Hạng C
20/5/18
622
30.329
93
Vay 20 năm nó làm giảm áp lực hàng tháng anh ạ
Ví dụ vay 1 tỷ mà vay 10 năm thì gốc mỗi tháng trả khoảng 8,3 triệu
Nhưng nếu vay 20 năm thì chỉ cần trả gốc 4,2 triệu
Nói là vay 20 năm nhưng thực tế có ai 20 năm mới trả xong đâu. Hầu như cứ có tiền là trả nợ vào liền à
Bạn mình vay 20 năm mua đất Song hành Q2 từ 2001, năm nay mới trả hết. Cứ từ từ cho khoai nó nhừ!

PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
14.444
93
Vay 20 năm nó làm giảm áp lực hàng tháng anh ạ
Ví dụ vay 1 tỷ mà vay 10 năm thì gốc mỗi tháng trả khoảng 8,3 triệu
Nhưng nếu vay 20 năm thì chỉ cần trả gốc 4,2 triệu
Nói là vay 20 năm nhưng thực tế có ai 20 năm mới trả xong đâu. Hầu như cứ có tiền là trả nợ vào liền à
Kinh nghiệm vay ngân hàng đầy mình nè.

Hạng B2
23/7/07
272
414
63
HCM
Không anh, anh chủ thớt mún tính
ls linh hoạt = lstk 12th + 3.6%
= 6% + 3.6%
= 9.6%
thoy anh ạ !

:3dcuoi:
Anh nói đúng. Hợp đồng ký vậy thì làm vậy, cho quen. Các bạn ngân hàng làm việc không ổn kệ tía mấy ảnh. Lúc mình trả hàng tháng trễ 1 ngày thì gọi điện hoảng hồn như kiểu mình trốn mịa đâu mất rồi. Hở chút là doạ đưa ra toà các kiểu. Đụng chuyện thì chẳng nhắc đến một từ kiện hay thương lượng gì luôn.

• Haha
Reactions: conon and TicoHQ
Hạng B2
23/7/07
272
414
63
HCM
À sorry em nhìn nhầm
Bên TPBank lấy lãi suất cơ sở của vay trung dài hạn là lãi suất cơ sở 03 tháng VND
Vậy anh chủ thớt ơi cho em điều chỉnh lại là "lãi suất cơ sở 03 tháng VND do TPbank công bố tại thời điểm tính lãi + biên độ...%" nhé
Cái này em vẫn đang hiểu như vậy á anh.

Hạng C
9/2/12
814
20.314
93
Vay 20 năm.

Anh thiệt là giỏi, mình dở nên không dám vay dài như vậy.

Nghĩ cảnh giờ hơn 40 mà trả nợ đến hơn 60t là thấy oải đạn rồi. Vừa rồi có thằng em nó cũng vay mua CC mà ko dám nói gì.

Vài hôm nữa cũng phải tính đường vào ngân hàng vay ít để mua cái xe mưa che nắng cho đỡ cực .
Vay đại đi. Em vay 20 năm chuồng cu tái định cư mà chưa tới 1 năm trả luôn nè, xong cho nó phẻ, nhỏ ngân hàng nhìn em khâm phục dữ lắm :D :D

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.576
113
Em có hợp đồng vay mua chung cư với TPBank, với điều khoản lãi suất như sau
View attachment 2431140
Em bảo với bạn kinh doanh là điều khoản như vậy là phải lấy lãi suất tiết kiệm mà TPBank đã công bố, nhưng bạn ấy lại đưa một văn bản lưu hành nội bộ nào đấy. Em không đồng ý với việc này. Vậy các bác xem có phải hợp đồng này của TPBank là lập lờ ba xạo không ạ?

PS: Em chỉ muốn nói về vấn đề nội dung hợp đồng. Nếu bank muốn tính kiểu gì thì tính, chỉ cần ghi rõ ràng minh bạch thì có chết ai đâu? Ghi rõ là lãi suất 12 tháng của cái của khỉ nội bộ gì đấy sẽ được thông báo định kỳ, thì đã làm sao?
Em xin cập nhật thêm một tranh chấp tiền lệ tương tự thắc mắc của em như sau:
Link

TPBANK viết hợp đồng như này có gọi là lập lờ đánh lận con đen​

và bank nào cũng vậy hết

Hạng D
5/1/08
1.570
27.361
113
Saigon
Anh nói đúng. Hợp đồng ký vậy thì làm vậy, cho quen. Các bạn ngân hàng làm việc không ổn kệ tía mấy ảnh. Lúc mình trả hàng tháng trễ 1 ngày thì gọi điện hoảng hồn như kiểu mình trốn mịa đâu mất rồi. Hở chút là doạ đưa ra toà các kiểu. Đụng chuyện thì chẳng nhắc đến một từ kiện hay thương lượng gì luôn.

Đúng rùi anh, bọn banker nàu giờ cháo chở lém, anh xem xét kiện bỏ mịa bọn chúng đi anh !!
:D

Bọn CNL nàu giờ thấp cổ bé miệng, tòn bị bọn bank bóp cổ mún hả họng, mà có làm rì đc chúng đâu anh !!

• Haha
Reactions: nospam and TicoHQ
Hạng B2
23/7/07
272
414
63
HCM
Đúng rùi anh, bọn banker nàu giờ cháo chở lém, anh xem xét kiện bỏ mịa bọn chúng đi anh !!
:D

Bọn CNL nàu giờ thấp cổ bé miệng, tòn bị bọn bank bóp cổ mún hả họng, mà có làm rì đc chúng đâu anh !!

Anh cứ kháy. Ý em cũng không muốn ngồi lên đầu ai làm gì. Nhưng mà rõ ràng khách hàng cứ hiền hậu riết banker không hiểu được làm việc như thế nào là có nguyên tắc.

• Haha
Reactions: TicoHQ