Hạng B2
1/4/05
414
8
18
Sắp đến hè rồi, phải đưa tụi nhỏ đi chơi đây đó. Cho em hỏi tình hình bắn tốc độ trên các quảng đường sau khi có qui định mới về tốc độ có gì khả quan hơn không, nhất là các đường đi Vũng Tàu, Phan Thiết. Lần trước em đi Vũng Tàu bị dính bẫy vì QL 51 đi qua các đoạn gọi là thị xã, thị trấn thì chỉ cho phép 60km/h thôi. Nếu ai không để ý thì dể bị dính lắm.

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com
RE: Tình hình bắn tốc độ sau khi có qui định mới

Do thường đi tuyến đường HCM-VT thì thống kê của tui thấy :các xe bị bắn tốc độ thường bị dính khi chạy trong khu vục đô thị (50km/h) vì hình như khoảng cách của khu đô thị đc mở rộng ra hay sao mà nhiều chỗ vắng hoe mà chạy chỉ có 50:mad: còn ngoài đô thị thì bị bắn đằng sau :mad:. đi Vũng tàu bây giờ tới 3-4 điểm bắn mà lại không cố định, quá mệt. Thôi thì cứ chạy tầm 55 và max 85 thôi.

Hạng B2
1/4/05
414
8
18

Sao nghe nói có qui định mới về tốc độ bỏ phần qua đô thị rồi, chỉ có trong vùng dân cư và ngoài vùng dân cư thôi. Bảng qui định tốc độ mới màu vàng mà, hồi trước trên QL 51 có các bảng màu xanh bên đường. Bác có nhớ những khúc đô thị nào không? Còn ngoài đô thị cho phép 80km thì cũng không đến nỗi nào.

23/10/06
14.656
5.149
113

Đi VT dễ bị bắn lắm bác ơi! Đi từ xa lộ HN thì không thể chạy nhanh nên không sao. Qua ngã ba VT tới tận bột ngọt Vedan thì bị mấy chú ở Long Thành ngồi trong Joli bắn không đứng cố định chỗ nào! Tới ranh giới VT-ĐN có một chốt bên phần VT nhưng chỉ bắt xe tải chở để kiểm tra kiểm dịch thôi, cứ vô tư đạp. Qua chỗ này còn một chốt nữa ở ngã tư gì đó em không biết tên. Tới cầu Cỏ May có một trạm bắn ở bên kia dốc cầu, bác phải cẩn thận vì tay bắn súng này không lộ diện mà núp trong bụi cây bắn[&:] và bác sẽ bị bắt lại ở gần trại giam Phước Cơ -> bây giờ bác mới biết bị bắn lén (đừng có chối!:D). Đi tới đây nếu Bác đi thẳng luôn thì phải coi chừng xxx đứng chỗ nào không biết trước (nhưng thường xuyên có vào ban ngày) Bác rẽ vào đường 30/4 thì cẩn thận thêm hai chỗ đó là cảng hải quân cách ngã ba Ẹo Ông Từ không xa và cảng Xuất Nhập Khẩu (4 điểm: Cầu Cỏ May, Ẹo Ông Từ, Cảng hải quân, cảng XNK là chỉ có 1 nơi có thôi) và có thể có ở trước đồn ở chỗ sân bay VT nữa (giống ở Long Thành)
Mà đi chơi thì thong thả thôi bác à! Còn vợ con nữa, đừng để xxx làm mất vui!

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.384
297
83
The Earth

Nếu các bác đi Vũng Tàu thì cứ bám theo mấy chiếc của Rạng Đông, Thiên Phú mà chạy. Các bác cũng có thể xem cách chạy của 2 đội này là biết có *** hay không. Đoạn Đồng Nai thì em không rành lắm, BRVT thì thừơng đứng ở những điểm này: (theo thứ tự từ SG-VT)
1. Khu vực KCN Mỹ Xuân (đoạn này thường đứng cả 2 bên vào ban ngày, bột ngọt Vedan các bác sẽ gặp), *** thường đứng gần gã 4 vào KCN Mỹ Xuân (nãy đã có bác nào nói ở trên)
2. Đoạn gần đường vào nhà máy Điện PM - đi qua chợ Mỹ Xuân (cái ngã 3 đèn đỏ là chợ) cách trạm trước khỏang 3km. Đoạn này khoảng 70% là đứng phía VT-SG vì nhiều xe quá tải đi theo hướng này nên...
3. Đoạn gần đến đường vào KCN Phú Mỹ I cách số 2 khỏang 2km. Đoạn này cũng 70% đứng phía VT-SG.
4. Đoạn qua UBND Huyện Tân Thành (đi qua UBND khỏang 700m) cách số 3 khoảng 1,5km. Đoạn này thì 70% đứng hướng SG-VT.
5. Đoạn từ ngã 3 Long Hương đến TX Bà Rịa. Dạo này *** ít đứng.
6. Đoạn qua cầu cỏ may vừa xuống dốc đến khúc cua. *** thường đứng ngay khúc cua để... trạm này 100% đứng phía SG-VT, nhưng khoảng 1 năm nay thì *** không đứng nữa.
7. Đoạn ngã 3 rẽ phải vào đường 30/4, *** đứng ngay khúc cua. Cũng đoạn này *** đứng cả hường đi ra bãi sau. Lưu ý là *** đứng cả ban đêm.
Sau số 7 thì đã vào đến thành phố, *** đứng búa xua.
Trên đây là những thông tin mà em thu được về vị trí của *** hay bắn để các bác tránh khi đưa vợ con đi VT nghỉ hè. Khi các bác đi ngang khu vực KCN thì cẩn thận vì khu này *** làm rất dày vì khu này xe tải qua lại nhiều nên...
Bác nào hay đi đoạn này có thông tin update luôn nhé.
Chúc các bác có mùa hè vui vẻ mà không bị ngoắc lại.

Hạng B2
1/4/05
414
8
18

Cảm ơn các bác đã update thông tin trên con đường 51 này. Đi chơi thì thông thả thôi chứ có ai ép nhưng thông thả ở mức dưới 60km/h trên đường cao tốc mà cũng bị vịn mới tức chứ(đoạn qua đô thị).

Hạng D
27/9/05
1.706
1.830
113

còn cái đoạn đường mới xây tránh rạch dừa thì xxx đứng đoạn nào zậy ? đoạn đó em khoái nhất ( thẳng băng ) :D

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.384
297
83
The Earth

Trích đoạn: nguoikhonglo

còn cái đoạn đường mới xây tránh rạch dừa thì xxx đứng đoạn nào zậy ? đoạn đó em khoái nhất ( thẳng băng ) :D

Đoạn đó hơi khó, *** đứng không cố định vì nghe đâu để chống 2B đua, lạng lách (cái này thì mình cần *** chạy lòng vòng khu này). Nhưng theo kinh nghiệm thì *** hay đứng gần bùng binh to tổ chảng (khi mới qua cái đèn xanh-đỏ) và gần đến chung cư 18 tầng - Vũng Tàu Seeview

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn

Một đoạn đường chỉ 120km mà đến 3,4 bác du kích, nát bằng rồi còn gì.........hix. Thế còn tình hình đi Phan Thiết thì sao hả các bác, update anh em rút kinh nghiệm phát ah. Cám ơn thông tin của các bác rất nhiều.