Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
Re:Nỗi niềm Gấu Nga, topic dành cho ai không thích Niva

@Phi át: Tôi không nhớ trong bài viết của tôi có lần nào tôi gọi bác bằng những lời lẽ dơ bẩn. Tất cả những gì tôi nói bậy bạ nhất cũng chỉ nhằm vào chiếc xe của bác. Chỉ có bác mới là người hết lần này đến lần khác dùng lời lẽ vô văn hóa nhằm vào tôi. Tôi không muốn bài viết của mình bị nhơ bẩn vì những gì bác bôi ra nên tôi đã xin lỗi bác và rút lại những gì mình nói. Vậy mà bác vẫn hết lần này đến lần khác tiếp tục vào đó lăng mạ tôi và buông lời lẽ thiếu văn hóa trong đó.

Việc bác đọc chữ ký của tôi rồi hết lần này đến lần khác tự nhận mình là LỢN và nhiếc móc bố mẹ mình đã sinh ra mình như vậy thì tôi thực sự không hiểu được lý do. Không biết trong lúc đọc câu đó của tôi, bác đang soi gương hay bản thân bác thấy mình yêu bộ môn vật mà lại giật mình nghĩ tôi so sánh bác với LỢN.

Tôi thực sự chưa từng gọi bác là LỢN trong bất kỳ câu nói nào trong tất cả các bài viết của mình, bác đừng suy luận lung tung thế chứ.

Còn việc đua xe để đổi xe, tôi cũng nhận là tôi sợ bác rồi mà. Bác tha cho tôi.

Mà tôi cũng thấy lạ là tôi vừa mới viết tôi ở Đồng Nai buổi sáng nay, giờ đã thấy bị cạnh khóe ở đây rồi. Bác vẫn chăm chỉ vào bài viết của tôi mỗi ngày để làm gì thế nhỉ. Bác có thể đi tìm nhiều chỗ khác để gây sự lắm mà. Làm ơn tránh xa tôi ra cho.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/9/11
358
0
0
42

mig19farmer nói:
@Phi át: Tôi không nhớ trong bài viết của tôi có lần nào tôi gọi bác bằng những lời lẽ dơ bẩn. Tất cả những gì tôi nói bậy bạ nhất cũng chỉ nhằm vào chiếc xe của bác. Chỉ có bác mới là người hết lần này đến lần khác dùng lời lẽ vô văn hóa nhằm vào tôi. Tôi không muốn bài viết của mình bị nhơ bẩn vì những gì bác bôi ra nên tôi đã xin lỗi bác và rút lại những gì mình nói. Vậy mà bác vẫn hết lần này đến lần khác tiếp tục vào đó lăng mạ tôi và buông lời lẽ thiếu văn hóa trong đó.

Việc bác đọc chữ ký của tôi rồi hết lần này đến lần khác tự nhận mình là LỢN và nhiếc móc bố mẹ mình đã sinh ra mình như vậy thì tôi thực sự không hiểu được lý do. Không biết trong lúc đọc câu đó của tôi, bác đang soi gương hay bản thân bác thấy mình yêu bộ môn vật mà lại giật mình nghĩ tôi so sánh bác với LỢN.

Tôi thực sự chưa từng gọi bác là LỢN trong bất kỳ câu nói nào trong tất cả các bài viết của mình, bác đừng suy luận lung tung thế chứ.

Còn việc đua xe để đổi xe, tôi cũng nhận là tôi sợ bác rồi mà. Bác tha cho tôi.

Mà tôi cũng thấy lạ là tôi vừa mới viết tôi ở Đồng Nai buổi sáng nay, giờ đã thấy bị cạnh khóe ở đây rồi. Bác vẫn chăm chỉ vào bài viết của tôi mỗi ngày để làm gì thế nhỉ. Bác có thể đi tìm nhiều chỗ khác để gây sự lắm mà. Làm ơn tránh xa tôi ra cho.
chú mày xóa dấu vết nhanh thế, lại bị bịnh mất trí nhớ trầm trọng nửa à ? hay để quote lại những đoạn chú mày viết bên kia sang đây cho chú đọc nhé ! a đã đề phòng chú mày trở mặt nên có copy lại rồi đây. tình thật là a thuộc típ người rổi hơi, thích chọc ngoáy chú mình à . nếu chú mình có tức thì mua 1 chai Đốc tờ Thanh uống cho giải nhiệt nhé. chửi nhau với chú thì a có thể chửi đến hết năm.
đấy chú mình cứ tiếp đi, a chờ !
PS :thích nhất bên hội Niva cái tính đoàn kết, Bác nào rổi hơi vào chửi nhau với e nào

Hạng D
15/10/11
1.270
55
48

Hôm nọ tình cờ em đọc được cái bài này bàn về b40/41 do một bác CNL gửi link cho, càng đọc em càng thấy hay, nhất là nhận định ở bài viết cuối của trang 19.

http://www.vnmilitaryhist...hp/topic,1136.180.html

Tin tức: Tiến về Sài Gòn...

