Hạng B2
21/6/14
180
98
28
Thưa các bác,

Em thường xuyên đi lại khu vực QL51 nhưng các bác cũng biết là hiện nay có nhiều đoạn đang làm đường, đặc biệt là một số đọa sau
  • Trạm thu phí cầu Đồng Nai mới
  • Ngã Tư Vũng Tàu
  • Bến Gỗ
Nhiều đoạn sau khi xây dưng xong thì mất hoàn toàn biển báo giới hạn tốc độ, ví dụ như đoạn Bến Gỗ, em nhớ rất rõ là ngày trước có thấy bảng hết nội thị sau khi qua Bến Gỗ, bây giờ thì không còn thấy nữa nên chẳng biết lúc nào bắt đầu chạy tốc độ giới hạn 80 km/h

Các bác cho em hỏi, nếu không thấy bảng nội thị và cũng không có bảng hết nội thị có thể hiểu mặc định là đươc chạy 80 hay không?

Cảm ơn.

• Like
Reactions: quankung
Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
Theo luật thì bác phải chạy theo biển báo trước đó. Còn thực tế thì tùy.
Ví dụ qua Long Thành (hướng về Vũng Tàu) đã bị gỡ biển hết khu dân cư, bác nào mới đi lần đầu thì chắc không dám đạp lên 80 khi qua khỏi mũi tàu.

Hạng B2
21/6/14
180
98
28
Trước khi lên cầu Đồng Nai mới còn có biển báo 50 hay 60 gì đó. Sau đó toàn tuyến qua khỏi Ngã Tư Vũng Tàu hướng về Vũng Tàu em chẳng thay biển báo gì cả, thật ra ngày trước là có nhưng bây giờ không còn nữa.

• Like
Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Bữa qua em đi VT, từ Cao Tốc ra ql51 cũng ko thấy 1 biển báo nào. Vô đoạn nội thị mới có biển 50-60km/h, đến khi hết nội thị cũng có mỗi cái biển báo, chả thấy biển tốc độ đâu. Lâu ngày ko đi, mà giao thông biển báo VN thì khỏi nói rồi, lỡ mấy ảnh đổi ý thay đổi rùi gọi vô ăn bánh mì thì khổ, nên cứ phải tà tà chạy.

• Like
28/3/13
2.339
1.769
113
QL 51 BB quá OK không hiểu tại sao phải gở? Thà như củ nếu như bảng Nội Thị bị xe lớn che mất mình vẩn có thể căn cứ theo bảng báo tốc độ................. Còn đằng này lở vào khu vực NT mà bị xe lớn che mất bảng NT. Đạp lên 80km/h là ăn đủ luôn

• Like
Reactions: quankung and ntt61
Hạng D
3/5/13
1.231
348
83
QL 51 BB quá OK không hiểu tại sao phải gở? Thà như củ nếu như bảng Nội Thị bị xe lớn che mất mình vẩn có thể căn cứ theo bảng báo tốc độ................. Còn đằng này lở vào khu vực NT mà bị xe lớn che mất bảng NT. Đạp lên 80km/h là ăn đủ luôn
Ý người ta là vậy mà bác.

Hạng B2
21/6/14
180
98
28
Nói túm lại theo ý các bác là cứ 50 ah???? Bác nào có KN đường này chia sẻ giúp với.

• Like
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Đi chơi thì nên có tâm lý ko gấp, cứ từ từ. Chả việc gì phải vội. Ra tới VT cũng ngồi bãi biển tắm nắng, ăn nhậu thôi chứ có gì gấp.
Ai có việc nhà, việc gấp thì cứ phóng, có bị phạt thì cũng an ủi vì có lý do "việc gấp".

Hạng C
19/11/09
995
800
93
Hôm thứ 7, chủ nhật rồi em đi miền tây (cần thơ) gần như suốt tuyến em không thấy bảng giới hạn tốc độ, không thấy bảng khu dân cư luôn chỉ thấy bảng 412 phân làn, oto chạy 2 làn, nên lúc đầu không dám chạy cứ chạy làn trong 60km suốt các xe khác thì qua mặt mình ào ào, một lúc sau chơi liều chạy theo mấy chiếc đó luôn đạp đều 80, tới đoạn cai lậy đang ngon trớn 80 thấy bảng hết khu dân cư...... em hết luôn nhưng may quá không có XXX, vừa chạy vừa nghĩ cái bảng khu dân cư nằm ở đâu sao mình không thấy vậy ta.
Vừa qua cầu cần thơ vô chỗ vòng xoay có bảng 40 em vừa chạy vừa xem gps đạp lên 60 luôn chạy 1 đoạn nhìn kính hậu thấy chú inova hồi nãy giờ chạy sát đít mình sao giờ mình bỏ xa quá nhìn xuống đồng hồ 60.... thấp tới tấp... may là cũng không có XXX (mặt dù chổ này bạn em đã cảnh báo).

• Like