn quá hoang phí nên chuột nó sinh sôi kinh khiếp các bác ạ.
Bởi vậy, mặc nhiều lời khen chê, em vẫn thích ở chung cư hơn trừ khi chiều nay vietlot gọi tên em :D
P/S: Nói mới nhớ, có mua mịa đâu mà nó gọi :D

• Haha
Reactions: Perenco
9/5/16
4.032
4.180
113
Bình Phước
Để tránh chuột, bác nào ở ngoại thành thì kiếm vỏ rắn (thường ở các bụi cây khi nó thay vỏ), bỏ vào 1 gói nhỏ treo trong khoan máy, hốc bánh, đảm bảo ko có con Chuột nào dám vô đâu. Sáp siết gì cũng phải thay, chứ vỏ rắng để khi nào nó mục thôi.
Bác tưởng tượng phỏng? nhà em con chuột nó còn chạy ngang đầu con mèo đây, vỏ của con rắn là cái gì. Ba cái đó em chơi hết rồi, chuột nó chỉ cười khẩy rồi cắn tiếp các bác nhé.

• Like
9/5/16
4.032
4.180
113
Bình Phước
Quá nhiều.
Chuột ở thành phố thì đúng là nổi tiếng rồi. Mấy con chuột cống nhum dưới miền Tây phải gọi bằng cụ. Hồi mới xuống Dĩ an học quân sự, em đi đường tắt về ký túc. Xa xa thấy con gì ngồi chồm hổm như con chó, sợ bomie. Đi bộ tới gần thấy chình ình 3-4 con chuột bằng bắp đùi đang ngồi ở bãi rác bới bới, gặm gặm. Cả bọn hồn vía lên mây vì tưởng ma. Nó ngồi vắt chân chữ ngũ gặm bịch rác bác ạ, trố mắt trông bọn tỉnh lẽ cười khẩy rồi gặm tiếp. Em nói không ngoa chứ 1 con phải tầm 5-6kg gì đó chứ chả chơi.

• Like
Hạng F
3/10/15
9.858
12.137
113
Bởi vậy, mặc nhiều lời khen chê, em vẫn thích ở chung cư hơn trừ khi chiều nay vietlot gọi tên em :D
P/S: Nói mới nhớ, có mua mịa đâu mà nó gọi :D
Cần quái gì, ở trên cao vẫn tốt nhất.
Trump chả phải luôn vẫn ở trên cao trong tháp Trump mãi đấy thôi.
Mũi mòng không có, chuột gián khó leo, chỉ sợ mấy nhà có chó thì nó hay ỉa ra hành lang tí thôi. Dù sao vẫn đỡ hơn nhiều dưới phố rùi hihi

Hạng F
3/10/15
9.858
12.137
113
Chuột ở thành phố thì đúng là nổi tiếng rồi. Mấy con chuột cống nhum dưới miền Tây phải gọi bằng cụ. Hồi mới xuống Dĩ an học quân sự, em đi đường tắt về ký túc. Xa xa thấy con gì ngồi chồm hổm như con chó, sợ bomie. Đi bộ tới gần thấy chình ình 3-4 con chuột bằng bắp đùi đang ngồi ở bãi rác bới bới, gặm gặm. Cả bọn hồn vía lên mây vì tưởng ma. Nó ngồi vắt chân chữ ngũ gặm bịch rác bác ạ, trố mắt trông bọn tỉnh lẽ cười khẩy rồi gặm tiếp. Em nói không ngoa chứ 1 con phải tầm 5-6kg gì đó chứ chả chơi.
Chuột ở cái trường đối diện Suối Tiên đó thì ớn thôi thôi rồi.
Cả làng đại học phía sau đều là bãi chuột.
Tất cả những gì dơ nhất đều ở vùng đó: khu sinh viên trọ, bến xe khách buýt, quán nhậu lẩu,...
Thì thôi tưởng tượng được những chú chuột to béo cỡ nào.

• Like
Reactions: trác đông lai