hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Khảo sát nhỏ các bác đi bán tải Hilux, Ranger, Triton: tại sao các bác chọn các xe này mà không là Fortuner, Everest hay Pajero Sport? Tính năng lái, an toàn, em đoán, sẽ tương đương do cùng hệ khung gầm. Vì giá rẻ hơn, máy mạnh hơn và chở được hàng? Và chấp nhận việc mất 2 chỗ (và hàng ghế giữa cũng không thoải mái bằng) vì không có nhu cầu? Nếu giá tương đương, do ưu đãi thuế không còn nữa, liệu các bác vẫn quyết định mua bán tải thay vì SUV cho mục đích sử dụng hiện tại?

Hạng D
26/8/13
1.948
5.496
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Khảo sát nhỏ các bác đi bán tải Hilux, Ranger, Triton: tại sao các bác chọn các xe này mà không là Fortuner, Everest hay Pajero Sport? Tính năng lái, an toàn, em đoán, sẽ tương đương do cùng hệ khung gầm. Vì giá rẻ hơn, máy mạnh hơn và chở được hàng? Và chấp nhận việc mất 2 chỗ (và hàng ghế giữa cũng không thoải mái bằng) vì không có nhu cầu? Nếu giá tương đương, do ưu đãi thuế không còn nữa, liệu các bác vẫn quyết định mua bán tải thay vì SUV cho mục đích sử dụng hiện tại?

Ví dụ như em, em có 630tr, em cũng nghiên cứu nhiều vì tầm đó ra luôn biển số, e ko thấy ưng ý xe nào hơn Ranger XLS AT cả. E ở Biên Hòa, đường trong phố ko đến nổi đông lắm. Gia đình em chỉ cần 5 chỗ là đủ. lại thích đi du lịch xa.

Tập Lái
25/9/14
3
0
1
32
Muốn êm như SUV thì bớt nhíp thêm phuộc hơi nhá mấy bác :D

Hạng C
7/2/12
657
1.091
93
Cho em hỏi ngu ti, bán tải mình chạy line nào vậy các bác. Như sedan hay la line trong. Có bị cấm giờ k các bác

Tập Lái
10/12/14
3
0
1
51
Em thì em nghĩ sử dụng cái gì cũng cần phù hợp với mục đích và hoàn cảnh. Các bác thử tưởng tượng chở vợ con đi party cuối năm của công ty, hay đi phòng trà ca nhạc, hoặc chở đối tác đi nhà hàng mà dùng pickup thì liệu các bác có đủ tự tin không, có hứng thú không.

Hạng D
17/8/09
3.329
29.756
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Theo em thì xe bán tải chỉ thịnh hành ở Thái Lan thôi, thì em thấy ở bên đó chở được người ở sau thùng xe nửa, còn ở VN thì nói chung ......nản. Vì xe có niên hạn sử dụng 25 năm. Nhiều bác nói không quan trọng vì chỉ dùng vài năm rồi bán nhưng nói gì thì nói bỏ ra 700-800tr mua xe mà lại có hết hạn sử dụng. Chắc cũng kén người mua.