Tập Lái
28/9/20
30
20
8
39
Ho Chi Minh
Sắp tới 2/9 nhà em đi Đà Lạt, 4h chiều xuất phát từ Q7 tầm 8h tối tới Bảo Lộc, ghé ăn tối nghĩ ngơi chút rồi chạy lên Đà Lạt luôn. Anh/chị tư vấn giúp em quán ăn ngon ở Bảo Lộc với ạ. Em cảm ơn.
Minh hay an cơm niêu minh long. Giá tạm ổn

• Like
Reactions: thanhxxsh
Hạng B2
19/10/13
426
4.557
93
Có bác nào mới lên Đà Lạt qua Ql28 hoặc Ql28B cập nhật dùm tình hình đường xá.
Tuần sau mình đi từ Phan Thiết lên Đà Lạt.
Cảm ơn

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Sắp tới 2/9 nhà em đi Đà Lạt, 4h chiều xuất phát từ Q7 tầm 8h tối tới Bảo Lộc, ghé ăn tối nghĩ ngơi chút rồi chạy lên Đà Lạt luôn. Anh/chị tư vấn giúp em quán ăn ngon ở Bảo Lộc với ạ. Em cảm ơn.
Tùy thời gian và thích ăn uống thế nào, có thể dừng nghỉ ăn tối và cafe ở cơm Thuận Thành 2 + cafe Sunset Chill, hoặc phở khô Hào Ký / nem nướng Ngọc Thuyền + cafe Phạm garden, hay nhà hàng Bách Hỷ An + cafe Catinat.
À còn cơm Thuận Thành 1 + cafe Orico bờ hồ nữa

Hạng B2
31/8/17
141
49
28
38
Tùy thời gian và thích ăn uống thế nào, có thể dừng nghỉ ăn tối và cafe ở cơm Thuận Thành 2 + cafe Sunset Chill, hoặc phở khô Hào Ký / nem nướng Ngọc Thuyền + cafe Phạm garden, hay nhà hàng Bách Hỷ An + cafe Catinat.
À còn cơm Thuận Thành 1 + cafe Orico bờ hồ nữa
View attachment 2775303
Em cảm ơn bác

Hạng B2
19/10/13
426
4.557
93
Bác từ PT lên ĐL Bác đi ql28 hay ql28b cho em chút thông tin để giữa T9 em có dịp đi từ PT lên ĐL hoặc ngược lại. Em thì ớn ql28b vì tháng 7/2022 mới vừa đi. Thanks Bác
Mình vừa đi Ql28 qua đèo Gia Bắc.

Đường từ Phan Thiết lên đến chân đèo rất tốt, và vắng, đạp 80 được (chỉ có 1-2 đoạn có biển báo khu dân cư nhưng ngắn và không thấy CSGT) và do mình đi giữa trưa, cẩn thận xe máy và trẻ em hai bên đường (ít) và có khá nhiều bò chăn thả khúc vào đèo

Đường đèo hẹp hai xe tránh nhau vừa đủ nhưng rất ít xe, nếu có xe tải lớn ngược chiều nên chạy cẩn thận để căn sát lề. Đường đèo đa phần là tốt, một số chỗ được dặm vá nhưng chạy hơi rần xe. Cua khá gắt, có mấy cái cùi chỏ, có người say xe nên đi chậm. Cảnh rất đẹp nhưng phải lên tới gần đỉnh đèo mới có chỗ dừng chân.

Xuống đèo vào Di Linh thì đường tốt giống như từ Phan Thiết đến chân đèo.

Trước có hỏi mấy anh tài xế ngay resort vừa chạy tuyến Phan Thiết Đà Lạt thì có nói là QL28B qua đèo Đại Ninh đã vá đường khá tốt rồi và khuyên nên đi đường này vì rộng và gần hơn Ql28

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
1/8/12
5.716
5.734
113
TP HCM
Mình vừa đi Ql28 qua đèo Gia Bắc.

Đường từ Phan Thiết lên đến chân đèo rất tốt, và vắng, đạp 80 được (chỉ có 1-2 đoạn có biển báo khu dân cư nhưng ngắn và không thấy CSGT) và do mình đi giữa trưa, cẩn thận xe máy và trẻ em hai bên đường (ít) và có khá nhiều bò chăn thả khúc vào đèo

Đường đèo hẹp hai xe tránh nhau vừa đủ nhưng rất ít xe, nếu có xe tải lớn ngược chiều nên chạy cẩn thận để căn sát lề. Đường đèo đa phần là tốt, một số chỗ được dặm vá nhưng chạy hơi rần xe. Cua khá gắt, có mấy cái cùi chỏ, có người say xe nên đi chậm. Cảnh rất đẹp nhưng phải lên tới gần đỉnh đèo mới có chỗ dừng chân.

Xuống đèo vào Di Linh thì đường tốt giống như từ Phan Thiết đến chân đèo.

Trước có hỏi mấy anh tài xế ngay resort vừa chạy tuyến Phan Thiết Đà Lạt thì có nói là QL28B qua đèo Đại Ninh đã vá đường khá tốt rồi và khuyên nên đi đường này vì rộng và gần hơn Ql28
View attachment 2777318
Thanks Bác. Lần trước em cũng hỏi các anh lái xe khách đường ql28b có đi được không? Các anh nói đi ngon em đi xong rồi rất hối hận vì không tự quyết định đi ql28. Suy cho cùng xe các anh chạy ngon vì là xe 16 chổ trở lên, còn mình thì 1 chiếc Sedan và 1 SUV nên cày đường xấu không nổi rất sót xe.
Cho nên em hỏi thông tin Bác xem đi tuyến nào để lần tới em đi.