Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
19/7/12
71
0
6
35
Chuẩn bác ơi, chuẩn bị lên Idea cho mô hình hầm trú ẩn đi bác :)
Hoàng Thị nói:
Tình hình chính trị và xã hội bất an đã lan sang ngành kiến trúc và nội thất

Vài bữa nữa thế nào cũng có cái thớt xin tư vấn về xây hầm trú ẩn và hầm tránh bom :confused:

Hạng B2
22/7/12
124
691
93
Bác nói làm tường chống ô tô húc thì nghe có lý hơn nếu dư tiền thì làm hầm tránh bom, ở VN hay xẩy trường hợp ô tô húc vào nhà dân, nhiều người chết oan.

Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
Bác chủ muốn hỏi về cty nào xây thì em kg biết,nhưng em có thể tư vấn nếu KTS hỏi phải xây tường dày bao nhiêu,vật liệu gì để chống đạn,mìn,thuốc nổ...
Em học cơ bản về sức công phá của các loại súng,đạn và thuốc nổ nên em tư vấn được.
Bác nào bảo chống B41 phải xây tường 1000mm là kg đúng.Nếu B41 đầu nổ mảnh thì kg phá nổi tường be tong 300mm?Đầu xuyên phá ( thuốc nổ lõm)cũng kg qua được bê tong 350 mm.
Việc B41 bắn tăng ,xuyên được giáp 100mm là do thuốc nổ lõm dồn sức công phá về 1 hướng,1 điểm với nhiệt độ trên 3000 độ C nên làm điểm chạm nóng chảy=> hơi nóng(khí + nhiệt lượng) thổi vào trong xe gây cháy...thường lỗ xuyên này rất nhỏ nếu nhìn vào chứ kg to như chúng ta thường nghĩ.Có nhiều phát bắn cháy xe nhưng lỗ thủng mặt trong xe không to hơn 10mm.

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
thang real nói:
Bác chủ muốn hỏi về cty nào xây thì em kg biết,nhưng em có thể tư vấn nếu KTS hỏi phải xây tường dày bao nhiêu,vật liệu gì để chống đạn,mìn,thuốc nổ...
Em học cơ bản về sức công phá của các loại súng,đạn và thuốc nổ nên em tư vấn được.
Bác nào bảo chống B41 phải xây tường 1000mm là kg đúng.Nếu B41 đầu nổ mảnh thì kg phá nổi tường be tong 300mm?Đầu xuyên phá ( thuốc nổ lõm)cũng kg qua được bê tong 350 mm.
Việc B41 bắn tăng ,xuyên được giáp 100mm là do thuốc nổ lõm dồn sức công phá về 1 hướng,1 điểm với nhiệt độ trên 3000 độ C nên làm điểm chạm nóng chảy=> hơi nóng(khí + nhiệt lượng) thổi vào trong xe gây cháy...thường lỗ xuyên này rất nhỏ nếu nhìn vào chứ kg to như chúng ta thường nghĩ.Có nhiều phát bắn cháy xe nhưng lỗ thủng mặt trong xe không to hơn 10mm.
Chuyên da...bom mìn, kinh quá !

Tập Lái
10/5/12
0
1
0
vào xem thớt này e tưởng lạc vào quân đội hay nước nào đang bị khủng bố ko hà...mấy cái này e hok rành nên ngồi hóng các bác xem sao...:D

Status
Không mở trả lời sau này.