Hạng B1
14/7/16
58
19
8
Quận 8 TP.HCM
Toyota Innova 2016: Xe em thẳng vô lăng bị chao qua phải

Chào cả nhà. Xin cả nhà hướng dẫn và chỉ em cách khắc phục với ạ. Xe em là Toyota Innova 2016. Xe em bị hiện tượng vô lăng thẳng xe bị xỉa qua trái. Em đã cân chỉnh thước lái, độ chụm và cân mâm bấm chì từ máy thường cho đến máy hunter mà vẫn không ăn thua.[pagebreak][/pagebreak]

Xe em có làm rotyn lại vẫn không được ạ. Kết quá bị nhảy cả 4 vỏ. Em mang xe vô hãng toyota kiểm tra thì lúc đầu đưa lên máy chỉnh độ chụm xe em không vô được thông số sau đó hẹn em ngày mai thì em lên chạy thử xe thì giữ vô lăng thăng xe đi từ từ qua phải. Đến hôm nay em hết cách rồi ạ. Xin cả nhà có cách nào chỉ giùm e với ạ. E xin cảm ơn

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.555
22.037
113
Pháp
Bạn khai thật ... có leo lề kiểu 4X4 hay là có tai nạn, hay gì gì đó, thì bà con mới bàn vào tán ra được, chứ thép toyota còn thua thép trung quốc, nếu như bạn lở làm bậy với vợ hai của bạn, có nhiều điều cần kiểm tra .... mau khai thật đi

• Like
Reactions: Trần Ái Quốc
Hạng B1
14/7/16
58
19
8
Quận 8 TP.HCM
Bạn khai thật ... có leo lề kiểu 4X4 hay là có tai nạn, hay gì gì đó, thì bà con mới bàn vào tán ra được, chứ thép toyota còn thua thép trung quốc, nếu như bạn lở làm bậy với vợ hai của bạn, có nhiều điều cần kiểm tra .... mau khai thật đi
Xe e chỉ bị ba gác đụng nhẹ phía trước bên phải thôi ạ. Mà trước khi bị đụng xe em đã bị hiện tượng này rồi a ơi.

Hạng F
29/10/16
11.555
22.037
113
Pháp
Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng F
29/10/16
11.555
22.037
113
Pháp
Dạ. E cảm ơn a ạ

Không có chi bạn à, nhưng khá nguy hiểm khi chạy đường cao tốc, và nhất là nó sẽ phá
- Bánh xe, mòn không đều
- Ành hưởng đến những bộ phận khác về chuyển động, ngay cả thắng
- Nếu xe mới thì cân bằng ABS, ASR ..... cũng sai bét hết

Nếu như bạn mua lại xe cũ thì có thể là xe đó từng bị tai nạn
Nếu bạn là xe mới kéo ra thì có thể bạn xụp ổ gà, con lươn hay dể dính nhất là leo lề và chạm lề quá mạnh

• Like