Hạng D
5/1/08
1.570
27.361
113
Saigon
Khi đi làm ăn, trước khi ký bất kỳ cái gì các anh phải đọc cho kỹ, ko rõ phải hỏi liền, thông hết rồi mới ký.

Đây ký xong rồi mới hỏi :D
Chắc là sau giai đoạn hưởng ls ưu đãi, bđầu tính ls linh hoạt, ls thả nổi, thì bđầu ngậm quả đắng rùi !

:3dcuoi:

Hạng B2
23/7/07
272
414
63
HCM
Khi đi làm ăn, trước khi ký bất kỳ cái gì các anh phải đọc cho kỹ, ko rõ phải hỏi liền, thông hết rồi mới ký.

Đây ký xong rồi mới hỏi :D
Vâng anh, em đọc và thấy nó ghi là lãi suất tiết kiệm 12 tháng, em không có thắc mắc việc này anh ơi. Nội dung câu chữ không có gì không hiểu cả anh ạ. Giờ em hỏi bank, thì em hiểu có những vấn đề trong cái hợp đồng này là:
1. Bạn tư vấn hoàn toàn không ý thức được việc phải giải thích rõ ràng về cách áp mức lãi suất. Nếu bạn ấy có giải thích cách hiểu của Bank thì em sẽ đề nghị ghi lại cho rõ theo như những nội dung đấy, hoặc có phụ lục đính kèm vân vân.
2. Bên soạn hợp đồng của TPBank cũng không ý thức được về nội dung trong hợp đồng không đúng với thực tế mà Bank muốn áp dụng.
3. Em đọc hợp đồng đến điều khoản lãi suất thì hiểu theo ý nghĩ chủ quan của em do câu chữ không hề có sự tối nghĩa gì ở đây.

Tập Lái
30/9/13
34
155
33
Ho Chi Minh
Vào nhà người ta thì tuân thủ luật chơi đi anh, muốn tiến xa hãy biết chấp nhận những rủi ro có thể, thời gian dành cho sự hoàn thiện và phát triển bản thân

Hạng C
21/9/10
843
31.279
93
Trời ơi, tới gần 20 năm sau mới tính mà anh(?), lúc đó chắc cũng trả xong 7 đời rồi

• Haha
Reactions: lucsi and TicoHQ
Hạng D
6/12/06
1.229
18.784
113
40
Vâng anh, em đọc và thấy nó ghi là lãi suất tiết kiệm 12 tháng, em không có thắc mắc việc này anh ơi. Nội dung câu chữ không có gì không hiểu cả anh ạ. Giờ em hỏi bank, thì em hiểu có những vấn đề trong cái hợp đồng này là:
1. Bạn tư vấn hoàn toàn không ý thức được việc phải giải thích rõ ràng về cách áp mức lãi suất. Nếu bạn ấy có giải thích cách hiểu của Bank thì em sẽ đề nghị ghi lại cho rõ theo như những nội dung đấy, hoặc có phụ lục đính kèm vân vân.
2. Bên soạn hợp đồng của TPBank cũng không ý thức được về nội dung trong hợp đồng không đúng với thực tế mà Bank muốn áp dụng.
3. Em đọc hợp đồng đến điều khoản lãi suất thì hiểu theo ý nghĩ chủ quan của em do câu chữ không hề có sự tối nghĩa gì ở đây.
thôi ráng đi a, để a thêm thông tin tham khảo, TP có truyền thống "mạnh tay" lắm ạ :(

• Like
  • Haha
Reactions: phumyvt and TicoHQ
Hạng B2
11/6/07
230
13.979
93
A thớt đã hiểu hết rồi ah ???
Vậy túm cái váy lại là thớt này đc mở ra để hỏi cái rì ????

Hạng B2
23/7/07
272
414
63
HCM
Haha. Bác nói mới để ý. Các HĐ này mà bác chủ và thằng bank cũng ký thì em ạ cả 2 luôn :D.
@lthanhthai thế thì đến 2039 mới áp dụng nha bác :D
Em không nghĩ các điều khoản về thời gian áp dụng các mức lãi suất được hiểu như ý 2 bác.
- Ghi rõ giai đoạn 1 từ đầu cho đến ngày []
- Giai đoạn tiếp theo cho đến ngày []

• Haha
Reactions: TicoHQ
Hạng B2
23/7/07
272
414
63
HCM
A thớt đã hiểu hết rồi ah ???
Vậy túm cái váy lại là thớt này đc mở ra để hỏi cái rì ????
Em hỏi là, "TPBank ghi hợp đồng 1 đằng, thực thi một nẻo, thì có được gọi là lập lờ đánh lận con đen hay không " ?

PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
14.444
93
Haha. Bác nói mới để ý. Các HĐ này mà bác chủ và thằng bank cũng ký thì em ạ cả 2 luôn :D.
@lthanhthai thế thì đến 2039 mới áp dụng nha bác :D
Nó ghi rõ đến 7/3/2020 là mức 7.xx%, sau đó cho đến 7/3/2039 là thả nổi mà.