Tập Lái
10/10/10
48
2.556
98
E mới lên Dalat tuần trước, ngại đông nên ko bước chân vào trung tâm, ở khu Tuyền Lâm và tìm mấy điểm xa vùng ven ăn,chơi…nhìn đâu cũng thấy rừng thông, vậy mới đúng là Dalat.
Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z

Ở Edensee
Tìm 1 ngọn đồi ở Lạc Dương cho tụi nhỏ dựng trại, đốt lửa, nướng khoai…ngon bổ rẻ. Em đi Dalat rất nhiều nhưng hiếm khi nào vào trung tâm.

Hạng C
12/6/14
616
280
63
51
Bác Sáu cho e hỏi đèo Đại Ninh bữa nay đi ổn ko ? Cuối tuần này e đi đl xuống mũi né - thanks bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Bác Sáu cho e hỏi đèo Đại Ninh bữa nay đi ổn ko ? Cuối tuần này e đi đl xuống mũi né - thanks bác nhiều
Gần đây tôi chỉ đi về Dalat từ Saigon (QL20, 713, 725) nên không đi cung này, có thông tin từ bác
LB.Poli
Em mới đi cung đường đèo Đại Ninh lên Đà Lạt hôm 11/8/2022. Vài khúc đường không được đẹp, nhưng đi ổn. (Em đi sedan)

• Like
Reactions: GauHaNoi
Hạng B1
20/10/17
90
67
28
Đường đi ổn nha bác, em mới đi hôm 11/8, có vài chỗ hơi lồi lõm nhưng không nhiều. Bác đi chậm rải cẩn thận. Né lúc trời chiều tối. Cũng có vài điểm sạt lở, nên nếu trời mưa lớn thì phải cẩn thận.

• Like
Reactions: GauHaNoi
Hạng C
5/9/13
548
587
93
Chào các bác.
Cho mình hỏi thăm tình hình đèo Gia Bắc thời điểm này đi có ổn không? Cảm ơn các bác.

Hạng B2
17/9/13
350
2.185
96
Chào các bác yêu Dalas ạ,

Cuối tháng này e tính cho sắp nhỏ lên vui chơi hít thở không khí để chuẩn bị vào năm học mới. Đầu tháng e mới đi Mũi Né, nhưng giờ lại ngứa ngáy và lòng thì vẫn cứ nao nao nhớ Đà Lạt, nên e quyết định làm chuyến đột xuất (thường thì e hay lên ĐL tháng 12 để hưởng không khí lạnh Noel).

Các bác cho e hỏi thời tiết cuối tháng 8 có thuận lợi và còn đông không ạ? Và có điểm nào để vui chơi cho bọn nhóc không ạ (Puppy Farm hay Zoodoo thì gia đình e ghé cả rồi, nên không có kế hoạch quay lại). Với cho e xin địa chỉ mua dâu vườn uy tín với ạ.

Cảm ơn các bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
8/4/14
35
2.275
83
Tuần trước nhà mình đi Dà Lạt, thứ 3 + 4 trời mưa, thứ 5,6 trời nắng đẹp, thứ 7 mình về thì trưa mưa. Hai ngày nay, người nhà ở Đà lạt báo về là trời nắng đẹp. Cuối tuần hơi kẹt xe ngay chỗ Quảng trường. Mình chỉ đi ngang không ghé vào Chợ đêm, chắc cũng đông. Cuối hè nên nhiều người tranh thủ đi chơi, đông người.

Mùa này hình như hết dâu, mình ghé chỗ Chùa ve chai, vườn dâu gần đó cũng không còn dâu. Đi xe lửa giờ nhìn cảnh chán vì nhà xây nhiều, cây xanh bị chặt bớt rồi.

• Love
Reactions: trauden82
Hạng B2
17/9/13
350
2.185
96
Tuần trước nhà mình đi Dà Lạt, thứ 3 + 4 trời mưa, thứ 5,6 trời nắng đẹp, thứ 7 mình về thì trưa mưa. Hai ngày nay, người nhà ở Đà lạt báo về là trời nắng đẹp. Cuối tuần hơi kẹt xe ngay chỗ Quảng trường. Mình chỉ đi ngang không ghé vào Chợ đêm, chắc cũng đông. Cuối hè nên nhiều người tranh thủ đi chơi, đông người.

Mùa này hình như hết dâu, mình ghé chỗ Chùa ve chai, vườn dâu gần đó cũng không còn dâu. Đi xe lửa giờ nhìn cảnh chán vì nhà xây nhiều, cây xanh bị chặt bớt rồi.
Cảm ơn bác cung cấp nhiều thông tin hữu ích nhé!

• Like
Reactions: mebonbon