Tập Lái
23/2/21
16
12
3
ToY Thái bảo hành pin 8 hay 10 năm gì đấy cho pin bản Hybird. Còn về VN thành 3 năm thì e khá nể 1200 bác mua bản HV về. Cục pin 95tr chưa tính tiền công. Nghe là ớn r.
có phải mua xe về mai kia hỏng luôn đâu bác, như pin điện thoại giờ cũng không hỏng. Người mau xe xếp hàng tới tháng 4,5 không có xe mà bán đó bác

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
có phải mua xe về mai kia hỏng luôn đâu bác, như pin điện thoại giờ cũng không hỏng. Người mau xe xếp hàng tới tháng 4,5 không có xe mà bán đó bác
Xếp hàng mua xe chứ phải xếp hàng mua hybird đâu. Bộ bác sale hay sao mà biết người ta mua hybird. Bảo hành pin ở đây là bảo hành về mặt rủi ro hư hỏng, trong quá trình sử dụng chứ k phải bảo hành hao mòn. Cục pin điện thoại của bác chỉ có 1 tép pin thôi. Còn pin xe ô tô nó có đến hàng nghìn viên pin xếp lớp đi với mạch điều khiển. So sánh với cái đt là khập khiển.

Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
Xếp hàng mua xe chứ phải xếp hàng mua hybird đâu. Bộ bác sale hay sao mà biết người ta mua hybird. Bảo hành pin ở đây là bảo hành về mặt rủi ro hư hỏng, trong quá trình sử dụng chứ k phải bảo hành hao mòn. Cục pin điện thoại của bác chỉ có 1 tép pin thôi. Còn pin xe ô tô nó có đến hàng nghìn viên pin xếp lớp đi với mạch điều khiển. So sánh với cái đt là khập khiển.
Nói như bạn thì chắc nên dẹp luôn xe điện đi nhỉ. Ko biết VF ra xe điện thì bạn khen hay chê

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Nói như bạn thì chắc nên dẹp luôn xe điện đi nhỉ. Ko biết VF ra xe điện thì bạn khen hay chê
Còn tùy chế độ bảo hành. Cái vấn đề Pin của TOY dc bảo hành 10 năm gần như toàn cầu nhé. Còn VN 3 năm. VF làm xe thuần điện chứ k phải Hybird nên chắc chắn là cục pin phải có đãi ngộ rồi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: Khanhngo2212
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
Cẩn thận chứ không coi chừng V31 của VinFast chạy điện hoàn toàn nó ra nó mần cho là mệt mỏi!

Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
Còn tùy chế độ bảo hành. Cái vấn đề Pin của TOY dc bảo hành 10 năm gần như toàn cầu nhé. Còn VN 3 năm. VF làm xe thuần điện chứ k phải Hybird nên chắc chắn là cục pin phải có đãi ngộ rồi.
Đã là pin thì xe nào chả như nhau, pin xe thuần điện còn nhanh hỏng hơn vì nó hoạt động nhiều hơn.
Mình đang viết phản hồi về 1 ý kiến là bắt Toyota kích cầu xe Hybird ấy

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Đã là pin thì xe nào chả như nhau, pin xe thuần điện còn nhanh hỏng hơn vì nó hoạt động nhiều hơn.
Mình đang viết phản hồi về 1 ý kiến là bắt Toyota kích cầu xe Hybird ấy
Vâng thì chúc bạn thành công có liên quan gì mình đâu. Mình chỉ nói tại sao cùng là TOY nhưng lại k dc hưởng ưu đãi như người ta thôi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: Khanhngo2212
Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Bỏ qua vụ "Mua xe vì muốn BV môi trường" chỉ xét về K.tế thì Bạn nào giỏi tính rãnh rỗi tính dùm ở đk VN hiện tại thì điểm hòa vốn bao lâu ( chưa xét chi phí thay battery sau 10 năm, là đk lý tưởng), tính đổ đồng giá xăng ko đổi. Nếu sau 10 năm, hãy cộng thêm ! Ngoài chi phí cho xe xăng bthg) chi phí thay battery ( gồm tiền công) vào.
Nhớ 1 điều, sau 10 năm, xét khấu hao so sánh giá trị thị trường của 2 loại xe.
Nó là bài toán kinh tế rất cụ thể!
Cục pin giá bn cụ

Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
Vâng thì chúc bạn thành công có liên quan gì mình đâu. Mình chỉ nói tại sao cùng là TOY nhưng lại k dc hưởng ưu đãi như người ta thôi.
Vì chính phủ Thái có chính sách ưu đãi với xe xanh nên hãng mạnh tay ưu đãi chứ sao Toyota, Honda, MG đều có phiên bản xe điện bên đó. Xem chính sách môi trường của VN thấy nản... toàn chém gió 4.0

mic confirmed
Hạng C
18/7/04
756
500
93
Cũng là lựa chọn không tồi cho bác nào muốn trải nghiệm xe hybrid với một giá cũng dễ tiếp cận. Còn nếu tính về kinh tế thì không hợp lý lắm.