Dựng nước - Giữ nước > Thảo luận Lịch sử bảo vệ Tổ quốc > Từ cây giáo đến khẩu súng... (Quản trị: OldBuff) > B41, RPG-7, РПГ-7

Trang: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 » Xuống « Trước Tiếp »
huyphuc1981_nb Thành viên

Trích dẫn
<hr/> đây cũng không phải B41 rồi

Than phiền
Logged ChienV Đại tá

Trích dẫn
<hr/> Bác HP mất công bức xúc với wiki vịt làm gì, các bài trên đó em nghĩ là thay cho mục chuyện cười thì hợp lý!

Than phiền
Logged mig19farmer Thành viên

Re: B41, RPG-7, РПГ-7
« Trả lời #187 vào lúc: 11 Tháng Hai, 2009, 12:52:52 PM »
Trích dẫn
<hr/> Trích dẫn từ: huyphuc1981_nb trong 05 Tháng Hai, 2009, 10:28:11 PM
SPG-9=DK75
thế thì đúng quá về kết cấu, tuy nhiên, nó không bao giờ có tên B4x cả.
SPG-9 có áp suát trong nòng thấp hơn nhoiêuf so với súng cùng cỡ như cối 82 hay cối 60 chẳng hạn, càng cực thấp so với pháo.
Nga có các phiên bản RFPG-16, RPG-18 kết cấu giống như vậy. Tuy nhiên, tất cả chúng chưa thấy tên VN là B4x.

Đúng quá hả. Vậy SPG-9 có áp suất thấp hơn nhiều cối 60, nhưng so với RPG-7 thì cao hơn hay thấp hơn hả chuyên gia chơi động vật.

Than phiền

« Trả lời #188 vào lúc: 11 Tháng Hai, 2009, 12:56:24 PM »
Trích dẫn
<hr/> Trích dẫn từ: huyphuc1981_nb trong 05 Tháng Hai, 2009, 09:58:06 PM
á không, nếu đó là đạn gì đó thì nó phải bắn trên súng hoàn toàn khác. Theo mình, cái B4 nếu như theo hình đó phải bắn trên súng nòng trơn áp suất trong nòng rất thấp so với B41. Tức là, dạn bắn từ ncow cấu bắn như M72, nhưng lại ncos đầu đạn như B41.

À xin lỗi chưa đọc trang trước. Chuyên ra đã có nói ở đây, vậy là áp suất nòng SPG-9 thấp hơn nhiều so với RPG-7. Giờ mình mới biết, cám ơn chuyên gia nhiều.

Than phiền
Logged huyphuc1981_nb Thành viên
http://www.vnmilitaryhistory.net/in...ies=231;sesc=40391839e1c714267abf6ad20b48ae6f
<hr/> <span style=""color: #ff0000;"">Thưa chàng bựa, B41 cao hơn. </span>
<span style=""color: #ff0000;""> Chú đã dốt thì chú yên lặng mà nghe, chú càng thở càng thêm nhiều hơi thối thôi. Chú thì cũng khá hơn được mấy ... trên wiki được sao ?? </span>

Hạng C
17/2/11
790
8
18
48

Thôi đi 3 bác. Em muốn nói chuyện 1 chút cho đàng hoàng mà khó nhỉ.
@Mig, thôi không comment trong đây nữa nhé, không cần ăn thua đủ đâu.

@2 bác Phi:
Em không nghĩ là 2 bác thích săm xoi tới vậy, chuyện chỗ khác cũng moi ra được, ráng đọc hết 1000 bài của Mig mà bác còn khó ở trong người thì báo em, em sẽ giải thích rõ nhé.

@ riêng bác Phi thạch: Em thấy bác chào đi ra lất lịch sự, đâu ai nhắc tới bác nữa, bác chui vô chi vậy? sau bài trên của bác em phát hiện ra 1 điều: em chưa cảm nhận được kiến thức uyên bác hay niềm đam mê xe của bác chỗ nào hết, còn cái em cảm nhận được ở bác thì..

Hạng D
15/10/11
1.270
55
48

Zero Elevation nói:
Thôi đi 3 bác. Em muốn nói chuyện 1 chút cho đàng hoàng mà khó nhỉ.
@Mig, thôi không comment trong đây nữa nhé, không cần ăn thua đủ đâu.

@2 bác Phi:
Em không nghĩ là 2 bác thích săm xoi tới vậy, chuyện chỗ khác cũng moi ra được, ráng đọc hết 1000 bài của Mig mà bác còn khó ở trong người thì báo em, em sẽ giải thích rõ nhé.

