Tập Lái
15/6/20
27
21
3
42
E dán epass. Đi qua tổng cộng 8 trạm etc và điều kỳ lạ là cả 8 lần nhân viên phải nhập tay. Chưa nhận phát nào. Nghĩ nó chán.... Qua trạm đều báo không nhận dạng. E dán kính xe.
Nếu bác đi qua trạm chỉ mỗi ông Epass và tài khoản vẫn đảm bảo mà vẫn phải nhập tay thì thẻ chip nhận dạng của Bác bị lỗi rồi, cụ thể là nó bị đứt mạch dẫn sóng tín hiệu. Bác đi thay thế thẻ khác sẻ hết ngay.

• Like
Reactions: Hungeib
Tập Lái
15/6/20
27
21
3
42
Em dán epass của viettel từ tháng 5 tới giờ đi chưa trượt phát nào dù để tiền trong epass và cả trong Viettel Money. Em cũng hay tự hào cách đi của em (chạy qua trạm chờ thấy biển số mới đi tiếp) và cũng tự tin là không bao giờ lỗi cho tới hôm nay.

View attachment 2770591*Ảnh minh họa

Chuyện là hôm nay em có việc đi từ SG xuống Thuận An Bình Dương thì phải đi qua trạm thu phí của QL13 giá hình như là 14k hay 19k gì đó. Chuyến đi không sao chuyến về em bị chặn lại vì báo hết tiền, mà em luôn để trong Viettel Money cả triệu hơn vì em dùng nhiều từ nạp tiền đt tới mua vé số đủ thứ, cứ hết là em ck vào (viettel money nạp tiền cũng tiện vì chỉ cần ck vào tk mbBank là xong). Mà cay cái là trên cái thông báo nó ghi rõ ràng số xe khác chứ không phải xe em. Sau đó em phải lùi lại rồi chạy qua lane thu phí hỗn hợp. Lúc vào chỗ thu phí hỗn hợp em vẫn còn ức nên liếc điện thoại thì thấy bị trừ tiền rồi, sau đó em đưa tin nhắn cho em thu phí xem, em ấy xem cả buổi rồi cho ra.

Qua đây em mới thấy bất cập, em nghĩ là do cái lane kia nó lỗi thông báo chứ mắt đọc ETC không lỗi (vì lỗi thì sao trừ tiền được). Em cảm thấy việc phải lùi xe từ lane này rồi đánh vòng qua lane kia rất ngu và cũng nguy hiểm gây kẹt xe (lúc đó là 5h30 chiều tan tầm nữa chứ). Nên em nghĩ anh em tài xế nên chia sẽ các lỗi ngu ở các trạm thu phí để chúng ta có thể tránh

19 - 08 - 2022: Lane em đi là Lane 2 từ tim đường tính vào, đường QL13 hướng từ Bình Dương về SG gần vào cửa ngõ SG. Lỗi gặp phải là báo hết tiền (nhưng vẫn trừ tiền)

Ngoài tài khoản VTMoney còn tiền thì tk Epass có đủ không bác? Vì đôi lúc, có thể thể hệ thống liên kết ví của Epass và VTMoney bj lỗi mà vô tình lỗi ngay lúc bác qua trạm ấy. Cho nên, tk epass cần phải có đủ ít nhất 1 lần qua trạm.

Hạng B2
23/2/20
224
246
43
Ngoài tài khoản VTMoney còn tiền thì tk Epass có đủ không bác? Vì đôi lúc, có thể thể hệ thống liên kết ví của Epass và VTMoney bj lỗi mà vô tình lỗi ngay lúc bác qua trạm ấy. Cho nên, tk epass cần phải có đủ ít nhất 1 lần qua trạm.
Nó trừ tiền mà bác :)))

Hạng B1
30/10/18
84
61
21
Nó trừ thẳng tay bác ạ. Em mới đi bà rịa về miền tây về và vẫn bị dừng lại bấm tay. Chắc e đi đổi lại thử

Tập Lái
15/6/20
27
21
3
42
Nó trừ thẳng tay bác ạ. Em mới đi bà rịa về miền tây về và vẫn bị dừng lại bấm tay. Chắc e đi đổi lại thử
trường hợp của bác tỉ lệ cao nhất là lỗi từ thẻ etag vì mình cũng đã từng bị rồi, nhân viên phải bấm trừ tay khi qua trạm. Sau 2 lần như vậy thì mình đổi thẻ mới và mọi thứ OK đến nay hơn 1 năm.

• Like
Reactions: nttanmam
Tập Lái
18/4/16
17
16
3
35
mình thấy nên dán chổ đèn xe, chứ dán ở kính nhiều máy ko đọc dc lắm bác, có lẽ do cai film cách nhiệt kính á.... em dán epass đi chưa hề bị lỗi lầm 1 lần nào cả.... dán đèn xe nhé... mấy bác kêu bị lỗi thử xem lại mình dán kính hay dán đèn ạ

Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Sao bác phải lùi, bác chỉ tụi nhân viên biển số trên máy với biển số xe bác cho tụi nó xem có khớp nhau không là cái thứ nhất. Cái thứ 2 bác show tài khoản cho tụi mắt chột đó nhìn xem còn tiền không. Vì lỗi tụi nó mà bắt bác de xe thì thật nguy hiểm, lỡ có gì ai chịu trách nhiệm trong khi lỗi ko phải của mình???
Trường hợp này em xin từ chối lùi...giải quyết sao cho xe em qua thì giải quyết...

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
E dán epass. Đi qua tổng cộng 8 trạm etc và điều kỳ lạ là cả 8 lần nhân viên phải nhập tay. Chưa nhận phát nào. Nghĩ nó chán.... Qua trạm đều báo không nhận dạng. E dán kính xe.
Xem lại thẻ dán...em nghĩ lỗi không đọc được nên phải nhập tay...có thể là thẻ dán kính lại dán đèn hoặc do thẻ lỗi...

Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Hôm trước có đi cao tốc Long thành - dầu giây , vào trạm long phước đọc rất chậm ra trạm long thành không đọc được phải thu phí offlive. Em điện thoại lên tổng đài phản ánh qua hôm sau về vào cũng ngon mà ra cũng ngon. Kết luận, không phải do thẻ mà do đầu đọc của trạm. Xe em dán epass.

Hạng C
7/3/07
550
1.720
93
HCM
Không để tiền trong tk epass kiểu này được vì nó ưu tiên trừ trong tk epass trước sau đó mới trừ ví VTmoney.