Hạng B1
28/7/14
54
20
8
35
3 ngày nay xe e ko bít nó bị rơ chỗ nào trên trần xe mà cữ hễ qua đoạn đg xấu là cứ cành cạch cành cạch trên trần...e có cảm giác có vật gì đó bên trong trần va chạm với nhau...và thêm cái nữa là cửa sổ trời sau khi đóng kiếng nếu ko kéo miếng nỉ thì nó cũng kêu cạch cạch nhưng âm thanh khác với tiếng cành cạch khi đóng nỉ...bác nào có gặp trường hợp này xin giúp đỡ...chứ e đem xe lên hãng thì toàn đường đẹp...rất khó để các a trên hãng kiểm tra...

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.607
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Hôm nào rãnh bác mang vào hãng kiểm tra vì phải tháo trần xuống kiểm tra mất rất nhiều thời gian vì đòi hỏi thao tác phải tỉ mỉ hơn

@ Có một cách đơn giản hết nghe tiếng kêu lọc cọc là bác mở nhạc to hơn, nhất là nhạc DJ :)

Hạng B2
22/12/10
111
115
43
38
Hôm nào rãnh bác mang vào hãng kiểm tra vì phải tháo trần xuống kiểm tra mất rất nhiều thời gian vì đòi hỏi thao tác phải tỉ mỉ hơn

@ Có một cách đơn giản hết nghe tiếng kêu lọc cọc là bác mở nhạc to hơn, nhất là nhạc DJ :)
Ko đồng ý phương án áp dụng mọi lúc khi không xử lý được vấn đề của anh Nam. Đề nghị qua năm mới không sử dụng chiêu này nữa...keke

Hạng B2
7/3/12
404
97
28
33
em đi GLK250 dạo gần đây cũng thấy trần kêu khi qua đường xấu nhưng ko kêu cành cạch như của bác. Theo em cảm nhận thì tiếng kêu do mấy tấm che nắng và hộp tắt mở đèn rung phát ra. Ko bết sao nội thất xe cứ phát âm thanh lạ hoài.

Hạng B2
22/12/10
111
115
43
38
em đi GLK250 dạo gần đây cũng thấy trần kêu khi qua đường xấu nhưng ko kêu cành cạch như của bác. Theo em cảm nhận thì tiếng kêu do mấy tấm che nắng và hộp tắt mở đèn rung phát ra. Ko bết sao nội thất xe cứ phát âm thanh lạ hoài.
Riêng xe Merc là chuyên gia phát tiếng kêu lạ trong nội thất mà bác. Cái này em xác nhận! Ai nhạy cảm là khó chịu tột cùng!

Hạng B2
9/7/07
315
226
43
Tui cũng bi vậy trong hộp đèn. Lần này đi bảo dưỡng chắc phải tháo ra kiểm tra thôi chứ khó chịu lắm!

Hạng B1
28/7/14
54
20
8
35
E tranh thủ hôm nào rãnh lên kiểm tra lại...nếu ko hết nữathì...Ráng cày...cuối năm đổi xe khác...haizzz....đổi hãng khác lun cho khoẻ

Hạng B1
28/7/14
54
20
8
35
Em cũng đồng cảm nhận với bác....chán....