@ riêng bác Phi thạch: Em thấy bác chào đi ra lất lịch sự, đâu ai nhắc tới bác nữa, bác chui vô chi vậy? sau bài trên của bác em phát hiện ra 1 điều: em chưa cảm nhận được kiến thức uyên bác hay niềm đam mê xe của bác chỗ nào hết, còn cái em cảm nhận được ở bác thì..

Chào bác, em có nói em có kiến thức uyên bác và em có đam mê xe chút nào đâu. Xe đối với em chỉ là phương tiện đi lại thôi....

Em cũng chỉ mong em được khỏe mạnh, may mắn và thành đạt thôi....

Hạng B2
20/10/08
349
1
18
47

Theo em là chấm dứt chuyện này ở đây đi, mỗi người có một đam mê !
--------------------------------------------------------------------------------------------------------
THE END

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48

chơi mà cũng khó, đọc thấy buồn.

G9. confirmed
Hạng C
9/4/11
650
121
43
48

daugia24h nói:
chơi mà cũng khó, đọc thấy buồn.

Nghề chơi cũng lắm công phu mà bác ! Nhưng buồn nhất là những bác kỳ cựu lại "choản" nhau với new members

Hạng B2
5/5/10
107
0
0
43

Thôi em can các bác, chơi xe thì mỗi người một niềm đam mê và cách chơi cũng khác nhau, cãi nhau làm gì cho nó mệt

Hạng B2
3/9/11
358
0
0
42

Phi thạch nói:
Hôm nọ tình cờ em đọc được cái bài này bàn về b40/41 do một bác CNL gửi link cho, càng đọc em càng thấy hay, nhất là nhận định ở bài viết cuối của trang 19.

http://www.vnmilitaryhist...hp/topic,1136.180.html

Tin tức: Tiến về Sài Gòn...

Dựng nước - Giữ nước > Thảo luận Lịch sử bảo vệ Tổ quốc > Từ cây giáo đến khẩu súng... (Quản trị: OldBuff) > B41, RPG-7, РПГ-7

Trang: « 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 » Xuống « Trước Tiếp »
huyphuc1981_nb Thành viên

Trích dẫn
<hr/> đây cũng không phải B41 rồi

Than phiền
Logged ChienV Đại tá

Trích dẫn
<hr/> Bác HP mất công bức xúc với wiki vịt làm gì, các bài trên đó em nghĩ là thay cho mục chuyện cười thì hợp lý!

Than phiền

« Trả lời #187 vào lúc: 11 Tháng Hai, 2009, 12:52:52 PM »
Trích dẫn
<hr/> Trích dẫn từ: huyphuc1981_nb trong 05 Tháng Hai, 2009, 10:28:11 PM
SPG-9=DK75
thế thì đúng quá về kết cấu, tuy nhiên, nó không bao giờ có tên B4x cả.
SPG-9 có áp suát trong nòng thấp hơn nhoiêuf so với súng cùng cỡ như cối 82 hay cối 60 chẳng hạn, càng cực thấp so với pháo.
Nga có các phiên bản RFPG-16, RPG-18 kết cấu giống như vậy. Tuy nhiên, tất cả chúng chưa thấy tên VN là B4x.

Đúng quá hả. Vậy SPG-9 có áp suất thấp hơn nhiều cối 60, nhưng so với RPG-7 thì cao hơn hay thấp hơn hả chuyên gia chơi động vật.

Than phiền

« Trả lời #188 vào lúc: 11 Tháng Hai, 2009, 12:56:24 PM »
Trích dẫn
<hr/> Trích dẫn từ: huyphuc1981_nb trong 05 Tháng Hai, 2009, 09:58:06 PM
á không, nếu đó là đạn gì đó thì nó phải bắn trên súng hoàn toàn khác. Theo mình, cái B4 nếu như theo hình đó phải bắn trên súng nòng trơn áp suất trong nòng rất thấp so với B41. Tức là, dạn bắn từ ncow cấu bắn như M72, nhưng lại ncos đầu đạn như B41.

À xin lỗi chưa đọc trang trước. Chuyên ra đã có nói ở đây, vậy là áp suất nòng SPG-9 thấp hơn nhiều so với RPG-7. Giờ mình mới biết, cám ơn chuyên gia nhiều.

Than phiền
Logged huyphuc1981_nb Thành viên
http://www.vnmilitaryhistory.net/in...ies=231;sesc=40391839e1c714267abf6ad20b48ae6f
<hr/> <span style=""color: #ff0000;"">Thưa chàng bựa, B41 cao hơn. </span>
<span style=""color: #ff0000;""> Chú đã dốt thì chú yên lặng mà nghe, chú càng thở càng thêm nhiều hơi thối thôi. Chú thì cũng khá hơn được mấy ... trên wiki được sao ?? </span>
Bác chịu khó thật ! e xin khâm phục ! khâm phục !