23/10/06
14.656
5.149
113
RE: Tình hình bắn tốc độ sau khi có qui định mới

Trích đoạn: tran long
Theo NĐ 152, vượt tốc độ từ 5km/h đến 10 km/h thì phạt từ 20k đến 30k, lấy TB là 25K. Số tiền này ít nên năn nỉ chắc cũng được.

Không có năn nỉ đâu Bác à! Chỉ có cưa đôi đóng phạt tại chỗ mà không xé biên lai thôi!:D

Hạng D
27/9/05
1.706
1.830
113

mấy chú mà chịu cưa đôi mới ghê. mấy chú làm tròn luôn thì có :D

South Africa
4/11/06
776
10.699
93

Trích đoạn: haobui

Bác mua 1 bộ báo động bắn tốc độ mà dùng . Khi nào xe đi trước bị bắn , sẽ báo động = còi trong xe cho bác biết mà tránh . Nhỏ gọn mà hợp lý
Bác có thể cho xin thêm thông tin về cái món này không ạ? từ tết đến giờ tôi bị 3 phát trên QL 20 rồi và kết quả là chú em lái xe cũ dính 2 phát => đi an dưỡng; đến chú em lái xe mới lại dính 1 phát vào thứ 3 vừa rồi.

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com

Bác Nam n p ở DL à, tui cũng hay về thăm nhà lắm ( dốc 3/4 cây xăng kim cúc cũ) nên hay xài mấy cái RD này. Khi nào bác xuống SG thì ghé chỗ cửa hàng bandodoc.com đối diện sở Y tế góc ngã tư NTMK và CMT8 ( phía NTMK) vào chơi và hỏi thì có đấy. Tui nghĩ giá cũng bằng lần phạt và chung ko bấm lỗ.:D

South Africa
4/11/06
776
10.699
93

Trích đoạn: dalatlegan

Bác Nam n p ở DL à, tui cũng hay về thăm nhà lắm ( dốc 3/4 cây xăng kim cúc cũ) nên hay xài mấy cái RD này. Khi nào bác xuống SG thì ghé chỗ cửa hàng bandodoc.com đối diện sở Y tế góc ngã tư NTMK và CMT8 ( phía NTMK) vào chơi và hỏi thì có đấy. Tui nghĩ giá cũng bằng lần phạt và chung ko bấm lỗ.:D
Có mấy công ty trên ĐL nên tuần nào cũng phải chạy lên chạy về bác à; Dạo này *** tổ chức bắn 2 chiều gần trạm thu phí Tân Phú (trong và ngoài khu dân cư) rồi chặn bắt ở Phú Túc; tôi nghe nói là phải mua cái loại gì đời mới không thì cái máy laser của *** nó sẽ phát hiện ra bác có gắn máy nếu lúc chạy gần nơi *** mà máy vẫn bật; không biết có đúng không bác?

Hạng B2
1/4/05
414
8
18

Chắc tui cũng ghé bandodoc.com coi sao. Nghe nói dán V-kool thì máy sẽ không thu được tín hiệu phải không ?

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Trích đoạn: Nam_newport

Trích đoạn: dalatlegan

Có mấy công ty trên ĐL nên tuần nào cũng phải chạy lên chạy về bác à; Dạo này *** tổ chức bắn 2 chiều gần trạm thu phí Tân Phú (trong và ngoài khu dân cư) rồi chặn bắt ở Phú Túc; tôi nghe nói là phải mua cái loại gì đời mới không thì cái máy laser của *** nó sẽ phát hiện ra bác có gắn máy nếu lúc chạy gần nơi *** mà máy vẫn bật; không biết có đúng không bác?
Đúng là dạo này tuyến DL đứng dày thật,hôm trước lễ vừa rồi trên đường hơn 20km nữa là tới dầu giây mà em gặp 3 trạm.Thót tim luôn!:mad::mad::(