Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
154.921
113
www.phindeli.com
Em từng xài winder tàu hợp tác xã, cuối cùng phải vứt, vừa ồn, vừa làm đồng hồ chạy sai. Phải mua hàng tàu xuất khẩu mới ngon
Chú coi kỹ review trên amazon chưa? Anh thấy có 2 đứa nó bảo xài 1 năm là hỏng.

• Like
Reactions: nqkhanhn
Hạng D
21/5/14
2.456
29.789
113
33
Chú coi kỹ review trên amazon chưa? Anh thấy có 2 đứa nó bảo xài 1 năm là hỏng.
Đồ tào mà anh chạy được 1 năm là mừng lắm rồi như mấy anh mua TV 1 năm hết bảo hành hỏng màn thôi. Nó chạy êm khiểm soát được số vòng quay tốt không bị lên cót quá nhiều là ổn rồi. Hỏng mình mua cái khác haha. Em tháo thử cái watch winder tàu VN ra rồi, nhìn cùi kinh khủng luôn chỉ là cái mô tơ nối dây điện.
Tìm chỗ lau dầu đồng hồ Seiko automatic?

• Haha
Reactions: tuando
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
154.921
113
www.phindeli.com
Đồ tào mà anh chạy được 1 năm là mừng lắm rồi như mấy anh mua TV 1 năm hết bảo hành hỏng màn thôi. Nó chạy êm khiểm soát được số vòng quay tốt không bị lên cót quá nhiều là ổn rồi. Hỏng mình mua cái khác haha. Em tháo thử cái watch winder tàu VN ra rồi, nhìn cùi kinh khủng luôn chỉ là cái mô tơ nối dây điện.
View attachment 2383237
Chốt lại là không xài winder làm dì chỉ có hại. Chịu khó lên dây và cất đổng trong tủ chống ẩm.

Hạng B2
21/6/11
431
29.575
93
51
Q.1 HCMC
Em cũng chả hiểu.
Như em service chính hãng con Br là nó thay cả kim, cả núm, xing dán seal đít lại. Đúng nghĩa renew.
Còn a Cao bữa xách con Ô ra ảnh phán giá con Ô xong mới phán giá service.
Mà chả biết linh kiện đâu ra nên em lại xách về.
Bởi vậy, anh nào làm ngoài, thợ chỉ càn soi kính lúp cái kim là biết đổng còn zin hay ko, vì làm phải gắp kim ra. Còn chính hãng như Br nó thay kim thì chăsc như bắp.)))
2 con Navitimer của mình chả phải service mịa gì hehe. Bọn Br bên này cũng chỉ đòi 600 đu lơ, nhưng thấy chả sao nên thay thiéc làm gì.

Mấy hôm nữa nghỉ GS mình dọn bàn rồi show up cho các anh đồ nghề tự sẹc vít đh của mình. Ba cái máy citizen, seiko và 1 số máy eta mình tháo lắp dễ dàng. Mấy con in house chắc cố làm cũng được mà ngại xước ốc khi lắp lại thôi.

dEs
11/5/20
2.093
149.382
113
Service phải có phụ tùng chính hãng

Mấy ông không phải chính hãng thì lấy đâu ra nhỉ?
Mấy chỗ đó chủ yếu lau dầu vệ sinh này nọ thôi chứ chưa đúng nghĩa service. Đúng nghĩa service theo chuẩn hàng thì nó làm toàn bộ như mới, nhưng đắt lòi kèn :D. Còn nếu sửa chữa lặt vặt thì ngoại trừ mấy con máy inhouse mình ko biết họ kiếm phụ tùng ở đâu, chứ tụi eta, sellita hay máy Nhật thì thị trường đầy nhóc, đâu có gì khó kiếm.

• Like
Reactions: tuando
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
154.921
113
www.phindeli.com
Bèo dử, đây: https://www.bennettwinch.com/products/watch-roll-brown

Đăng ký cái email nó giảm 10% còn dưới 700 đu lơ thôi.

Của Bosphorus cũng đc, nhiều lựa chọn, em thích, nhưng vợ nx Bennett vẫn hơn 1 cấp.
Đẹp thật, xịn thật

Nhưng cái này cho travellers, anh không dùng

Dạo này toàn tay trần, chẳng đeo cái đồng hồ nào.