Hạng B2
24/3/14
351
58
28
oldman_saigon nói:
He he, part thì có rồi , sơ đồ cũng có
Bác Boeing sẵn sàng share , vấn đề là họ ( aem) ngoài Bắc có nhu cầu xin hay không ?

Ps : mà em hì hục ship đồ cho cái vụ CC về còn chưa xin đc xu từ thiện cho MFC nè bác truong195 :)

auto_chien nói:
cũng như bác tư vấn cho các anh em được hưởng lợi gì đâu mà vẫn nhiệt tình quết tâm tìm tài liệu cho mọi người.

Bác Chiến trả lời rồi đó.

Còn bác ngoài bắc thế nào chỉ có bác Trai Lang Thang đánh giá được.

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658
oldman_saigon nói:
He he, part thì có rồi , sơ đồ cũng có
Bác Boeing sẵn sàng share , vấn đề là họ ( aem) ngoài Bắc có nhu cầu xin hay không ?

Ps : mà em hì hục ship đồ cho cái vụ CC về còn chưa xin đc xu từ thiện cho MFC nè bác truong195 :)

auto_chien nói:
cũng như bác tư vấn cho các anh em được hưởng lợi gì đâu mà vẫn nhiệt tình quết tâm tìm tài liệu cho mọi người.

Bác Chiến lấy sát giá không hưởng lợi thì anh em MFC nhờ. Còn ừ thiện thì anh em sẽ làm lại việc khác. Mìn đâu có tham gia vụ này.

Hạng D
2/5/08
1.326
189
63
53
Hình như PS xăng gắn củng phải độ lại chứ đâu phải gắn vào là được đâu ( đồng hồ thiếu chân từ ECU, dây công tắc ngắt CC ...), thật ra cái khó khi độ PS D là chưa có sơ đồ thích hợp khi đấu nối ECU thui, nhiều người kiếm rồi nhưng chưa có, ECU đang lắp cho PS D theo em biết thì k có sẳn cổng cho CC, linh kiện chủ yếu giống nhau, nhưng nghe đồn Auto Chiến đã có 1 bản của Nga bác nào có xe đem qua làm chuột bạch, còn xe xăng thì lảo đã gắn vài em rồi, Ông già SG chuyên ship đồ cho vụ này vào cho ý kiến nha.

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/3/05
1.760
8.179
113
52
MFC
Em chỉ làm cửu vạn thôi, đưa part là em bụp .
Không rành về kỹ thuật nên không dám hó hén

Hạng D
truong195 nói:
oldman_saigon nói:
Lúc đầu grandis cũng đâu có sơ đồ dzin ! Bác boeing mày mò mấy tháng trời xong share cho anh em biết !
Chả có gì phải giấu diếm hết

Anh em Grandis ở miền Bắc có hưởng lợi từ công trình của Bác Boieng không? Đến lúc này là không. Vì sao?
Bác Boeing hoàn toàn có thể sử dụng thành quả của mình. Và ở Miền Bắc nhiều người biết nhưng không ai ý kiến.

Mạch của PSD khó hơn, trong Nam có Richien và vài bác khác cũng tim nên biết. Việc cụ nào ngoài Bắc làm được rất đáng trân trọng, vì chúng ta cần những người chịu khó mày mò như thế này, và cụ ấy được hoàn toàn sử dụng thành quả đó.

Cụ ấy tốt xấu như thế nào trong Nam chỉ mới có bác TraiLangThang gặp, mình có tiếp xúc vơi cụ ây bao giờ để biết. Việc đề nghị liên lạc để làm cho cac bác trong Nam rất dáng hoan nghênh, nên hành động chưa nắm rõ đã chê của Quang Tín là không chấp nhận được.
Ủa em có chê cái gì đâu ta, em chĩ phát biểu trong mình cũng có thể làm được thôi mà, quan trọng là có bác nào chuột bạch đầu tiên thôi. Ngoài bắc làm được thì hưởng thôi, cũng chả cần thiết lập nguyên 1 cái topic cho vấn đề này.

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658
oldman_saigon nói:
Bây giờ còn làm không? sao không đăng đàn tiếp? :)

Hạng D
17/3/05
1.760
8.179
113
52
MFC
Anh em nào nhờ thì em làm giúp thôi, đăng đàn lại tưởng em làm Thuê thì mệt chết

Hạng D
6/7/08
4.322
3.070
113
oldman_saigon nói:

Hôm trước nghe ông nào chém là anh Nguyên có bằng Tiến Sỹ kỹ thuật rồi ............từ hồi nhận bằng tới giờ đã rửa chưa anh???