Tập Lái
28/10/23
14
3
3
48
Hcm
Một vài kiến thức về xe Hybrid bác nên tìm hiểu, đỡ lo nha

Em cảm ơn bác, sau khi chạy 1 vòng thì e thấy có mấy điểm hạn chế như: camera hơi mờ, applecarplay muốn kết nối phải cắm dây, còn gì nữa chắc phải có time chạy thêm.

Tập Lái
28/10/23
14
3
3
48
Hcm
Anh seo nóng tính qué
Hihi, e xin lỗi các bác, do 1 phần e từng là hạng C ở diễn đàn này nhưng giờ ko làm sao lấy lại đc acc cũ, phần chờ mấy hôm ko thấy tương tác nên e hơi sốt ruột

Tập Lái
28/10/23
14
3
3
48
Hcm
Chạy con này cũng lành tính lắm chứ chả có gì phải lưu ý đặc biệt đâu. Khởi động thấy chữ Ready là vọt thôi. Hộp số eCVT bánh răng hành tinh thì bố của bền bỉ.

Hybrid tự sạc thì Toy là trùm sò rồi, khỏi phải bàn.
E cũng mong muốn được như này nên mới quyết chọn bản Hydrid bác nè.

Tập Lái
28/10/23
14
3
3
48
Hcm
Camry thế hệ mới này thì Hybrid là ngon nhất rồi bác ạ, chấp 2.5Q cả khúc, nhất là về mặt vận hành. Hộp số 8AT 2.5Q được tune kiểu tiết kiệm nhiên liệu, sang số nhanh liên tục, thành ra sức kéo không được như kỳ vọng.
Mọi người cứ tập trung nhiều vào Hybrid vì tiết kiệm, chứ cái vận hành mạnh mẽ, mượt mà của nó còn đáng giá hơn nhiều. Nhất là hộp số E-CVT thì không phải bàn.
Chúc mừng bác chủ, mong sớm được đọc bài review của bác sau khi nhận xe.
Vâng cảm ơn bác, e đã lấy về dc 1 hôm, chắc để e chạy thêm thời gian e sẽ lên đây báo cáo các bác nhé.

Tập Lái
28/10/23
14
3
3
48
Hcm
Chạy BMW mà vẫn lo lắng về việc bảo dưỡng Toyota o_O
Bác hiểu sai ý e ạ, ý e là làm thế nào để chạy và bảo quản dòng hydrid 1 cách tốt nhất thôi, chứ mua mới thì cứ bảo dưỡng hãng thôi, xe này bảo hành 5 năm lận mà

• Like
Reactions: Hornet1000
Tập Lái
28/10/23
14
3
3
48
Hcm
Chính xác là chủ Thớt ko rõ bảo dưỡng xe Hybrid có khác gì xe xăng bình thường không!
Do trước giờ chạy Bmw, chưa chạy Toy nên xin kinh nghiệm về bảo quản và lái xe hãng này cũng như cách chạy và chăm sóc sao để tận dụng tối ưu bản hydrid thôi ạ.

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.579
11.835
113
HCM
Do trước giờ chạy Bmw, chưa chạy Toy nên xin kinh nghiệm về bảo quản và lái xe hãng này cũng như cách chạy và chăm sóc sao để tận dụng tối ưu bản hydrid thôi ạ.
Mình thấy khác biệt lớn nhất là cách chạy xe Hybrid tối ưu sẽ khác 1 chút với cách chạy xe của dân Việt là thích dìu ga và rà thắng.

Hybrid thì cần nhả chân ga và thắng dứt khoát hơn để hệ thống phanh tái tạo tối ưu, sạc pin nhiều hơn.

Không quá chú tâm vào việc này thì cứ chạy như bình thường anh ạ. Đi phố nhiều sẽ phát huy ưu thế của Hybrid hơn.