Hạng B2
31/5/08
252
0
0
Em thấy anh em SFC rất nhiều bác đi off mang theo máy ảnh chụp rất pờ rồ nhưng không thấy share ảnh cho anh em ở nhà thưởng ngoạn, hỏi ra mới biết các bác ngại phải resize ảnh mất nhiều thời gian. Em có biết một tool hỗ trợ Resize cả Folder rất nhanh ngay trên máy tính và sau đó chỉ cần up lên Photobucket là ô kê ngay thôi. Các bác vào đây download về và cài vào máy rồi làm theo hướng dẫn thôi. Chúc các bác thành công và share cho anh em nhiều nhiều nha.

Hạng B2
31/5/08
252
0
0
Giờ anh em SFC không lo vụ thời gian resize nưa nha. Hỏi cụ google là ra hêt các bác ạ. Cám ơn otosaigon cho anh em thêm nhiều lựa chọn.

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36
Cái chính là lười bác ạ!
Yêu cầu Kiến ra thêm quy chế đi off mang máy đi mà không up ảnh lần off kế tiếp nộp 150% tiền off có lẽ là OK ! Ăn chơi có tổ chức kỷ luật đàng hoàng!

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Bác nào đã test 2 công cụ: 1 do bác Lơ 1 do Capat giới thiệu chưa? Cái nào ok hơn để anh em còn quyết định download cái nào ;)

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
otosaigon nói:
Cái này cũng hay nè các bác

[link]http://www.faststone.org/[/link]

otosaigon nói:
Cái của em dùng khá ổn, rename, resize đóng dấu watermark v.v... toàn bộ cả folder ảnh rất tiện lợi.
Bác Lơ nói vậy là ô văn kê rồi, anh em ta cứ thế mà xài thôi! Thanks bác nhiều! ;)

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36
Hai PM này em đều có cả! Xin hỏi ở faststone thì watermark bằng cách nào nhỉ?