Hạng B2
19/10/13
426
4.557
93
Thanks Bác. Lần trước em cũng hỏi các anh lái xe khách đường ql28b có đi được không? Các anh nói đi ngon em đi xong rồi rất hối hận vì không tự quyết định đi ql28. Suy cho cùng xe các anh chạy ngon vì là xe 16 chổ trở lên, còn mình thì 1 chiếc Sedan và 1 SUV nên cày đường xấu không nổi rất sót xe.
Cho nên em hỏi thông tin Bác xem đi tuyến nào để lần tới em đi.
À mình nghe xong vẫn quyết đi Ql28 vì chở gia đình nên lựa chọn an toàn và đường êm hơn

Thực sự là nếu chở người già và trẻ nhỏ thì chẳng bao giờ nên đi PThiet-ĐLat qua 28 hay 28b vì đèo dốc cao và cua gắt nhiều, người lái thì khoái chớ người ngồi xe mệt.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Thang Q2
Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Hóng các bác chỉ quán nướng khác quán Cu Đức (hoặc có thể so sánh với Cu Đức thì nó sẽ ntn, vì em ăn ở Cu Đức rồi) muốn thử ở quán khác.

Tập Lái
8/4/14
35
2.266
83
Trên đường Quang Trung gần quán Đức Hoàng và Bưu điện QT, mình thấy 2 bên có quán nướng ngói Vừơn Nướng (12 QT). Quán tối đông (đa số dân địa phương).

• Like
Reactions: 4bthang2b
Hạng D
16/10/06
1.547
10.089
113
sites.google.com
Tuần này lễ, bỏ qua. Tuần sau trung thu, dà lạt đông ko ta, em định đi, dắt 3 thế hệ đi chơi nên đông thì oải lắm.

Tập Lái
28/9/20
30
20
8
39
Ho Chi Minh
Chào các bác yêu Dalas ạ,

Cuối tháng này e tính cho sắp nhỏ lên vui chơi hít thở không khí để chuẩn bị vào năm học mới. Đầu tháng e mới đi Mũi Né, nhưng giờ lại ngứa ngáy và lòng thì vẫn cứ nao nao nhớ Đà Lạt, nên e quyết định làm chuyến đột xuất (thường thì e hay lên ĐL tháng 12 để hưởng không khí lạnh Noel).

Các bác cho e hỏi thời tiết cuối tháng 8 có thuận lợi và còn đông không ạ? Và có điểm nào để vui chơi cho bọn nhóc không ạ (Puppy Farm hay Zoodoo thì gia đình e ghé cả rồi, nên không có kế hoạch quay lại). Với cho e xin địa chỉ mua dâu vườn uy tín với ạ.

Cảm ơn các bác nhiều.
Mua dâu mình thấy đường Thánh Mẫu có vườn dâu berry valley khá rộng, hái tại vườn, có homestay nên cũng có tiểu cảnh cho chị e chụp hình.

• Love
Reactions: trauden82
Hạng B2
17/9/13
350
2.182
96
Mua dâu mình thấy đường Thánh Mẫu có vườn dâu berry valley khá rộng, hái tại vườn, có homestay nên cũng có tiểu cảnh cho chị e chụp hình.
Cảm ơn bác! nhìn hình trên GG Maps thấy cũng ok quá! Để đợt tới e ghé thử.

• Like
Reactions: avgturbo
Hạng D
16/10/06
1.547
10.089
113
sites.google.com
Tuần rồi mình đi đl chơi trung thu, cuối tuần cũng đông nhưng vắng hơn hẳn dịp hè, đi ăn cũng thoải mái hơn. Tối thứ 6 có event chổ quảng trường oto xe máy vứt lung tung xung quanh luôn. Dự báo có mưa mà thật ra ko mưa hoặc ào qua hết ngay. Mùa này đang mùa hồng chín. Đường ql20 cũng vắng ko kẹt. Chỉ đông chổ đèn đỏ gia tân gia kiệm định quán.

Đồi chè cầu đất giờ nát rồi. Thêm anh nova nhảy vào nữa.

Tổng hợp các thớt về DALAT từ A đến Z